ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสองไปขายประเทศเพื่อนบ้านได้ไม๊ครับ  (อ่าน 3149 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  จากกระทู้รถมือสองด้านล่างทำให้ผมคิดว่าถึงแม้จะวนเวียนขายกันอยู่เรื่อยๆ แต่เท่าที่สังเกตุ ปริมาณการขายรถมือสองจะน้อยลงๆ แบบนี้ถ้าจะเอาไปขายที่ประเทศเพื่อนบ้านได้รึเปล่าครับ จะได้ระบายรถออกไปบ้าง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ H3T

Re: รถมือสองไปขายประเทศเพื่อนบ้านได้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 20:27:17 »
 ได้ครับ แต่ปัญหาประเทศที่ใช้พวงมาลัยขวาแบบเรามีประเทศอะไรบ้าง
  มาเลเซีย อินโดนิเซีย สิงคโปร์ บรูไน จะขายใครได้หล่ะครับ

ส่งไปขายแถวอาฟริกาตะวันออกดีกว่าครับ โดยเฉพาะกระบะ และ PPV ส่วนรถประเภทอื่นราคาที่ญี่ปุ่นถูกกว่าครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: รถมือสองไปขายประเทศเพื่อนบ้านได้ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 20:36:19 »
เพื่อนบ้านพวงมาลัยซ้ายกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 20:51:19 »
พม่า พวงมาลัยขวานะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 21:01:37 »

ปัจจุบันพม่าใช้พวงมาลัยซ้ายขับรถชิดด้านขวาแล้วครับ แต่รถส่วนใหญ่ในประเทศยังเป็นรถพวงมาลัยขวาอยู่ไม่เว้นแม้แต่รถเมล์ ขึ้น-ลงรถกันเป็นที่สนุกสนานครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 21:24:52 »
พวกแก๊งมิจฉาชีพ บอกว่า ได้สิน้อง พี่ขโมยไปขาย กี่คันแล้ว ...โดยเฉพาะวีโก้ ฟอร์จูเนอร์ รถตามใบสั่งเลย!! ว่าแต่น้องขับรถอะไรอยู่ละ?? 555+

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 21:49:31 »
ประเทศที่ขับเลนซ้าย พวงมาลัยขวา ๕ ประเทศ คือ ไทย มาเลเซีย สิงคโปร์ บรุไน และอินโดนีเซีย

ประเทศที่ขับเลนขวา พวงมาลัยซ้าย อันได้แก่ ลาว กัมพูชา เวียดนาม พม่า และฟิลิปปินส์

http://www.oknation.net/blog/pajondotcom/2013/05/14/entry-1

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 08:00:58 »

ปัจจุบันพม่าใช้พวงมาลัยซ้ายขับรถชิดด้านขวาแล้วครับ แต่รถส่วนใหญ่ในประเทศยังเป็นรถพวงมาลัยขวาอยู่ไม่เว้นแม้แต่รถเมล์ ขึ้น-ลงรถกันเป็นที่สนุกสนานครับ

รถใหมาๆพวงมาลัยขวาก็ยังมีขายนิครับ55555

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 02:27:03 »
พวงมาลัยขวาที่รับรถมืสองจากเรามีแค่พม่าครับ มาเลเซีย สิงคโปร์ อินโดฯ เค้ามีเงิน
หรือแปลงเป็นซ้าย ก็ขับไปอยู่แถวๆชายแดนได้  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย