ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะทราบ เวปบอร์ด อัลติส โฉม2001(หน้าหมู)บ้างไหมครับ จะหาอลั่ย  (อ่าน 1480 ครั้ง)

ออฟไลน์ hisoman999

• Jr. Member
  • **
สืบเนื่องจาก
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=41235.0
ผมได้นำรถไปซ่อมตามอู่ที่เพื่อนๆสมาชิกแนะนำมาแล้วครับ
ค่าใช้จ่าย ช่วงล่างประมาณ25000 ของเหลว สายพาน ปั้มน้ำ วาลวน้ำ หัวเทียนอีก 10000ครับ
ซ่อมเสร็จเหมือนรถใหม่เลยครับ วิ่งดี นุ่ม ไม่สั่นแล้วครับ
แต่ว่า ลำโพงทวิตเตอร์ข้างซ้ายไม่ดังนี่แหละครับ ไม่ทราบว่าผมจะไปหาอลั่ยได้ที่ไหน
หาgoogle ก็ไม่มีเวปบอรดอัสติสรุ่นนี้เลยครับ
เบิกศูนย์ก็ไม่เคยเบิกด้วยครับ แพงน่าดู (ของผมรุ่น1.8E ปี2002)

ใครพอจะทราบเวปบอรดที่แลกเปลี่ยนอลั่ยอัลติสรุ่นนี้
หรือพอจะหาแหล่งซื้อลำโพงทวิตเตอร์ได้ รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ลำโพงทวิตเตอร์ ขวา P/NO.86160-02280 ราคา 700-800 บาท

สำหรับคุณถือว่าแพงหรือเปล่าละครับ ?

ถ้ารับได้ ก็ขับเข้าไปเบิกของใหม่ได้เลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมส่ง link ให้ทาง หลังไมล์แล้วนะครับ

จริงๆ มันจะมี Facebook ด้วยครับ

ผมคิดว่าอาจจะหาของมือ 2 ก็ได้นะครับ

เห็น เจ้าของ altis บางคนเปลี่ยนไปใช้ของดีกว่า พวกที่เหลือ ลำโพง วิทยุ ก็เอามาขายถูกมากๆ :D

ออฟไลน์ hisoman999

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
แต่ผมก็หามือสองรุ่นนี้ไม่ได้อยู่ดี เบิกใหม่ก็แพงเกิน
ผมอาจจะไปร้านประดับยนต์ไปหาทวิตเตอร์มาใส่ น่าจะประหยัดกว่า
ขอบคุณครับ