ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 1669 ครั้ง)

ออฟไลน์ manuisall

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมใช้ 215/45/17 Nitto NeoGen 5หมื่นกว่ากิโล อยากทราบว่ามีรุ่นไหนที่อยู่ในยางกลุ่มเดียว คุณสมบัติใกล้เคียงหรือดีกว่า NeoGen บ้างคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับ งบตอนนี้ยังไม่ได้ระบุชัด อยากจะหาข้อมูลดูก่อนครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 22:41:03 »
เอาเงียบๆราคาไม่แพงมาก ก้ Toyo C1S ไม่ก้ Pilot ก้โอเคนะครับแต่รุ่นใหม่ผลิตในบ้านเราเกาะถนนยังดีแต่เสียงแอบดังครับ

ออฟไลน์ manuisall

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 00:02:10 »
เอาเงียบๆราคาไม่แพงมาก ก้ Toyo C1S ไม่ก้ Pilot ก้โอเคนะครับแต่รุ่นใหม่ผลิตในบ้านเราเกาะถนนยังดีแต่เสียงแอบดังครับ
Toyo C1S เป็นยาง comfort ป่าวคับ ถ้าจะแนวสปอร์ตแบบ NeoGen ต้องเป็น T1R หรือ R1R รึป่าวคับ ผมก็ไม่ค่อยมั่นใจ ยังไงก็รบกวนชี้แนะด้วยคับ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 15:46:06 »
ผมใช้ Maxxis i-pro อยู่,,, ยังไม่ถึงหมื่นโล, ยังไม่มีอะไรให้ผิดหวัง
....หน้าตาโหดหน่อย,,, แฟนบอก นึกว่าขับ SUV
....ปกติขับไม่เร็ว,,, 100 เดียว, รีบหน่อยก็ 120, กลางคืนมืดๆ เหลือ 80, เส้นละ 2500 คับ