ผู้เขียน หัวข้อ: รถบรรทุกเดี๋ยวนี้ทำท่อไอเสียใหญ่ๆ ไปเพื่ออะไรครับ  (อ่าน 2764 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
ที่ผมเห็นนี่เส้นผ่านศูนย์กลางเกือบเท่าจานกินข้าวเลย  แถมยังทำหันออกด้านข้างอีก ผมเกือบปิดกระจกไม่ทันเพราะมันพอดีกับหน้่าต่างรถเลย

ออนไลน์ johnlee

• Hero Member
คงจะให้เสียงดังก้องกังวาล ดังนานเท่านาน ขับไป5กม.แล้วเสียงยังดังอยู่มั้ง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
 ;D เพื่อประกาศความแรงครับ ....

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เพื่อความเกรียนครับ  ;D

ออฟไลน์ wersocute

• Jr. Member
  • **
เพื่อให้โดนตรวจควันดำได้ยากขึ้นครับ (ควันมานกระจาย ปริมาณเขม่าจึงลดลง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ  :D

ออฟไลน์ aongpao

• Jr. Member
  • **
เคยเจอเหมือนกันครับ คิดว่าเป็นท่อปะปามากกว่าท่อไอเสีย แ...ง ใหญ่ซะตกใจ

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
เพื่อให้โดนตรวจควันดำได้ยากขึ้นครับ (ควันมานกระจาย ปริมาณเขม่าจึงลดลง)

ความเห็นนี้น่าสนใจครับบบบ จริงรึเปล่า?