ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อสักครู่นี้ผมเกือบโดนประกบยิง  (อ่าน 13215 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: เมื่อสักครู่นี้ผมเกือบโดนประกบยิง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 18:12:12 »
ของผมจะอยู่ใต้เบาะตลอด
ถ้ามาแบบนี้ผมซัดไปก่อนแล้วครับ
เอาชัวร์ไม่ไปคุยด้วยแน่นอน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เมื่อสักครู่นี้ผมเกือบโดนประกบยิง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 19:39:58 »
ผมว่ามันโชดดีนะที่ไม่เจอคนที่แรงๆ ไม่งั้นจบไม่สวยแน่ หรือศพไม่สวยก็ไม่รู้

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 19:51:23 »
เป็นผมถ้ายังไม่จบเอาปืนขึ้นมาขู่เลยครับ แล้วถ้าทำท่าจะควักอะไรขึ้นมาก็ยิงเลยครับ เพื่อ​ป้องกันตัว

(ในรถผมมีปืน .38 พก​ไว้​เผื่อ​เหตุฉุกเฉินครับ)
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 21:05:56 »
แต่ก่อนผมก็พกปืนติดรถไม่เคยได้ใช้เลย
เคยเจอด่านตรวจเจอไปสองครั้ง ครั้งแรกเสียไปห้าพัน
ครั้งสองยาวๆๆๆเลยกว่าจะจบ ไม่เสียเงินแต่ต้องโทรให้ผู้ใหญ่เคลียให้
โทษน้องๆเมาแล้วขับ เลยไม่เอาละดีกว่าพกไปมีแต่เสียกับเสีย

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 21:17:12 »
พี่ชายผมเคยเจอเหตุการณ์แนวๆนี้ครับตอนขับต่างจังหวัด แต่มันมาจอดขวางด้านหน้าถนนเลย แล้วเปิดประตูลงมาชักปืน พี่เลยก้มหน้าเหยียบจม พุ่งชนมันอัดก๊อปปี้คารถไปเลยครับ ก็ขึ้นศาลกันไปตามระเบียบแต่ให้การว่า ตกใจกลัวแล้วก้มหัวหลบ เลยไม่โดนเจตนาฆ่า เพราะอีกฝ่ายปืนยังคามืออยู่เลย
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 21:36:06 »
ที่ จขกท เจอ คือ แถวเกษตรนวมินทร์ ลาดพร้าว 71 ซึ่งมันไม่เปลี่ยนเลยนะครับ

แต่แถวนั้น กลางคืน นี่เงียบจริงๆ ครับ :(

สงสัย ผมขับผ่านแถวนั้น ต้องระวังละ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 23:18:08 »
สังคมสมัยนี้มีแต่คนใหญ่คนโต คิดว่าแน่กันหมด ผมก็เพิ่งเห็นเหตุการณ์เมื่อเย็นนี้เอง ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น คือมี Bigbike คันนึงมาประกบกระบะที่ไว้ขนของใช้งาน(แบบที่มีคอกเหล็กและประตูปิดเปิดด้านท้าย) มีลุงแก่ๆเป็นคนขับ คนขี่ bigbike ก็มาเร่งเครื่องดังๆใส่ แล้วก็ตะโกนอะไรซักอย่าง แล้วก็ชี้หน้าลุงกระบะคนนั้น ลุงแกก็เลยยกมื้อไหว้ไป แล้ว bigbike ก็เร่งเครื่องดังๆอีก แล้วค่อยไป

ออฟไลน์ Adios

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:23:43 »
คนมีปืนจริง เขาชักยิงไปแล้วครับ ผมว่ากรณีนี้ คงมาขู่เอาสนุกมากกว่า
สักวันพวกนี้คงเจอเข้ากลางกบาลชัว

