ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อสักครู่นี้ผมเกือบโดนประกบยิง  (อ่าน 13216 ครั้ง)

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
เมื่อสักครู่นี้ผมเกือบโดนประกบยิง
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 03:40:10 »
เมื่อกี๊ผมขับรถ(mazda mx-5)กลับบ้าน ขับตามเพื่อนมาเรื่อย ๆ แถวเส้นเกษตรลัดไปออกลาดพร้าว 71

อยู่ ๆ ผมเห็นมีรถมอไซขับประกบผมนานมาก แต่ผมไม่ได้สนใจอะไร ก็คุยกับเพื่อนไปเรื่อย

ซักพักพอรถเริ่มชะลอตัว ก็มีมอไซ KSR ขับมาประกบข้างฝั่งข้างคนขับซึ่งเพื่อนผมเป็นผู้หญิงนั่งอยู่

จังหวะที่เป็นตอนกลางคืนอากาศดี ผมก็ขับไปเปิดกระจกทั้งสองฝั่งไปด้วย

เค้าก้มลงมาพูดว่า '' ขับรถกวนตรีนหรอ '' ผมก็บอก '' ไม่ได้กวนครับ ผมก็ขับตามเพื่อนมาปกติ ''

เค้าก็ทำท่าควักอะไรบางอย่างข้างเอว ผมก็บอกเค้าว่า '' งั้นผมขอโทษแล้วกัน ถ้าพี่คิดบแบบนั้น ผมไม่ได้ตั้งใจ ''

เพื่อนผมที่เป็นผู้หญิงก็บอก '' ไม่ได้ทำอะไรเลย ถ้าผิดก็ขอโทษแล้วกันคะ '' ผมกับเพื่อนก็ยกมือไหว้ขอโทษเค้า ทั้ง ๆ ที่ผมยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

แต่เค้าไม่จบ ก็ขับประกบข้างมาเรื่อย ๆ จากฝั่งเพื่อนผม เปลี่ยนมาเป็นฝั่งผม ผมก็ยกมือขอโทษเค้าอีกครั้ง แล้วบอกว่า '' ผมขับมาดี ๆ จริง ๆ พี่ ''

มันก็ทำท่าสองนิ้วยิงปืนใส่ผมแล้วบอก '' เดี๋ยวมิงเจอพวกกุแน่ '' แล้วมันก็ขับหายไป จังหวะที่เพื่อนผมขับหายไปไหนแล้วไม่รู้

ผมหลงทางอยู่แถวนั้นประมาณ 10 นาที ก็มั่วทางมาออกลาดพร้าว 71 แล้วขับกลับบ้านตามปกติ

ผมไม่รู้ว่ามันต้องการอะไร ไม่เข้าใจ งงมาก ๆ  ???
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
Re: เมื่อสักครู่นี้ผมเกือบโดนประกบยิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 05:11:08 »
รถมีกล้องป่ะถ้ามีเอาภาพดูทะเบียนเลยครับ ว่าะได้ชัดเจน

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: เมื่อสักครู่นี้ผมเกือบโดนประกบยิง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 06:45:03 »
ทุกวันนี้สังคมมีปัญหา คนขี้อิจฉาเยอะขึ้น
ความเกลียดชังกันมีมากขึ้น เริ่มเห็นแก่ตัวกันมากขึ้น
ฉะนั้น จงเริ่มที่ตัวเราเอง เชพตัวเราเองให้มาก
กราบได้ถ้าทำให้เรารอดก็กราบไป ไหว้ได้ถ้าทำให้เรารอดก็ไหว้ไป
ทุกวันนี้มองหน้าใครไม่ได้เลย คิดว่าเราเดินบนหัวตลอด
ทั้งๆที่เวลาขับรถผ่านมันหันมามองเรา ตามสัญชาติญานเราก็มองกลับเป็นปกติ
พอเรามองกลับแค่นั้น งานงอกเลย เออ คนเราทุกวันนี้ฆ่ากันตายง่ายมากแค่มองหน้ากัน
ปืนก็หาง่ายกันจัง ผมพานอกเรื่องอีกละ เชื่อผมครับ สูตรผมทำให้ผมรอดมาได้จนแก่ละ
เพื่อนผมที่เป็นนักเลงคุมผับ เดินตามนักการเมือง ปัจจุบันตายหมดละ ไม่ก็พิการ
คาถาแคล้วคลาดของผมเอง ;D

ออฟไลน์ jaejukjik

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 07:32:50 »
ถ้าไอ้พวกนี้ไปเจอคนจริง คงโดนควักแล้วยิงไปก่อนแล้วละ คงไม่ใช่แค่2นิ้ว...

