ผู้เขียน หัวข้อ: จองรถ420d จากเกรย์ไปแต่รถผลิต เดือน10ปี2013 แบบนี้แปลกมั้ยครับ  (อ่าน 6674 ครั้ง)

ออฟไลน์ atirad82

• Newbie
  • *
คือได้จองรถ 420d m sport ของเกรย์เจ้าหนึ่งอ่ะครับ พอเอาเลข vin มาตรวจ รถผลิต 10/13

ตอนนี้รถจอดอยู่ที่ท่าเรืออยู่นะครับ

แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับเพราะผมคิดว่าผลิตมาทั้งนานทำไมยังอยู่ท่าเรือแล้ว 1 ปี 2 เดือนรถไปอยู่ไหนมา

พอดีผมไปเช็ครถที่จอดโชว์ที่ ศูนย์มิลเลเนี่ยม พระราม4 อ่ะครับรถยังผลิต เดือน 10 ปีนี้เลย

เลยกังวลว่าทำไมรถผมมันเก่าจัง กลัวจะมีปัญหาภายหลัง

กลัวว่าเป็นรถ demo ของต่างประเทศ กลัวยางเสื่อม อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

หรือว่ารถของเกรย์มันจะเก่าแบบนี้อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ถ้าเป็นรถใหม่ไร้มลทินนี้เท่ากับว่าจอดอยู่นานมากๆเลยครับ น่าคิดเหมือนกัน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ prayalone

• Jr. Member
  • **
ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วนี่ครับ
"เกรย์" มันไม่ "ขาวสะอาด" หรอก  ::)

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
ต้องมีเงื่อนงำอะไรซักอย่างแน่ๆเลยคับ :o

• Newbie
  • *
ต้องมีเงื่อนงำอะไรซักอย่างแน่ๆเลยคับ :o

พูดแบบนี้ผมกลัวเลยนะครับ T T

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
อาจจะเป็นรถที่นำเข้ามาแล้วยังขายไม่ออก สามารถเก็บรถไว้ในโกดังที่ศุลกากรกำหนดก่อนได้ครับแล้วพอขายได้ค่อยทำเรื่องเสียภาษีต่างๆเพื่อนำออกจากโกดัง BMWของเกรย์เดี๋ยวนี้คงขายยากขึ้นเพราะศูนย์ราคาไม่ต่างมากแถมยังมีBSI ลองต่อเซลล์เยอะๆดูครับเพราะถ้าจอดมานานเป็นปีจริงยางอาจเสื่อมยิ่งเป็นโกดังท่าเรือก็ตากไอทะเลมานานนะครับ

• Newbie
  • *
อาจจะเป็นรถที่นำเข้ามาแล้วยังขายไม่ออก สามารถเก็บรถไว้ในโกดังที่ศุลกากรกำหนดก่อนได้ครับแล้วพอขายได้ค่อยทำเรื่องเสียภาษีต่างๆเพื่อนำออกจากโกดัง BMWของเกรย์เดี๋ยวนี้คงขายยากขึ้นเพราะศูนย์ราคาไม่ต่างมากแถมยังมีBSI ลองต่อเซลล์เยอะๆดูครับเพราะถ้าจอดมานานเป็นปีจริงยางอาจเสื่อมยิ่งเป็นโกดังท่าเรือก็ตากไอทะเลมานานนะครับ

พอดีราคาคันนี้มันถูกมากจริงๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member

พอดีราคาคันนี้มันถูกมากจริงๆอ่ะครับ

ถูกและดี ไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ฝากด้วยนะครับ
ท่านที่สนใจร่วมสนุกกับเกมส์ออนไลน์ สามารถร่วมสนุกได้ที่นี่
enjoy the game. Can join Click here Please!!

---------------------------------
slot
โทษนะครับเว็บheadlightmagเค้าห้ามโฆษณานะครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,11777.0.html  นี้ลงประกาศแล้วไม่กันบ้าง
หรีอครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Monn

คำตอบอยู่ในนี้แล้วครับ มันถึงถูกไงครับ BMW ยังไงก็เอารถ 0 เถอะ BSI ยังไงก็คุ้มกว่าเงินที่ประหยัดไปในระยะ 100000 โล หรือ 5 ปีนะครับ

ล่าสุด ผมไปเช็ค 50000 โล ต้องเปลี่ยนเบรคหน้า เขาก็เปลี่ยนจานเบรคให้เลยด้วย ดูราคาตอนเซ็นต์รับรถ ก็อืมมม เกือบสี่หมื่นบาท แล้วไม่กี่วันมานี้ก็เอาไปเปลี่ยนเบรคหลังทั้งชุดอีก เปลี่ยนพร้อมจานอีกเช่นเคย ก็ฟรีหมด คือผมว่า ตอนนี้ BSI มันยังไงก็คุ้มอะ  มีเพื่อนคนนึงไปเอารถเกรย์เพราะ option และ BM ช่วงนั้นรอนาน สรุป ตอนนี้จ่ายเซอร์วิส อ๊วก ขณะที่คนอื่นๆ ก็ฟรีหมด ดูตรงนี้ด้วยเถอะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

รถค้าง stock แน่ๆเลยครับแบบนี้เลี่ยงได้เลี่ยงดีกว่าไม่ก็สั่งคันใหม่จากเกรย์หรือไปรถ 0 ดีกว่าครับราคาไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น

ฝากด้วยนะครับ
ท่านที่สนใจร่วมสนุกกับเกมส์ออนไลน์ สามารถร่วมสนุกได้ที่นี่
enjoy the game. Can join Click here Please!!

---------------------------------
slot

มาโพสผิดที่แล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าเลี่ยงก่อนดีกว่าครับ รถค้างนานๆแบบนี้ มันถึงถูกไงครับ

คงมีปัญหาเรื่องการนำเข้ามา ปี2014 นี่มีข่าวเรื่องรัฐบาลตรวจเข้มรถเกรย์อยู่หลายครั้ง ทั้งตรวจ ทั้งขยับภาษีต่างๆ คันนี้อาจจะอยู่ในข่าย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
BMW มีข้อห้ามอยู่ 2 อย่าง 1.ห้ามซื้อเกรย์ 2.ห้ามใช้เกิน 5 ปี  ;D ;D ;D ;D