ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอู่ซ่อม ของ กรุงเทพประกันภัยครับ (มีภาพ)  (อ่าน 6540 ครั้ง)

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• Jr. Member
  • **
วันพ่อที่ผ่านมา กลับจากงานรับปริญญาของตัวเอง เกิดเหตุชนกับรถคันหน้าที่เบรคกระทันหัน
เพราะถ้าผมเบรคจนตัวโก่ง รถหกล้อที่ตามมาก็จะชน เลยปล่อยให้ชนคันหน้า
ตัวรถมีประกันภัย แบบซ่อมอู่ ของ กรุงเทพประกันภัย
สอบถามอู่ที่ งานเนี๊ยบๆ ใน กรุงเทพ หน่อยครับ
ถ้ามีอู่ไหนที่งานดีๆ รบกวน แนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

^___________________^

-------------- ภาพประกอบ -------------------
รถของผมที่จะซ่อม (กันชนหน้า ฝากระโปรง คานหน้ายุบถึงหม้อน้ำ แต่รถยังขับได้)

รถผู้ร่วมชะตากรรม

คันกลางหนักที่สุด (หม้อน้ำแตก ประตูหลังเปิดไม่ได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2014, 00:45:58 โดย I-Am-Mixx »

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
Re: สอบถามอู่ซ่อม ของ กรุงเทพประกันภัยครับ (มีภาพ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 11:16:34 »
ขอถาม1คำถามครับว่า ชนเลนไหนครับ ขวาสุดหรือป่าว?

เดี๋ยวเรื่องอู่น่าจะมีสมาชิกคนอื่นมาตอบนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: สอบถามอู่ซ่อม ของ กรุงเทพประกันภัยครับ (มีภาพ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 12:34:47 »
ผมใช้ของกรุงเทพเหมือนกัน แต่ซ่อมห้างครับ
รู้จักอู่ที่อยุธยาแต่ไม่รู้ว่าเงานเนี้๊ยบไหม?

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 13:47:21 »
SBrand ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 16:25:47 »
บ้านอยู่แถวไหนครับ

แต่บ้านผมมักใช้อู่ธงการาจ ตีนสะพานพระราม3(ฝั่งพระนคร)ครับ ซ่อมค่อนข้างโอเค

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 02:22:32 »
ขอถาม1คำถามครับว่า ชนเลนไหนครับ ขวาสุดหรือป่าว?

เดี๋ยวเรื่องอู่น่าจะมีสมาชิกคนอื่นมาตอบนะครับ
เลนขวาสุดเลยครับ TT

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 02:23:43 »
บ้านอยู่แถวไหนครับ

แต่บ้านผมมักใช้อู่ธงการาจ ตีนสะพานพระราม3(ฝั่งพระนคร)ครับ ซ่อมค่อนข้างโอเค
SBrand ครับ
ผมใช้ของกรุงเทพเหมือนกัน แต่ซ่อมห้างครับ
รู้จักอู่ที่อยุธยาแต่ไม่รู้ว่าเงานเนี้๊ยบไหม?
ขอบคุณครับ ^^

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 02:46:20 »
SBrand ครับ
สอบถามหน่อยครับ SBRAND เค้ารับงานซ่อมหนักไหมครับ เท่าที่เจอๆส่วนใหญ่เป็นงานเก็บสีแบบเบาๆ
ของผมคานหน้ายุบถึงหม้อน้ำเลยครับ มองข้างนอกเหมือนไม่เยอะ TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2014, 02:48:25 โดย I-Am-Mixx »

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 09:49:10 »

ผมเห็นเหตุการณ์นี้บ่อย เพราะหน้าที่ทำงาน เป็นถนนสายหลัก เวลาคนวิ่งขวา จะใช้ความเร็วสูง และทิ้งระยะห่างน้อยเกินไป พอเบรกกระทันหัน ก็จะชนติดๆกันครับ

มากสุดที่เห็นประมาณ 5 คันติด ต่อหน้าต่อตา ทุกครั้งที่เห็นคือเลนขวาทุกครั้งครับ

ยิ่งเป็นกระบะส่งของ มันขับไม่สนความเร็ว เอาเวลาเข้าว่า พอเบรกแล้ว รถไม่มี abs ก็ไถลยาวๆเลย

ออฟไลน์ ZEANTON.

