ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจอแบบผมบ้าง ตัวล็อคความเร็ว WIFE CONTROL  (อ่าน 8145 ครั้ง)

ออฟไลน์ gooner

• Newbie
  • *
เข้าใจว่าหลายคนอาจจะเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้าง  กับอุปกรณ์ล็อคความเร็วที่ติดตั้งมาจากโรงงาน ปลดล็อคก็ไม่ได้อีก แถมอุปกรณ์นี้ยังส่งเสียงน่าเวียนหัวตลอดการเดินทาง     และระบบนี้เป็น softwear อัจฉริยะเปลี่ยนไปขับคันอื่น มันยัง bluetooth ตามไปทำงานได้อีก     " นี่ 140 แล้วนะ"     "นั่นรถมอไซด์ออกจากซอย "  ระวังรถพ่วงนะ ช้าหน่อยซิ "  เข้าใจนะครับว่าเพื่อความปลอดภัยในการเดินทาง แต่ผมขับซิ่งแบบคนแก่ ถนนว่างโลดจึงค่อยเหยียบ ช่วงไหนรถแน่นก็ช้า ไม่ซอกแซก เว้นระยะห่างจากคันหน้าประมาณเครื่องบิน 1 ลำ ยังเจอเหตุการณ์แบบนี้อีก  อยากทราบว่าเพื่อนๆ แบบผมบ้างเปล่าเนี่ย หรือผมเจออยู่คนเดียว ถ้ามีวิธีรับมือหรือแก้ softwear ได้ยิ่งดี ช่วย share ข้อมูลบ้างนะครับ

ออฟไลน์ ba2ball

• Jr. Member
  • **
Re: ใครเจอแบบผมบ้าง ตัวล็อคความเร็ว WIFE CONTROL
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 04:41:53 »
ของผมเป็นยิ่งกว่านั้นอีกนะคับ เป็นเนวิเกเตอร์เพิ่มอีกด้วย โค้งซ้ายนะ ชลอด้วย โค้งขวา ระวังหน่อย อะไรแบบนี้เลย 5555+

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ใครเจอแบบผมบ้าง ตัวล็อคความเร็ว WIFE CONTROL
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 06:48:40 »
คงเหมือน ๆ กันนั่นแหละ   ผมยิ่งแย่กว่าอีก  ล็อคแค่ร้อยเดียว    แปดสิบมีเสียงเดือน  ร้อยยี่สิบว้ากเผ่ย....

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 07:00:34 »
Wife control ของผมตรงกันข้ามครับ "ทางโล่งๆ ไปเร็วๆหน่อยสิ"

แต่ที่ปวดหัวคือ "ระบบแม่ยายนำทาง" ครับ ขนาดทางที่ผมขับประจำแกก็ยังจะมานำทางผม "เลี้ยวผิด มันต้องลงซ้าย"
ขับไปเจอทางตัว T ก็แบบว่า "ตรงสิ ไม่เชื่อแม่เหรอ" ถ้าตรงก็ลงนาชาวบ้านไปแล้ว
แต่ถ้าเมื่อไหร่เป็นทางที่แกจำได้หละก้อ แกจะระบุพิกัดทุกสิ่งบนถนนเส้นนั้นเลย วิทยุนี่ปิดไปเลยครับ
ฟังระบบนำทางอย่างเดียวก็มึนแล้ว 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 07:13:19 »
หาซื้อได้ที่ไหนครับ น้องผมอยากได้  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 07:43:38 »
เวลาผมขับช้าๆแล้วน่ากลัวครับ
สติสตังไม่ค่อยดี

ทั้งภรรยาและคนที่บ้าน เลยยอมให้ผมขับเร็ว

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 08:19:17 »
แล้วแต่รถด้วยครับ ขับวีออสถ้าเกิน 100 เสียงเริ่มมา ถ้าเกิน 120 หูซ้ายจะเริ่มยาวกว่าหูขวาครับ
แต่พอขับบีเอ็มบางทีเพลินๆ ไป 150 ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 08:41:43 »
ระบบนี้ผมว่ามีติดตั้งกับรถของชายไทยที่แต่งงานแล้วแทบทุกคันทุกรุ่น

รถผมก็มีนะระบบนี้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 08:42:08 »
ระบบเก็บเสียงจากโรงงานไม่ดีรึเล่าครับบางทีรถแพงๆก็ไม่ค่อยดีนะ มีอยู่คนนึงขับเบนซ์แล้วเสียงรบกวนมีเยอะจนต้องขายทิ้งรถตั้งแพงแล้วยังเสียงดังอีก มาออกแคมรี่ไฮบริดก็ยังมีเสียงดังอีกก็ขายทิ้งมาออกมาสด้า 3 อันนี้แย่กว่าเพื่อนเลยต้องขายทิ้งอีก

