ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Ranger 2.2 AT ระหว่าง XLT กับ WT คิดว่าตัวไหนคุ้มค่ากันเงินที่จ่ายไปครับ  (อ่าน 30618 ครั้ง)

ออฟไลน์ art343

• Newbie
  • *
กำลังลังเลจะเอาตัวไหนดีครับ

อีคำถามครับ คิดว่า Ford Ranger Minorchage ออกมาจะคุ้มกับส่วนลดและส่วนต่างที่ต้องจ่ายไปถ้าเที่ยบกับตัวนี้ไหมครับ เช่นดอกเบี้ย ค่าประกัน อ่ะครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
มีอะไรต่างกันบ้างครับ แล้วราคาต่างกันเท่าไหร่แล้วครับตอนนี้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fly to dream

ต่างในความปลอดภัยเยอะมากครับ เลือก WT ไปเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
ผมขอถามคุณ
  ข้อที่ 1 คุณมีเงินพอไหม ไม่เดือดร้อนในการผ่อน หรือซื้อสด
  ข้อที่ 2 คุณชอบ WT มากแค่ไหน
  ข้อที่  3 คุณคิดว่าคนขับ WT แล้วเท่ไหม

ถ้าข้อ 1 ตอบ ไม่เดือดร้อน
    ข้อ 2 ตอบ ชอบพอสมควรถึงมาก
     ข้อ 3 ตอบ ขับ WT แล้วเท่

คุณเลือก WT เถอะจะไม่เสียใจภายหลัง (ถ้ารอรถไม่นาน)

ปล. ตอนนี้ผมใช้ 2.2 XLT MT อยู่ ตอนนั้นไม่เอา WT เพราะรอรถนาน และที่สำคัญตังค์ไม่พอ แต่เสียดายมาก
ตอนนี้เห็น WT ตามท้องถนน ยังคิดอยากเปลี่ยนเลยครับ เพราะมันเท่มาก ถ้าไปแต่ง XLT เป็น WT เอง เสียเงินเยอะกว่าซื้อ WT อีก

ออฟไลน์ Nikle_pk

WT เลยครับ แต่งเองแพงกว่า
และที่สำคัญ WT ขายง่ายมากครับ
คนสนใจเยอะและราคาตกน้อยกว่า XLT
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่รีบร้อนก็รอดูตัว MC ครับ ถ้าตัวMCเปิดตัวแล้วยังรู้สึกเฉยๆก็เอารุ่นเก่าก็ได้ ส่วนลดน่าจะเยอะขึ้นไปอีก

T6 เป็นรถที่ผมรู้สึกเฉยๆมาก ทั้ง4ประตู แคป แต่พอเป็น WT เท่านั้นแหละมันดูดีขึ้นเยอะครับ ไหนจะม่านถุงลม ESP คุ้มแล้วครับ หล่อกว่าด้วย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ในนฐานะคนชอบ T6 วินาทีนี้ต้อง Wildtrak เท่านั้น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SM.

ถ้ามีกำลังผ่อน ไป WT ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ PRAIWAN6624

• Jr. Member
  • **
ถ้าเงินถึง อดทนรอได้ เอา Wildtrak เถอะครับจะไม่เสียดายในภายหลัง
-เคสผม รอไม่ไหว นานเกินแล้วต้องรีบใช้รถเลยต้องตัดใจเอา XLT
-ปัจจุบัน เวลาขับสวนรึขับตาม Wildtrak รู้สึกทุกครั้งว่า ถ้าเราไม่รีบใช้รถ เราคงได้ใช้ตัวหล่อแล้วสิเนาะ(กระซิกๆๆๆ)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
wt >> ไปอีกยาวไกล

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ส่วนตัวสำหรับผมเลือกxlt ไปทุกวันนี้ใช้xlt อย่างhappyไม่รู้สึกเสียดายwtแม้แต่น้อยครับ
เพราะสิ่งที่xlt มีและผมอยากได้มีแค่เฟืองท้ายแค่นี้นเองครับ นอกนั้นผมมองเป็นของเล่นที่ได้มาก็ไม่ได้ใช้หมดเลย
เช่น ครุสคอนโทล รถบ้านผมมี3คันแล้ว แทบไม่ได้ใช้ ผมต้องเอามานั่งใช้บ้างกลัวมันพัง มันไม่เหมาะกะเมืองไทยคับ
เบาะหนัง ผมว่าผมใช้เบาะผ้าให้เก่าสัก 4-5 ปีก่อน แล้วไปหุ้มเองใหม่ๆ แบบสวยๆ เลือกสีหรูๆ ดูดีกว่าเบาะสีดำของxlt แน่นอนครับ
เครื่องเสียงก็ไว้เปลี่ยนเป็นจอไปเลยworkกว่า
ชุดแต่งอื่นๆอย่างสปอร์ทบาร์ก็ใช้พาดของไม่ได้เดี๋ยวสีเป็นรอย
ดังนั้นสำหรับผมแล้ว xlt 2.2 auto ที่ใช้อยู่happyสุดแล้วครับ
แต่ถ้ารอได้ รอตัวไมเนอร์เชนจ์น่าสนครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
ใจเย็นๆ คร้าบรอดู ไมเนอร์ก่อนเนาะ แล้วค่อยตัดสินใจ ^^

แต่ถ้ารีบผมเอา Wildtrak  เหตุผลของผมมีน้อยนิดครับ ผมชอบ airbag 6 ใบ กับสีรถครับ นอกนั้น อารมณ์ล้วนๆๆ จะได้ไม่ค้างคาใจครับ ^^