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:32:02 »
เคยเจอคับตรงวรจักร ผมจำได้วันนั้นไข้ไม่ได้ขึ้นนะ ขับมาแบบเรียบร้อยสุดๆ ผมจอดรอเพื่อนอยู่ริมฟุตบาทแล้วมันมาจอดมอไซขวางหน้ารถมุมขวาหน้าไม่ให้ออกแล้วมาทำเป็นมองทำล้วงกระเป๋ามีของนะไรแบบนี้ ผมเลยทำหน้านิ่งๆมองสวนไประหว่างนั้นเข้าเกียร์ถอยแบบนิ่งๆพอได้จังหวะขับชนมอไซมันล้มแล้วหักหัวรถหลบออกมาเลยชนมันล้มไปกระแทกรถอีกคันข้างหน้าผม แล้วเผ่นเลยคับ งงเหมือนกัน เจอเหมือน จขกท เป๊ะๆเลย

ผมก็นึกว่ารถมีโจทก์เก่าเลยรีบเปลี่ยนทะเบียน (รถซื้อมือสอง) แต่พอมาเห็นกระทู้เลยชักแปลกๆแล้วบ้านเมืองเรา *-* ตามที่หลายท่านบอกอย่าเป็นฝ่ายรับ ถ้าไหว้ได้ไหว้ถ้ากราบได้กราบเอาให้รอดมาก่อน แต่ถ้าดูแล้วไม่มีทางรอด จู่โจมก่อนเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 02:38:06 โดย teerapote »
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:36:57 »
ตอนแรกรถผมไม่มีอาวุธอะไรเลยมีแต่ไขควงด้ามยาวๆไว้ตั้งไฟและเผื่อเป็นอาวุธเสียบไว้แถวที่เสียบเข็มขัดตลอด มีไรได้จวกได้ทัน แต่หลังจากเจอเหตการ์ณที่เล่าไปข้างบน ที่บ้านอนุญาติให้พกปืนแล้วในรถ ผมไม่เคยหาเรื่องไครอยู่แล้ว สติต้องดีคับ ถ้ามีปืนเอะอะยิงมันไม่ได้หรอกคับ เอาไว้กรณีต้องใช้จริงๆ

แต่ที่บ้านสอนไว้ ชักปืนแล้วต้องยิง ไม่งั้นเก็บไว้เงียบๆ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:40:05 »
ผิดถูกรึปล่าวไม่รู้ แต่ถ้ามีมือ ก็ยกมือไหว้ก่อนเถอะครับ จะได้มีชีวิตอยู่นานๆ ปื่นสมัยนี้หาง่ายมาก

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 07:54:57 »
สังคมสมัยนี้พูดลำบากครับ ประเทศไทยจะเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนกันอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Napat14

• Sr. Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:06:54 »
"เดี๋ยวมิงเจอพวกกุแน่" = ไม่มีอะไรครับ พูดไปอย่างนั้นไม่รู้ว่าจะพูดอะไรเลยพูดไปแบบนั้น

เจอมาเยอะแล้วครับไอ้พวก สถุนไม่มีน้ำยาแล้วยังอวดเก่งอย่าไปสนใจ ครับ เสียอารมรย์ ซะเปล่าๆ
ถ้าผม ขับรถชนแมร่งเลย กูมีประกัน ผมเป้นทนายไม่กลัวกับพวกนี้หรอกครับ ยังไงคุณก็ไม่มีทางติดคุก เพราะ ประกันที่คุณๆ ซื้อๆ มี การประกันไม่ถูกคังคุกอยู่ด้วยคุณรุ้ไหมครับ ว่าตามกฎหมาย ให้ประกันจ่าย จบ อย่าไปโโน ตะกวดหลอกให้ค่าทำขัวญนะครับ ไม่มีหรอกครับ ให้ประกันจ่าย
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 09:37:42 »
พี่ชายผมเคยเจอเหตุการณ์แนวๆนี้ครับตอนขับต่างจังหวัด แต่มันมาจอดขวางด้านหน้าถนนเลย แล้วเปิดประตูลงมาชักปืน พี่เลยก้มหน้าเหยียบจม พุ่งชนมันอัดก๊อปปี้คารถไปเลยครับ ก็ขึ้นศาลกันไปตามระเบียบแต่ให้การว่า ตกใจกลัวแล้วก้มหัวหลบ เลยไม่โดนเจตนาฆ่า เพราะอีกฝ่ายปืนยังคามืออยู่เลย

