ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าจะไปลอง All new Triton ในงาน Triton day วันเสาร์-อาทิตย์นี้  (อ่าน 3405 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
ตอนแรกเปิดตัวมาก็เฉยๆ นะ ...แทบจะไม่ได้สนใจติดตามเลยด้วยซ้ำ แต่พอได้อ่าน review และดูคลิปของคุณ J!mmy และคุณ Pan ... ถึงกับต้องเบรคจอง X- Trail เอี๊ยดเลย...กะรอดูเปรียบเทียบกับ All new Pajero sport ก่อน...เข้าใจครับว่ามันเป็นรถคนละ segment ...แต่การเปรียบเทียบในครั้งนี้มันเป็นใน view ของผู้ซื้อว่าเราชอบ feeling การขับขี่คันไหนมากกว่าเท่านั้นเอง ด้วย price range ที่ใกล้เคียงกัน
ตอนนี้ Pa ยังไม่ออก ก็เลยว่าจะไปลอง Triton ไปพลางๆ ก่อน... ถ้า feeling มันใกล้เคียงเก๋งในขนาดที่อยากได้ก็คงไม่เปลียนใจไปจาก Pa (ตัวที่ใช้อยู่รุ่นปัจจุบันชอบมากๆ จนทำใจยากตอนจะขาย)...ถ้าใครมีโอกาสได้ไปลองในงานไว้มา share กันครับ
 ;)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: ว่าจะไปลอง All new Triton ในงาน Triton day วันเสาร์-อาทิตย์นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 09:14:32 »
งานจัดที่ไหนครับ   

Re: ว่าจะไปลอง All new Triton ในงาน Triton day วันเสาร์-อาทิตย์นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 10:09:07 »
ผมเพิ่งเห็นใน web newtriton club น่ะครับ ... ไม่รู้ detail เหมือนกัน แต่เมื่อวานขับผ่านศูนย์ชลบุรี แถวๆ สุขุวิทเห็นเค้ามีประดับไฟ อลังการเหมือนจัดงานวัด เลยว่าเสาร์นี้จะลองโฉบๆ ไปดู ยังงัยถึงไม่มีงานก็ตั้งใจจะไป test อยู่แล้วน่ะครับ

http://newtriton-club.com/board/index.php/topic,293.msg2634/topicseen.html?PHPSESSID=42et3e4frp3rpkdqfn2qp04h94#new

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 10:33:36 »
ผมคิดว่าปาต้องสวยมากสุดๆ แน่เลยเพราะออกมาทีหลังชาวบ้านเค้า  ;D
ส่วนไทรทันมันไม่สวยผมว่าเค้าจงใจ เพราะปาจะดูสวยยิ่งขึ้นไปอีก ถ้าตัวกระบะดูงั้นๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 11:09:10 »
สำหรับ feeling ส่วนตัวที่ใช้ ปา อยู่นะครับ...ความรู้สึกเดียวกับที่คุณ J!mmy พูดใน clip เลยอ่ะครับ ว่า performance ที่ดีเด่นของมันจะทำให้ผมมองข้ามหน้าตามันไป ... อารมณ์ประมาณรักแฟนที่หน้าตาขี้เหล่ แต่จิตใจดี อยู่ด้วยแล้วมีความสุขเลยอ่ะครับ...555
 ;)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 11:19:23 »
รอบๆแถวที่ผมสามารถไปได้เค้าจัดงานตรงวับว่าเสาร์ทำงานผมตล๊อด ทั้งที่ผมทำงานเสาร์เว้นเสาร์ยังกะรู้ปฏิทินทำงานของผมแหนะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ voyager

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 16:03:32 »
ผมก็คิดจะไปลองด้วยครับ ได้ลองที่ motor expo ยังไม่จุใจ
แต่รู้สึกมีแนวโน้มที่ดีน่าสนใจครับ
ตัวเกียร์ธรรมดา ตั้งคลัทช์ให้ต่ำ เกียร์ก็สั้นกระชับขึ้น
เหมือนขับเก๋งสปอรต  :D การออกตัวผมไม่รู้สึกรอรอบอะไร แม้น turbo มันจะบูสท์ที่ 1750 รอบ
ผมว่ายังดีกว่า np300 ที่ลองขับไปแล้ว 3 รอบซะอีก ท่าทางจะขับมันส์ครับ
แต่ทำไมเกียร์ธรรมดาแอบมีอาการ lag นิดๆ ด้วยนะเป็นที่คันเร่งไฟฟ้าหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ส่วนเกียร์ออโต้ก็แรงใช้ได้เหมือนกัน แต่ทดสอบสั้นไปหน่อย

สรุปลองสั้นๆแล้วคิดว่าชอบ กว่า T6 กับ np300  รถมันได้ handling sensation ดีกว่าอัตราเร่งก็แรงครับ
แถมเงียบกว่า T6 ด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2014, 16:27:29 โดย voyager »

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 18:00:27 »
น่าไปลองเหมือนกัน ตอนแรกไม่สนใจเลยพออ่านรีวิวนี่ชอบเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ apcha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 19:26:16 »
งานจัดที่ไหนครับ   
ตามผู้แทนจำหน่ายครับ ได้รับจดหมายมาว่าจะไปลองซักหน่อย รับคูปองโลตัสด้วย 200 บ.