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 07:58:35 »
หาเรื่องผิดตัวอ่ะดิครับต้นเหตุไปไหนต่อไหนแล้ว ดูท่าทางแล้วไม่น่าจะมีปืนจริงครับแค่ขู่เฉยๆเพราะถ้ามีปืนจริงมันเอาออกมาแล้ว สำหรับผมทันทีทีีเห็นเอาปืนออกมาไม่รอให้มันขู่ครับ หักพวงมาลัยชนมันให้ล้มแล้วทับท่อนล่างให้มันขยับไม่ได้หรือเบียดด้วยรถจนติดกับกำแพงก็ได้ เรามีข้ออ้างในการป้องกันตัวแล้วและต้องลงมือก่อนมันยิงเรา แล้วโทรแจ้งตำรวจหรือเบอร์ฉุกเฉิน1644 มอเตอไซกับรถทั้งคันชนทีเดียวมันก็กลิ้งแล้ว ทีนี้มันจะเดือดร้อนเองอย่างยิ่งที่เอาปืนมาขู่ในที่สาธารณะ

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:01:52 »
ดีแล้วครับ อย่าเอาตัวเข้าไปเสี่ยงมันไม่คุ้ม ทุกวันนี้ปืนหาง่าย คนใจหมากากๆมันก็ยิงปืนได้

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:08:36 »
สติดี ใจเย็นมากครับ ดีแล้ว

เป็นผมกระแทกมันล้มไปแล้ว

ออฟไลน์ kbo1980

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:36:54 »
ผมก็โดนเหมือนกัน ทีกลับรถมันมีสัญญานไฟแดง ผมคันแรกที่รอกลับรถก็ต้องรอให้มันเขียว ผมหยุดรอตรงเส้นหยุดรอ ไอ้คันหลังผมมันก็บีบแตรไล่ผมอยู่พักนึง สักพักมันปาดออกซ้ายขึ้นแซง มาขวางลำบังหน้าผม ช่วงที่มันออกซ้ายพุ่งมาขนานผม มันเปิดกระจกด่า "ไอ้ควาย" ผมก็งง แล้วไอ้นี่มันไปแหย่ๆจะกลับรถให้ได้แต่ทางตรงที่สวนมามันไฟเขียวรถมันก็มาเรื่อยๆ สุดท้ายมันก็ได้กลับรถตอนจราจรเค้าปล่อยไฟเขียวอยู่ดี พอกลับรถได้เสร็จมันมามองหน้าโมโหผมอีก ตกลงผมขับรถตามกฏจราจรแล้วผมผิดอะไรทำไมคนเลวๆขับรถเห็นแก่ตัวต้องมาด่าผมว่ะ มรึงเลวก็เลวไปคนเดียวทำไมต้องอยากให้คนอื่นเลวเหมือนมรึงด้วยว่ะ ผมล่ะงงจริงๆ

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:46:19 »
สงสัยรถหล่อเกิน

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 08:49:54 »
ดีใจด้วยครับที่รอดมาได้

คนพวกนี้ส่วนหนึ่งอาจเป็นมิจฉาชีพที่เนียนๆมาหาเรื่องเรา
เช่น มึงเป็นชู้กับเมียกู.... ขับรถกวนนักใช่ไหม... แล้วพยายามข่มขู่เราให้ลงมาจากรถ มีปืนจริงบ้างปืนปลอมบ้างแล้วแต่ว่าจะมืออาชีพขนาดไหน แล้วกรรโชกทรัพย์หรือเอารถเราไปเลย ถ้าเป็นหญิงมาคนเดียวอาจหิ้วไปโทรมต่อ

ผมไม่ใช่คนโลกสวย ปืนกระบอกละ 7-8หมื่นซื้อเถอะครับ
โป้งเดียวรับรองแผ่นหางจุกตูด ถ้าจะเก็บงานให้เรียบร้อยก็ใช้ลูกโม่(เก็บปลอก)
ใส่กระสุนหัวระเบิด ถีงไม่โดนจุดสำคัญแต่เดียวก็ตายเอง

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:18:28 »
เดี๋ยวนี้ต้องระวังตัวนะคับ คุณขับรถตอนดึกๆ อะไรก็เกิดขี้นได้

