ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูกจริงๆIsuzu 2.5 Vgs z at 925,000 Ford 2.2 Wildtrack AT วิจารณ์ทีครับ  (อ่าน 13661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Dmax 3.0 ได้ไหม !!!

ออฟไลน์ SM.

ไม่รอดูตัว MC ของทั้ง 2 ยี่ห้อนี้หรือครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ที่บ้านมี Dmax 3.0 Ddi ตัวแรกอยู่ วิ่งมาสามแสนกว่ากิโลเมตร
เข้าสวนสับเกียร์ขับสี่ทุกวัน ทางลำบากมาก ล้างรถปีละสามครั้ง แถมเกียร์ AT 4 Speed
ทุกวันนี้ยังวิ่งนิ่งอยู่เลยครับ ไม่มีอะไรมาจุกจิกกวนใจ แอบกินน้ำมันตามประสารถเก่าอายุ 6-7 ปี
วิ่ง 110 รอบราวๆ 2,100 ยังได้ 12-13 โลลิตร ถ้าระยะยาวใช้งานหนัก ผมแอบมั่นใจ Dmax มากกว่าครับ

ออฟไลน์ art343

• Newbie
  • *
ไม่รอดูตัว MC ของทั้ง 2 ยี่ห้อนี้หรือครับ

ผมคิดว่าตัว MC ออกมาก็ต้องทนรับกับดอกเบี้ย เกือบ 3 บาทอีกอ่ะครับ เลยไม่ค่อยอยากรอเท่าไหร่ครับ

สอบถามเพิ่มเติมครับ ทำไม ESC/TCS ญี่ห้ออื่นมีให้เฉพาะตัวท็อปไลน์ 4*4 จะมีเพียง isuzu และ ฟอร์ด ที่ใส่มาให้ในตัว 9xx,xxx

ออฟไลน์ chaiya3163

• Jr. Member
  • **
ถ้ารักเทคโนโลยี ให้เลือกเรนเจอร์  Dmax รุ่นใหม่ของโลก แต่เทคโนโลยีสังคโลก

เทอร์โบคุมด้วยแวคคั่ม nsr tzr รถเมื่อยี่สิบปีก่อน เขายังใช้สเตปปิ้งมอเตอร์คุมเลย

คุมด้วยแวคคั่มมันไม่แม่นยำ พอเจอเขม่าเกาะครีบ เกาะท่อไอดี ทีนี้บูสไหล

ใครคิดว่าแรงปลาย ก็เพราะคุมบูสก์ไม่อยู่ รอวันพังเถอะครับ

แล้วถ้าคิดซื้อมาดันราง Dmax อนาถแท้

2.5 ยี่ห้ออื่นแค่กดก็พุ่งแล้ว  โป่งจีนแดงยังรอรอบอยู่เลย

แล้วที่ว่าประหยัดน้ำมัน อย่าดูแต่ตัวเลขหน้าจอ ที่เขาตั้งใจมาหลอกจากโรงงาน

มันกินพอๆกับเจ้าอื่น แต่มันอืดไง ใครแซงใครปาด ก็ไม่อยากแซงคืน กลัวเงิบ

ก็เลยประหยัด

• Newbie
  • *
จองเรนเจอร์ นี่ล่ะ ดาวน์ 250000 วันออกรถจ่าย 247000 ออก isuzu ดาวน์ 250000 วันออกรถจ่ายเกือบ 300000 แถมดอกแพงกว่า ประมาณ 50000 คิดแล้วเติมน้ำมันอาทิตย์
ละ 1000 ได้ใช้ฟรี 1 ปี โดยเอาส่วนต่างค่าดอกเบี้ยมาเป็นค่าน้ำมัน

ขอบคุณทุกความเห็นจากทุกท่านๆเลยครับ

ออฟไลน์ archian

เข้าไปลูบ เขาไปดม  เข้าไปนั้ง  .....  ชอบคันไหนจัดเลยยยยยย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
จองเรนเจอร์ นี่ล่ะ ดาวน์ 250000 วันออกรถจ่าย 247000 ออก isuzu ดาวน์ 250000 วันออกรถจ่ายเกือบ 300000 แถมดอกแพงกว่า ประมาณ 50000 คิดแล้วเติมน้ำมันอาทิตย์
ละ 1000 ได้ใช้ฟรี 1 ปี โดยเอาส่วนต่างค่าดอกเบี้ยมาเป็นค่าน้ำมัน

ขอบคุณทุกความเห็นจากทุกท่านๆเลยครับ

ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ishat

• Jr. Member
  • **
ชอบ ford แต่ซื้อ dmax

ผมก็เป็นคนหนึ่งเหมือนข้างบนครับ  ;D
ชอบ ranger แต่สุดท้าย ซื้อ D-max

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ชอบ ford แต่ซื้อ dmax

ผมก็เป็นคนหนึ่งเหมือนข้างบนครับ  ;D
ชอบ ranger แต่สุดท้าย ซื้อ D-max

ชอบคนหนึ่ง ดันไปแต่งกับอีกคนหนึง ผมคงทนเอาทนขับทุกวันอ่ะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

เย้ๆ!!! ยินดีด้วยครับ
คุณได้รถแรง ขับสนุก
ช่วงล่างหนึบ ภายในดี
ภายนอกหล่อ เรียบร้อยครับ

ช่วงล่างกระด้าง ราคาขายต่อ ศูนย์บริการ
ไม่ต้องซีเรียสครับ ใช้ให้คุ้ม สนุกกับมันเลยครับผม

แต่อย่าที่บอก ถ้า WT ราคาขายต่อดีครับ
และศูนย์บริการที่ผมเจอ จังหวัดผม บริการดีกว่า isuzu อีก

ยินดีอีกครั้งครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *

เย้ๆ!!! ยินดีด้วยครับ
คุณได้รถแรง ขับสนุก
ช่วงล่างหนึบ ภายในดี
ภายนอกหล่อ เรียบร้อยครับ

ช่วงล่างกระด้าง ราคาขายต่อ ศูนย์บริการ
ไม่ต้องซีเรียสครับ ใช้ให้คุ้ม สนุกกับมันเลยครับผม

แต่อย่าที่บอก ถ้า WT ราคาขายต่อดีครับ
และศูนย์บริการที่ผมเจอ จังหวัดผม บริการดีกว่า isuzu อีก

ยินดีอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไฟแนนซ์ ผ่านวันศุกร์ จะถ่ายรูปมาให้ชมครับ