ผมชอบ case นี้ครับ  :)

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 18:58:55 »
เห็นเรื่องแบบนี้แล้วนึกถึงเพื่อนผมเลย เรื่องนี้ผ่านมา2ปีกว่าแล้ว มันขับรถกำลังจะกลับบ้าน(ต่างจังหวัด)
แล้วมีวัยรุ่นขับมอไซค์3คันขับอยู่กลางถนน มันก็กะจะแซงขวา แต่มันก็เห็นว่าขับกันแบบนี้จะแซงยาก
เพราะเปน2เลนสวนกัน มันก็เลยบีบแตรใส่ไป พวกวัยรุ่นคงตกใจก็เลยขับเข้าซ้ายเลนมอไซค์ มันก็
กำลังจะขับแซง เพราะคิดว่าคงไม่มีอะไร แต่ช่วงที่กำลังจะขับแซงกลุ่มมอไซค์3คันนั้นขับเข้ามาประชิด
ด้านซ้ายของรถมัน แล้วก็เอาปืน(น่าจะเปนลูกโม่)เคาะกระจกรถด้านที่แฟนมันที่นั่งทางซ้าย แล้วทันใดนั้น
มันคิดอะไรก็มิทราบหักซ้ายกวาดไอ้3คันนั้นคว่ำลงข้างทางหมดทั้ง3คันเลย (เพื่อนผมขับวีโก้4ประตูยกสูง)
แล้วมันก็รีบเหยียบหนีไปเลย มันโทรมาเล่าให้ฟังด้วยอาการตกใจอย่างแรง มันบอกกะผมว่ากูไม่มีทางเลือก
เพราะไม่รู้มันขู่หรือมันกำลังจะยิง เลยต้องซัดไว้ก่อน เพราะเส้นที่ขี่ไปมันค่อนข้างเปลี่ยว ไม่ค่อยมีบ้านคน
เลยต้องเลือกทำแบบนี้ ผมเองก็แอบสะใจเล็กน้อย แล้วก็คิดว่าเพื่อนผมทำแบบนี้มันคงคิดไม่ผิดหรอก
เพราะคนมีปืนเราไม่รู้ว่าเขาใจถึงหรือใจไม่ถึง ต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อน นี่ขนาด2ปีที่แล้วนะเนี่ย ปัจจุบันนี้
มันคงเล่นกันแรงกว่านี้

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:10:45 »
ถ้าอยู่ใน กทม ไม่น่าพกนะครับ เพราะคงไม่มีเคสปล้นฆ่า มีก็แค่ปาดกัน ถ้าพกปืนนี่อันตรายครับ ช็อทฟิวส์ขาดแป๊บเดียว ชีวิตเปลี่ยนได้ง่ายๆ เอาว่าท่องคาถา "ช่างแม่ง" ดีกว่า

แต่ถ้าไป ตจว.ที่เปลี่ยวๆ อันนี้เห็นควรด้วยว่าควรพกไป เพราะเกิดอะไรขึ้นแบบยางแตกที่เปลี่ยวๆดึกๆนี่คงเสียวน่าดู อันได้ได้คุ้มเสี่ยงหน่อย

ผมเคยมี 3 กระบอก ให้พี่ไปอันนึง เหลือไว้2 แม็ก กะโม่ แต่ไม่กล้าพกนะครับ กลัวอย่างที่ว่า แต่ถ้าไปไกลๆแล้วมีครอบครัวไปด้วยนี่ก็พกไป

บางอารมณ์อยากให้ไทยอนุญาติพกปืนแบบบางรัฐในสหรัฐไปเลย เอาให้ทุกคนแมร่งรู้ว่า มึงมีได้ ใครก็มีได้ จะได้ไม่กล้าซ่ามากนัก ไม่แน่อาชญากรรมอาจจะน้อยลงก็ได้ เพราะโจรก็กลัวคนดีที่มีปืนเหมือนกันทีนี้