ผู้เขียน หัวข้อ: nissan navara มีพวกของแต่งแบบสเปกนอกขายในไทยบ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 15518 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
เห็นเขาถามถึง hilux trd แล้ว navara ไม่มีกะเขาบ้างหรือ

.............................ประมาณนี้ครับ.................
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมคลุกคลีแต่กับพวกของแต่ง Tiida นะ แต่น่าจะพอให้ไอเดียได้ครับ

อันดับแรกเลยครับ คือต้องดูว่ารุ่นนั้นๆ ประกอบที่ไหน ? ถ้าที่บ้านเราก็มีโอกาสจะเจอพาร์ทเหล่านั้นนะ แต่ข้อสำคัญคือคุณต้องมีพาร์ทนัมเบอร์อ่ะครับ
ไม่งั้นร้านอะไหล่หรือแม้แต่ฝ่ายอะไหล่ของศูนย์ก็คงคุยกับคุณลำบาก

การที่จะได้มาซึ่งพาร์ทนัมเบอร์ผมว่าพี่ๆใน นาวาร่าคลับน่าจะพอไกด์ไลน์ได้นะ พวกครุยคอนโทรลที่ตัวบ้านเราไม่มีเขาก็ยังหากันจนได้(และใช้งานได้อีกด้วยสิ)

http://www.courtesyparts.com/ ผมเอาไว้เช็คพาร์ทนัมเบอร์ของ Nissan Versa ( Tiida ในเมกา) อ่ะครับ
แต่นาวาร่าในต่างประเทศชื่อไรบ้างผมไม่แน่ใจนะ

Update
ลองค้นๆ ต่อๆ เข้าไป พบว่า ถ้าเป็นที่ USA. เจ้านาวาร่าบ้านเราน่าจะชื่อ Nissan Xterra
ผมลองดูรูปแล้ว...เหมือนจะต้องเปลี่ยนกันทั้งหน้าเลยอ่ะครับ....

ส่วนนาวาร่าเองผมว่าถ้าเป็น สเปกส่งขายออสเตรเลีย น่าจะพอหาพาร์ทได้นะ เบิกวรจักรยังได้เลย แต่ต้องมีพาร์ทนัมเบอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2009, 20:42:16 โดย SignifeR »
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
เหมือนเคยเห็นเวอร์ชั่น nismo อยู่เหมือนกันนะครับ
เป็นตัวที่ขายอยู่ใน ตะวันออกกลาง
ลองเสิร์ชหาดูก็ได้ครับ
รู้สึกว่าจะเป็นเครื่องเบนซิน ติดซูเปอร์ชาร์จมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
แค่เดิมๆ
เจ้านี่ก็ บึกบึน สวยอยู่แล้ว
ลองใส่แม็กโตๆ ผมว่าเท่ไปอีก
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
เอาแร็คแบบในรูปก็พอแล้ว
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
ในอเมริกาชือ Frontier ครับไม่ใช่ Xterra
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T