ออฟไลน์ Auto

ถ้าเป็นผมผมจะเลือก Wildtrack  ครับ  เพราะผมเวลาซื้อของใหญ่ ๆ แบบนี้ที่มีราคาสูงผมต้องซื้อให้คุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายลงไปให้มากที่สุด                ถ้าซื้อในรุ่นประหยัดแล้วคุ้มผมก็ซื้อครับ  แต่นี่มองแล้ว WT  คุ้มมากกว่าทั้งตอนนี้และระยะยาว        ความคุ้มไมได้แปลว่าจะต้องซื้อที่ราคาต่ำกว่าอีกรุ่นเสมอไป   ต้องลองเปรียบเทียบก่อน

• Newbie
  • *
สงสัยต้องตัดสินใจ เลือก WT ครับ สวย แซบ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
เลือก 3.2WT ยิ่งคุ้มกว่า2.2WT

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
ตัว MC เปิดตัวสิ้นปี 58 ปล่อยรถต้นปี 59 กว่าจะได้ขับคงกลางปีถึงสิ้นปี 59 รอไหวไหมล่ะครับ
ถ้ารอไหวก็ได้ใช้เท็คโลยีใหม่ๆเพียบแต่ราคาก็เพิ่มพอสมควร
ปีหน้าตัว WT ปรับขึ้น 15000 ทุกตัวนะครับจะชื้อก็รีบชื้อซ่ะ
ส่วน XLT กับ WT  ฟันธง WT ลูกเดียวครับทั้งภายในภายนอกต่างกัน 30 กว่าจุดคิดเอาเองว่าคุ้มไหม

อั้นนี้ XLT เทียบกับ WT 2.2 นะครับถ้าเทียบ กับ 3.2 มีอีกเยอะ 55+

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมให้เอา WT มาแลก XLT ผมไม่แลกนะ เพรามันขนถัง 1,000 ลิตร ไม่สะดวก ขนปุ๋ย ขนขี้วัว ขี้ไก่แล้วมันเสียลุค  Wt มันหล่อสำอางค์แบบคนเมือง XLT มันหล่อแบบบ้านๆ ลุยๆ...........ผมว่าเอาตามการใช้งานดีกว่าครับ ใช้รถแบบไหนก็เลือกให้เหมาะมันจะได้คุ้มเงิน ขายรถไม่เคยได้เท่า ราคาที่ซื้อมา

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
สำหรับผมให้เอา WT มาแลก XLT ผมไม่แลกนะ เพรามันขนถัง 1,000 ลิตร ไม่สะดวก ขนปุ๋ย ขนขี้วัว ขี้ไก่แล้วมันเสียลุค  Wt มันหล่อสำอางค์แบบคนเมือง XLT มันหล่อแบบบ้านๆ ลุยๆ...........ผมว่าเอาตามการใช้งานดีกว่าครับ ใช้รถแบบไหนก็เลือกให้เหมาะมันจะได้คุ้มเงิน ขายรถไม่เคยได้เท่า ราคาที่ซื้อมา

เห็นด้วยเลยครับ ผมก็ว่า WT มันหล่อแบบคนเมือง ผมเคยเจอ WT สีส้มคันนึง เอาโรบาร์เดิมออก แล้วไปใส่กระบะหลังของ carry boy เห็นแล้วอึ้งไปเลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
WT ตัว2.2 อ่อนด้อยมากถ้าเทียบกับตัวWT3.2 แอร์ก็ปรับมือธรรมดา ไม่มีเครื่องทำความเย็นที่ช่องกลาง
มีชุดแต่งกันชนหน้าคาดดำ มีโรลบาร์ เบาะหนังที่ดูไม่เหมือนเบาะหนังสักเท่าไร นอกนั้นอุปกรณ์อะไรต่างๆ
ก็ไม่ค่อยเห็นแตกต่างกันมาก แค่ตัว XLT839000 อุปกรณ์ที่ให้มาก็ครบครันกว่ากระบะหลายๆ ยี่ห้อ
โดยเฉพาะน้องชายฝาแฝดมัน แหละครับ เป็นผมเอาตัว XLT ออโต้ เอาเงินส่วนต่างไปแต่งเองดีกว่าครับ
หุ้มเบาะหนังดีๆ+ชุดแต่ง+โรลบาร์ ไม่เกิน4-5หมื่นหรอกครับ ถ้าจะเล่นตัว WT เอาตัว3.2เลยครับ
ผมไม่แนะนำ WT ตัว2.2 ดูไม่คุ้มค่าสักเท่าไรครับ (ผมเกือบจะซื้อกระบะเรนเจอร์แล้ว เลยมีข้อมูลพอสมควร)

ราคา Ford Ranger ฟอร์ด เรนเจอร์ รุ่น Double Cab 2.2L Hi-rider XLT เกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ ราคา 839,000 บาท
ราคา Ford Ranger ฟอร์ด เรนเจอร์ รุ่น Double Cab 2.2L Hi-rider Wildtrak เกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ ราคา 929,000 บาท
ราคา Ford Ranger ฟอร์ด เรนเจอร์ รุ่น Double Cab 2.2L 4×4 Wildtrak เกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ ราคา 1,029,000 บาท
ราคา Ford Ranger ฟอร์ด เรนเจอร์ รุ่น Double Cab 3.2L 4×4 Wildtrak เกียร์อัตโนมัติ 6 จังหวะ ราคา 1,109,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2014, 22:00:08 โดย jomyoot »

• Newbie
  • *
ดาวน์ 30 % ไฟแนนซ์ ไม่ผ่านเศร้าครับ อดเลย WT 2.2 AT