สุดท้ายมาออก Eco Car 2 คันเพื่อขับกับเมียคนละคัน ปรากฎว่าเสียงรบกวนที่เคยมีหายเป็นปลิดทิ้ง  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:00:40 »

ของผม mother control ครับ ><

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:00:54 »
ระบบนี้ผมว่ามีติดตั้งกับรถของชายไทยที่แต่งงานแล้วแทบทุกคันทุกรุ่น

รถผมก็มีนะระบบนี้

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:06:48 »
ของผม girlfriend powered ecu ครับ บางทีขับให้ผมแทนเลยด้วย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:12:49 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ อุปกรณ์ชิ้นนี้ไม่มีหมดอายุ ไม่เสื่อม ไม่เสีย ไม่ต้องเคลมตลอดอายุของคุณ ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ franky

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:24:21 »
มันน่าจะมีปุ่มเปิด-ปิดได้นะครับ ลองเคลมกับศูนย์ดูครับ......ช่างคงหงายเงิบไปเลย
หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนไปใช่ระบบ GIG IN CONTROL ดูครับ(ถ้ากล้า) จะมีแต่เสียง พี่.. เร็ว...เร็ว...

ออฟไลน์ zapdos191

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:30:45 »
55555555+ เข้ามาขำครับ ผมก็เจอ คือถ้าเธอบอกระวัง ผมกดเบรคไม่ก็ถอนคันเร่งก่อนเลยนะ บอกรายละเอียดหมดครับ มอ'ไซค์อยู่ห่างไปประมาณ 3 ช่วงสิบล้อพ่วง เธอก็จะบอกระวังมอไซค์!!!!! คันหน้าผมก็เห็นนะ แต่ผมก็นึกว่าจะมีอีกคันมันจะพุ่งออกมาจากข้างทางแล้วผมไม่ทันสังเกตุ ก็กระทืบเบรคสิครับ... โดนด่าเลย  :-[ :-[ "เบรคทำเป็ดอะไร... ขับไปดีๆ"

แต่ถ้าระบบนี้หลับเมื่อไหร่ ก็สบายผมละ 5555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ opor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:34:33 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ อุปกรณ์ชิ้นนี้ไม่มีหมดอายุ ไม่เสื่อม ไม่เสีย ไม่ต้องเคลมตลอดอายุของคุณ ;D

ผมว่า มีเสื่อม มีหมดอายุ แต่ไม่เสีย และทำเรื่องเคลมไม่ได้ครับ   ;D

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:48:09 »
เจอ mother speed control แล้วคุณจะหนาว ล็อคความเร็วไว้แค่ 80 เองนะ แถมพ่วงระบบนำทางมีสั่งจอด สั่งเลี้ยวแบบไม่ทันตั้งตัวอีกด้วย แบบถึงที่นั้นๆแล้วจริงๆระบบจึงค่อยทำงาน

รถผมมีทั้งสองระบบ สลับกันทำงาน.........5555

ออฟไลน์ BhuBhu

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:57:18 »
ของผมระบบนี้ไม่ควบคุมการขับ แต่จะควบคุม เรื่องเพิ่มแอร์ ลดแอร์ ควบคุมเพลงได้ทางเสียง
ฟัง cd แผ่น 1 ฟังวิทยุช่อง 3 บอกตำแหน่งว่าจะไปไหน

ช่วงไปเที่ยวต่างจังหวัดจะมีสถานที่เที่ยวรอยลมมาว่าที่นั่นเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ไม่สรุป

จนผมต้องเข้าไปเจรจากับระบบ voice control เอ๊ย ไม่ใช่ wife control ว่าสถานที่นั้นเป็นเส้นทางเลือหรือเส้นทางบังคับ
ถ้าเลือกผมไม่ไป ถ้าบังคับผมก็ไม่มีทางเลือก

แหมระบบนี้มันทันสมัยจริงๆ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 10:04:40 »
ระบบ Mother Control น่ากลัวกว่ามากคับ ห้ามเร่งเครื่องเกิน 3 พันรอบเลยนะคับ :-*

ออฟไลน์ tada

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 10:23:57 »
ระบบนี้จะตามท่านไปกับรถทุกคัน ไม่ว่าจะเปลี่ยนรถไปกี่รุ่นก้อเหอะ
เหมือนกะจูออนขี่คอยังงัยยังงััน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 10:26:46 »
หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนไปใช่ระบบ GIG IN CONTROL ดูครับ(ถ้ากล้า) จะมีแต่เสียง พี่.. เร็ว...เร็ว...

