ผู้เขียน หัวข้อ: F30 Base จะรับรถสัปดาห์หน้าแล้ว ต้องตรวจเช็คอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ  (อ่าน 4465 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamnoom

• Jr. Member
  • **
  • Life is fighting.
ขอคำแนะนำด้วยครับ เป็นรถ BMW คันแรกของบ้าน
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ PedF001

• **
พวงมาลัยมีเสียง หมุน ซ้าย-ขวาดูครับ(เห็นเป็นกันเยอะครับ)
เบาะหลังมีเสียง เวลาเจอผิดถนนไม่เรียบๆ ลองใช้มือขยับๆดูก้น่าจะได้ยินนะครับ (เพื่อนผมเป็น)
เท่านี้ที่(เพื่อน)ผมเจอมา 
อย่างอื่นก็น่าจะเช็คปกติด้วยสายตา พวกรอยต่างๆ ลองดูให้ดีครับ

แต่รถผมไม่เป็นอะไรเลยครับ 5555

ออฟไลน์ Jazz Cool

• **
สอบถามครับว่ารุ่นที่จะรับคือรุ่น base เดิม หรือว่าเป็น base ตัวใหม่ที่เป็น luxury line ครับ พอดีผมจองตัวใหม่ไปยังไม่ได้รับรถเลยครับ

• **
base เดิมครับผม
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ Bonds_

• **
ของผมเจอสีที่พ่นาตามแนวร่องยาวๆและซอกหลืบของกันชนไม่ค่อยเนียน คือสีมันด้านๆไม่เงาเหมือนเคลือบเงาไม่ค่อยเรียบร้อยน่ะครับ แต่เจอตอนรับรถมาแล้วและเป็นจุดเล็กน้อยเลยขี้เกียจไปทำใหม่ แต่ก็สงสัยว่ามาตรฐานการประกอบรถขนาดนี้ยังมีจุดบกพร่อง

ออฟไลน์ Tig

• **
ขอถามเจ้าของกระทู้ ตอนราคา f30 base ราคา ได้ส่วนลดสุดๆ net ที่เท่าไหร่ครับ

• **
ขอถามเจ้าของกระทู้ ตอนราคา f30 base ราคา ได้ส่วนลดสุดๆ net ที่เท่าไหร่ครับ

บอกได้แต่เพียงว่า พอใจครับ ผมได้แถวรัชดา ลองติดต่อเพื่อเปรียบเทียบดูครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
ดูรอยรอบๆ คัน  ดูรอยในรถ บางทีมีรอยมือช่าง  ดูรอยการติดฟิลม์ แล้วก็ลองพวกอิเลคทรอนิคส์ต่างๆ

ส่วนเสียงต่างๆ ยากครับ เพราะต้องวิ่งถึงจะได้ยิน แล้วเรื่องพวงมาลัย ผมก็เป็น แต่เป็นหลัง 20000 โล เพื่อนเป็น 80% ของตัว F30 แต่เชคกับ 2 ศูนย์แล้ว บอกเป็นปกติ ไม่ต้องเคลม ไม่ต้องเปลี่ยน ก็เลยปล่อยมัน

ปล. ที่เพื่อนผมเจอ ตัวเบส นะครับ คือช่วงล่างด้านหน้าขวา เวลาขึ้นตัวเต่า จะมีเสียงก๊อกๆ เบาๆ แก้มา 3 ที่ไม่หาย เลยช่างมันละ
S3 - F30
X1 - E84

• **
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

ข้อถามอีกข้อน่ะครับ เป็นรถผลิตเดือน 6 แต่รับรถเดือน 12 อย่างนี้ปกติหรือเปล่าครับ ถามเซลก็บอกว่าปกติครับ >:(

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
ของผมเจอสีที่พ่นาตามแนวร่องยาวๆและซอกหลืบของกันชนไม่ค่อยเนียน คือสีมันด้านๆไม่เงาเหมือนเคลือบเงาไม่ค่อยเรียบร้อยน่ะครับ แต่เจอตอนรับรถมาแล้วและเป็นจุดเล็กน้อยเลยขี้เกียจไปทำใหม่ แต่ก็สงสัยว่ามาตรฐานการประกอบรถขนาดนี้ยังมีจุดบกพร่อง

รถผมก็เป็น ชิ้นนี้อยู่กระจังหน้าใต้โลโก้ BMW ใช่มั้ยครับ สีจะหยาบๆ ด้านในเหมือนกัน
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
วันรับรถ ผมเจอคราบสนิมที่โครงเบาะครับ  :o

ออฟไลน์ YungWP

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

ข้อถามอีกข้อน่ะครับ เป็นรถผลิตเดือน 6 แต่รับรถเดือน 12 อย่างนี้ปกติหรือเปล่าครับ ถามเซลก็บอกว่าปกติครับ >:(

ผมว่าไม่น่าจะปกตินะครับ รถผลิตในประเทศแต่ค้างมา 6 เดือนแบบนี้ เรื่องแบบนี้ถ้าถามเซลก็จะได้คำตอบแต่ปกติแหละครับ
ผมขออ้างจากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,42077.0.html ละกันนะครับ
ขนาดรถนำเข้ายังแค่ 2 เดือนแล้วถ้ารถที่ผลิตในประเทศ 6 เดือนบอกปกตินี่ผมคนนึงล่ะที่ไม่เชื่อครับ

ออฟไลน์ neun6

• Newbie
  • *
ของผมอายุ 3 เดือน มีเสียงดังหน้าขวาเหมือนกันครับ เวลาขึ้นลงหลังเต่า เสียงดังไม่มากต้องสังเกตจริงๆ
ตอนเข้าศูนย์ตรวจฟรีระยะ 3000 โล ช่างบอกว่าเหมือนเบ้ายางโช้คมันหลุดอยู่ เลยดันเข้าไปใหม่ แต่ได้แป้ปเดียวเสียงก็กลับมาดังเหมือนเดิม