ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมช่วงล่างจากการโดนชนJazz GK  (อ่าน 3774 ครั้ง)

ออฟไลน์ franklnwna

• Jr. Member
  • **
ซ่อมช่วงล่างจากการโดนชนJazz GK
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 09:37:21 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,40904.0.html
โดนชนนานแล้วครับ พอดีเพิ่งปิดเทอมเลยเข้าไปดู แล้วก็ศึกษาจากในเน็ต ตอนนี้เริ่มไม่สบายใจแล้วครับว่าช่วงล่างจะเหมือนเดิมไหม ประตูก็ปิดไม่สนิท ตรงสันหลังคาขวาบุบนิดนึง ด้านท้ายดึงเหล็กออกแล้วคงเชื่อมใหม่
รบกวนช่วยดูหรือแนะนำหน่อยครับ ผมคิดผิดหรือคิดถูกครับที่ซ่อมอู่ อู่นี้เป็นอู่ใหญ่เหมือนกันครับ รถเยอะมากๆ ในความคิดผมคิดว่าอู่น่าจะเชี่ยวชาญกว่าศูนย์ :D

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: ซ่อมช่วงล่างจากการโดนชนJazz GK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 10:14:40 »
ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ ดูแล้วไม่ได้หนักมากครับ หายไวไวครับ

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
Re: ซ่อมช่วงล่างจากการโดนชนJazz GK
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:20:34 »
ตามใดที่ช่วงล่างไม่คด...ชิ้นอื่นมันเปลี่ยนได้หมดครับ แต่ถ้าช่วงล่างคดอู่ใหญ่ๆ เค้าก็ดัดได้เหมือนกัน อู่แถวเมืองชลที่ผมเอาเข้าไป claim ซ่อมอยู่ประจำคือ หนองรีการาช เจ้าของเค้าลงมาอธิบายรายละเอียดการซ่อมต่างๆ ได้ดีมากครับ
 ;)

ออฟไลน์ franklnwna

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 12:44:31 »
ครับผม อันนี้อู่สุนทรการช่างตรงข้ามจตุจักรอะครับ วันนั้นมันตี3กว่าแล้วผมไม่รู้จะเอาไปไว้ที่ไหน แต่อู่นี้เซลล์เขาแนะนำครับ ขอบคุณครับพี่ เดือนหน้ากลับมาหล่อแล้ว ;D

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 13:02:16 »
อ๋อ อู่นี้ผมเคยแวะเข้าไปแต่รถเต็ม ต้องรอคิว 2 เดือน ...ฝีมือน่าจะ O อยู่ เพราะเห็น BM รุ่นใหม่ๆ จอดรอทำสีอยู่หลายคันตรงลานจอด เค้าบอกศูนย์ส่งมา...มีที่ต้องดูอย่างนึง คือตรงไหนที่มันบุบ ลองขอประกันเปลี่ยนทั้งแผงดู เพราะช่างสีเค้าจะใช้วิธีโป้วตรงรอยบุบ อยู่ได้ซักพักมันก็จะร่อนออกมา แต่ถ้าชิ้นที่ผิวมันยังเรียบอยู่แต่แค่สีถลอก อันนี้พ่นทับไปได้ ไม่น่าห่วง ... โชคดีครับ
 ;)

ออฟไลน์ EG-5182

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 23:59:00 »
รถใหม่ น่าจะประกัน ซ่อมห้าง ลองเช็คดูก่อนดีไหมครับ

ถ้าซ่อมห้าง เอาเข้าศูนย์ จะเนียนกว่าไหมครับ