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:22:34 »
ถ้าเป็นผมชักยิงสวนตายห่าไปละ มาแนวนี้ใส่

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:25:09 »
น่ากลัวจัง

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:39:25 »
ผมว่าน่าจะเป็นพวกก่อกวนแบบคึกคะนองมากกว่า
ได้แต่ภาวนาให้มันเผลอไปกวนตีนขาโหด  แผ่นดินจะได้สูงขึ้นอีกนิด

perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ KyOcHiR0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:07:52 »
พ่อผมสอบว่าถ้ายังไงเรามีโอกาศถ้าเราได้เปรียบให้เล่นมันก่อนเลย :D
HeLLo!!

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:13:05 »
1. หมั่นใส้
2. เด็กแว้นเกิดอารมย์คึกคะนอง
3. ต้องการจี้เพื่อชิงทรัพย์ ซึ่งผมมองว่า น่าจะเป็นเจ้านี่แหละ

เอาเป็นว่า ล็อครถไว้ ทุกอย่างจบครับ นอกจากมันมีปืนจริงๆ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:30:27 »
พวกบอกเดี๋ยวเจอยิงแน่ พวกนี้ไม่ยิงหรอก ถ้าคนจะยิงไม่มานั่งเดี๋ยวหรอก

ผมเคยเจอเด็กเว้นขี่กวน ผมเลยกวนมันคืน ซักพักขี่มาข้างหน้าแล้วเอามือล้วงข้างหลัง ผมเตรียมตัวละ ถ้ามีของออกมา จริงไม่จริง ผมเอาหัวมุดพวงมาลัย เหยียบคันเร่งใส่เด็กแว้นเลย ปรากฏว่าไม่มีอะไร

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:34:13 »
น่าจะหาเรื่อง..หาจังหวะจี้ชิงทรัพย์เอาเงินเที่ยวปีใหม่..เส้นนั้นหนีออกได้หลายซอยด้วยย

เด็กสมัยนี้...มันเฮียจิงๆ...ช่วงนี้ขับกลางคืนระวังกันด้วยครับ

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:53:37 »
ขอบคุณครับ ปกติผมรถคันนี้ผมติด gopro ไว้ตลอด แต่เมื่อคืนขากลับดันลืมกดบันทึก ไม่งั้นเอาคลิปมาลงให้ดูแล้ว

แต่ถ้ากดบันทึก ก็คงไม่เห็นทะเบียนอยู่ดี เพราะตอนกลางคืน gopro มันแทบมองไม่เห็นอะไรเลยนอกจากแสงไฟ

ส่วนเรื่องปืนผมเคยคิดจะเก็บไว้บ้างเหมือนกัน แต่ไม่กี่วันก่อนผมไปแถวสุขุมวิท เจอตำตวจเรียกแล้วบอก '' รถจ๊าบนะ มีปืนไม๊ ? '' ทำท่าจะค้นรถผมแต่ไม่ค้น

เมื่อคืนผมคิดว่าผมตัดสินใจถูกแล้วที่หลีกเรื่องการมีเรื่อง เพราะผมไม่รู้เส้นทางแถวนั้นเลย มันมืดมาก แล้วไอ KSR มันใส่หมวกกันน๊อกมิดชิดมาก

พอขับถึงที่สว่าง ๆ แถว 7-11 ในใจผมก็คิดแบบพี่ ๆ แหล่ะครับ อยากเบียดมันแล้วเรียกพวกเพื่อนที่อยู่ข้างหน้ามาช่วยกระทืบมันเหมือนกัน เพราะมันไม่จบซักที

แต่ดีละที่ผมไม่ทำ กลัวรถเป็นรอย  :(
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:54:58 »
ขับรถเปิดประทุน มันเด่นเตะตาพวกวัยรุ่นกวนเมืองครับ  ยิ่งถ้าขับที่เปลี่ยวๆถ้ามันกวนได้มันก็กวนอย่างนี้แหละครับ ถ้าจะให้ดี วันหลังเจอแบบนี้เหยียบหนีหรือไม่ก็ขับไปหาที่สว่างๆคนเยอะๆก่อนครับ  อันตราย  โชคดีที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:59:02 »
เบียดให้คว่ำไปเลยฮะ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:59:48 »
.
.
.
แนะนำหามาติดรถไว้ป้องกันตัวซักกระบอกครับ
เราไม่อยากทำใครก่อน แต่สังคมสมัยนี้ มันไว้ใจหรือรอให้ใครมาช่วยไม่ได้

np72

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:06:57 »
รถธรรมดาผมยังเคยโดนเลย