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:50:10 »
SBrand ครับ
สอบถามหน่อยครับ SBRAND เค้ารับงานซ่อมหนักไหมครับ เท่าที่เจอๆส่วนใหญ่เป็นงานเก็บสีแบบเบาๆ
ของผมคานหน้ายุบถึงหม้อน้ำเลยครับ มองข้างนอกเหมือนไม่เยอะ TT

น่าจะมีนะครับ ( Heavy Repair Level ) หลังจากที่ผมว้าบเข้าไปดูในเว็บเค้ามาตามนี้ครับ  :D :D :D

- http://www.sbrand.co.th/perfection-repair/lightmedium-repair/
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 16:30:21 »
แนะนำ เค ออโต้ คัลเลอร์ แถวบางกรวยครับ  ผมเพิ่งไปซ่อมมางานดีครับ ในอู่เห็น benz มาซ่อมเยอะเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 22:32:05 »
SBrand ครับ

น่าจะมีนะครับ ( Heavy Repair Level ) หลังจากที่ผมว้าบเข้าไปดูในเว็บเค้ามาตามนี้ครับ  :D :D :D

- http://www.sbrand.co.th/perfection-repair/lightmedium-repair/

อ่านหมายเหตุด้านล่างหรือยังครับ

หมายเหตุ : ปัจจุบัน SBRAND เปิดให้บริการซ่อมสีและตัวถังเฉพาะความเสียหายระดับ
Micro repair(งานซ่อมเฉพาะจุด) , Light repair(งานซ่อมระดับเบา) และ Medium repair (งานซ่อมระดับปานกลาง)

-------------------------

เคยติดต่อจะทำเรื่องซ่อมเจ้าวีออสที่บ้าน แต่เพราะเคสผมมันต้องเคาะแผงหลัง (ถอยชนเสา) เค้าเลยไม่รับครับ ถือว่าเป็น Heavy Repair Level

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 23:11:43 »

ผมเห็นเหตุการณ์นี้บ่อย เพราะหน้าที่ทำงาน เป็นถนนสายหลัก เวลาคนวิ่งขวา จะใช้ความเร็วสูง และทิ้งระยะห่างน้อยเกินไป พอเบรกกระทันหัน ก็จะชนติดๆกันครับ

มากสุดที่เห็นประมาณ 5 คันติด ต่อหน้าต่อตา ทุกครั้งที่เห็นคือเลนขวาทุกครั้งครับ

ยิ่งเป็นกระบะส่งของ มันขับไม่สนความเร็ว เอาเวลาเข้าว่า พอเบรกแล้ว รถไม่มี abs ก็ไถลยาวๆเลย
นี่ขนาดผมมาแค่ 60 ถ้าเร็วเป็น 100 ไม่อยากจะนึกภาพเลย  (__ ____")
เป็นเพราะผมประมาทด้วยส่วนหนึ่ง ทั้งสามคันก็เลยต้องรับชะตากรรมร่วมกัน

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 23:16:25 »
แนะนำ เค ออโต้ คัลเลอร์ แถวบางกรวยครับ  ผมเพิ่งไปซ่อมมางานดีครับ ในอู่เห็น benz มาซ่อมเยอะเหมือนกันครับ
SBrand ครับ

SBrand ครับ

อ่านหมายเหตุด้านล่างหรือยังครับ

หมายเหตุ : ปัจจุบัน SBRAND เปิดให้บริการซ่อมสีและตัวถังเฉพาะความเสียหายระดับ
Micro repair(งานซ่อมเฉพาะจุด) , Light repair(งานซ่อมระดับเบา) และ Medium repair (งานซ่อมระดับปานกลาง)

-------------------------

เคยติดต่อจะทำเรื่องซ่อมเจ้าวีออสที่บ้าน แต่เพราะเคสผมมันต้องเคาะแผงหลัง (ถอยชนเสา) เค้าเลยไม่รับครับ ถือว่าเป็น Heavy Repair Level
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ^^