ผู้เขียน หัวข้อ: pajeroหยุดการผลิตหรือยังครับ  (อ่าน 2280 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttum

• Newbie
  • *
pajeroหยุดการผลิตหรือยังครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:32:48 »
ข่าวว่าโฉมใหม่จะออกปลายปีหน้า เลยอยากทราบว่าโฉมนี้จะหยุดการผลิตเมื่อไหร่ ถ้าจะซื้อควรซื้อตอนนี้หรือรอช่วงท้ายๆอย่างไหนจะได้ส่วนลดมากกว่ากันครับ รุ่นนี้เรื่องซ่อม เรื่องอะไหล่ มีปัญหาอะไรไหมครับไม่เคยใช้มิตซูมาก่อนเลย สนใจตัวดีเซลครับ

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
Re: pajeroหยุดการผลิตหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 11:12:09 »
ปัญหา Triton/Pajero ที่พบกันส่วนใหญ่เกิดใน lot แรกๆ ประมาณปี 2008 โน่นน่ะครับ เจอกันหลายคัน... แต่หลังจากนั้นทาง Mitsu ก็แก้ไขจุดบกพร่องต่างๆ จนไม่ค่อยเจอแล้วนะครับ อย่างของผมใช้ Pa sport ปี 2009 วิ่งไปสองแสนกว่าโล ไม่เจอปัญหาใหญ่ๆ เลย ส่วนเรื่องอาหลัยนั้นหาง่ายมาก เพราะมันใช้ร่วมกับรถกระบะ (ช่วงล่างบาง part ยังใช้ร่วมกับ Strada อยู่เลย) ผมเอาเข้า maintenance ที่อู่ข้างนอกตลอด ใช้เวลาไม่เคยเกิน 1 วันครับ
สรุปว่าประทับใจรถรุ่นนี้มาก... นี่ก็กำลังรอตัว all new Pajero Sport อยู่เหมือนกัน
 ;)

ออฟไลน์ thchalerms

Re: pajeroหยุดการผลิตหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 12:49:25 »
ผมใช้ ปา ตัว ปี 2010
ปัญหาที่แก้ไม่ได้คือ เฟืองท้ายหอน ที่ความเร็ว 80 แต่ ไม่ได้ใส่ใจแล้ว
แกนพวงมาลัย แบริ่งแตก ตอน 6 หมื่นโล เคลมแล้ว
อื่นๆ ไม่มีอะไรเลย สภาพรถโดยรวมตอนนี้ ยังแน่นปึก เหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ ไมล์เกือบ แสนโลแล้ว
ใช้ต่อได้อีกยาว

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 13:11:24 »
ผมว่ายังไม่น่าหยุดผลิตนะครับ กว่าจะออกอีกตั้งนาน ไหนจะมีตัวส่งออกอีก

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 09:56:02 »
พอดีไปงาน Triton Day เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ถาม Sale แล้ว เค้าบอกว่าตัว PJS ตัวปัจจุบันยังผลิตเรื่อยๆ เพราะ plan ของตัว all new มันยังอีกนานมากนะครับ... ส่วนตัว New Triton ที่ test เนี่ย บอกได้คำเดียวว่า ...Test เสร็จอยากขับกลับบ้านเลยน่ะครับ ...นี่ถ้ามีตัว New PJS ผมจะจองวันนี้เลย สมครับที่คุณ Jimmy และคุณ Pan กล่าวชมไว้มากมายใน Clip เลยครับ
 :)