ตอนออก swift eco ใหม่ๆ (คันแรกๆในไทยเลย) มีมอไซค์ขับปาดแล้วโยกซ้ายโยกขวา ขวางรถ หันมามอง แล้วก็ทำอยู่เรื่อยๆ  >:(

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:23:55 »
ขี่มอเตอไซต์ไปด้วยยิงปืนไปด้วยไม่ง่ายครับ ล้มเอาง่ายๆเลยครับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:35:13 »
เวลาผมขับรถญี่ปุ่นแต่งก็จะเจอคนขับมากวนๆบ่อยครับ โดยเฉพาะรถใหญ่
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

MacH1

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:44:22 »
Such underdeveloped vermin, this idiot should be ruthlessly interrogated and then executed.  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2014, 11:46:37 โดย Ivy Modernist »

keanetona

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 12:52:33 »
Such underdeveloped vermin, this idiot should be ruthlessly interrogated and then executed. 

ออฟไลน์ Mr.Boogie

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 14:27:48 »
เป็นผมน่ะเห็นปืนเมื่อไหร่ ผมเบียดตกถนนเลย 55+  ::)

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 17:20:15 »
เด๋วนี้อยู่ยากมากครับ ไม่จำเป็นผมไม่ไปไหนกลางคืนเลย   ขนาดกลางวัน
ศุกร์ที่แล้ว ผมไปเที่ยวต่างจังหวัด สามครอบครัว มีเด็กเล็กๆสี่คน  เอารถตู้ไป ถนนสามเลน เส้นบายพาสชลบุรี ขาไปกรุงเทพ ผมอยู่กลาง
ซ้ายรถใหญ่วิ่งกันเต็ม ก็ขับมาดีๆ พอจังหวะผมแซงรถพ่วง อยู่ๆมีวีโก้แคป มาจากไหนไม่รู้ ขับจี้ตูดแบบน่ากลัว ผมก็พยายามจะลงให้ แต่ไม่มีจังหวะลง
รถมันเยอะมาก มันก็ขับแบบโยกๆ สุดท้ายมันจะมาปาด แต่ก็ปาดไม่ได้ มีรถใหญ่อยู่ จนถึงสะพานข้ามแยกไป ปรากฎว่ามัน ออกซ้ายสุดซะงั้น
ไม่ได้มาทางเดียวกับผม ยังคิดอยู่ว่าจะมาจี้ตูดผมทำไม พอผมขึ้นสะพานไป หันมาดู มันเอากระจกลง หันมามอง ผมก็ขับเลยไปเลย ไม่ได้ทำอะไร 
ปกติผมขับรถมารยาทดีมาก วันนั้น แทบจะพับเพียบขับ เพราะต้องรับผิดชอบครอบครัวอื่นด้วย โชคดีที่มันไม่ได้เอาอาวุธมาโชว์ รถผมวันนั้นก็มีไปสามกระบอก พอดีไปเที่ยวป่าๆ เลยติดกันไป  ไม่ได้กะไปยิงใคร เพื่อนผมก็พกปืนตลอด เคยโดนมอเตอร์จอดขวาง เรียกลงมาโดนหมวกฟาดหัวโนเลย
มอเตอร์ไซค์ก็ปากแตก สุดท้ายมอไซค์มันเข้าใจผิด แล้วก็แยกกันไป ไม่ได้เอาปืนมายิง บางทีไอ้พวกเอาปืนมาขู่  มันคงคิดว่าคนอื่นคงไม่มี
ผมก็ติดไว้เวลาถือเงินสด แต่ไม่เคยเอาออกมาขู่ใคร เพราะผมคิดว่าคนอื่นก็อาจจะมี และคนที่ใช้ปืนเป็น เวลาโดนขู่จะสวนทันที บอกตรงๆ  ผมกลัว

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 17:38:40 »
 ถ้าจขกทบอกขับตามเพื่อมาดี ๆ  แบบชิว   ๆ คู่กรณีคงจงใจมาหาเรื่องล่ะ    ดีที่มไปมีเรื่องด้วยไม่คุ้มกัน
เพราะมันออกได้หลายทาง   ถ้ามันก่อเหตุเราคงได้ไม่คุ้มเสียครับ