หูยยยยย อยากได้อยากมีครับ 555555555555

ออฟไลน์ waitdrive

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 10:33:03 »
ขอบคุณที่บอกเล่าประสบการณ์ครับ ผมโสด ;D

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 10:38:23 »
ระบบ Mother Control น่ากลัวกว่ามากคับ ห้ามเร่งเครื่องเกิน 3 พันรอบเลยนะคับ :-*

รายงานตัวผู้ร่วมชะตะกรรมครับบบบ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 10:46:54 »
Mother Control ไม่ค่อยมีปัญหากับผมครับ ชอบนั่งเบาะหลัง
แต่ Girl friend Control กับผมจะมีประสิทธิภาพสูงกว่ามากครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nueng

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:02:08 »
ของผม girlfriend powered ecu ครับ บางทีขับให้ผมแทนเลยด้วย

อย่าลืมปิด auto update ด้วยนะเดี่ยวจะ up จากgirlfriend platform เป็น wife platform.  ;D ;D

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:06:01 »
 ;D ;D ;D

เกินกว่า 90 โดนดึงหู ขับเร็วทำไม ห๊ะ!!!!! 5555

ออฟไลน์ craiva

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:37:45 »
ระบบนี้จะมีประสิทธิภาพมากถ้าอยู่ในวีออสโฉมที่แล้วเพราะมาตรวัดความเร็วมันอยู่ตรงกลาง :'(

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:44:14 »
55555555+ เข้ามาขำครับ ผมก็เจอ คือถ้าเธอบอกระวัง ผมกดเบรคไม่ก็ถอนคันเร่งก่อนเลยนะ บอกรายละเอียดหมดครับ มอ'ไซค์อยู่ห่างไปประมาณ 3 ช่วงสิบล้อพ่วง เธอก็จะบอกระวังมอไซค์!!!!! คันหน้าผมก็เห็นนะ แต่ผมก็นึกว่าจะมีอีกคันมันจะพุ่งออกมาจากข้างทางแล้วผมไม่ทันสังเกตุ ก็กระทืบเบรคสิครับ... โดนด่าเลย  :-[ :-[ "เบรคทำเป็ดอะไร... ขับไปดีๆ"

แต่ถ้าระบบนี้หลับเมื่อไหร่ ก็สบายผมละ 5555+

เมื่อก่อนยังขับรถไม่เป็นผมซิ่งแค่ไหนไม่มีบ่น พอสอนจนขับเป็นระบบของผมก็ Update เป็น Version เดียวกับคุณ zapdos191 เป๊ะเลยครับ ต้องประสาทแข็งๆ มั่นใจตัวเองหน่อยไม่งั้นคันหลังอาจจะด่าเอาได้ขับอยู่ดีๆ เบรคทำไม นอกจากนั้นผมยังมีระบบ Father Navigation System ระบบนี้เมื่อก่อนโหดมากต้องสวมจิตวิญญาณของนักซิ่งตลอดแกจะมองหาช่องแซงตลอดไม่ว่าจะซ้ายหรือขวารวมถึงไหล่ทางสรุปคือมีช่องต้องแซงเป็นระบบนำทางที่ใจร้อนที่สุดถ้าเป็นทางไกลทางโล่งความเร็วขั้นต่ำคือ 140 แต่ตอนนี้โดนกล้องจับความเร็ว Update Version ใหม่ให้แล้วดีขึ้นเยอะหรืออาจจะเพราะอายุก็ไม่ทราบได้  ;D

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:48:31 »
ผมนี่mother controlเลยนะ ระบบนี้อัจฉริยะจริงๆครับ วิ่งเกิน100จะเตือนก่อน ร้อยนึงแล้วนะลูก  เมื่อมีรถคันหน้าแม้จะห่างในระยะเป็นร้อยเมตรก็บอกเบาๆหน่อยห็นมั้ยรถคันหน้า และถ้าระบบคอมมานตรวจเจอสิ่งที่น่าซื้อริมทางสั่งจอดก็ต้องรีบเข้าอย่างไวทั้งที่วิ่งอยู่เลนขวา ส่วนวิ่ง140-160จะโวยวายลั่นทั้งคัน วิทยุเสียงลมเสียงเครื่องไม่ต้องฟังอ่ะครับ ระบบนี้จะพูด!%#%#%$%$%$%ตลอดเวลาเลยครับ 

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:57:04 »
ระบบรถผมมี Eject ตัวเองครับ
จะมาเป็นเสียงเตือนตอนซิ่งว่า "จอด! ชั้นจะลงตรงนี้"

ร้องเมื่อไหร่ งานงอกแน่นอน :'(