ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ ecu honda city 2014  (อ่าน 1932 ครั้ง)

ออฟไลน์ phurichza

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ ecu honda city 2014
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 13:03:20 »
ก่อนหน้านี้เคยมีปัญหาเกี่ยวกับ ecu ที่ต้องตรวจสอบชนิดของน้ำมันก่อนจึงทำให้ความเร็วถูกล็อค แต่ทางฮอนด้าก็ออกซอฟแวร์ ecu เวอร์ชั่นใหม่ออกมาแก้ปัญหาดังกล่าว แต่เท่าที่หาข้อมูลดูก็พบข้อความประมาณว่า หากอัพเดท ซอฟแวร์ ecu เวอร์ชั่นใหม่ที่ว่านี้ รถจะหลุดจากประกันจริงรึเปล่า และหากหลุดจริงทำไมจึงเป็นเช่นนั้นทั้งๆที่ซอฟแวร์อัพเดทก็เป็นของฮอนด้าเองแต่กลับไม่รับผิดชอบผู้บริโภค อ้างอิงจากภาพดังกล่าวและเครดิตภาพตามภาพครับ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ ecu honda city 2014
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 16:39:37 »
ถ้าผมตีความไม่ผิด ผมมองว่า ฮอนด้าแจ้งว่า ได้ทำการ Update S/W ให้กับรถที่ผลิตขึ้นใหม่แล้ว ไม่จำเป็นจะต้อง Update S/W อีกครับ(ไม่สามารถเคลมให้ Update S/Wได้อีก เนื่องจาก S/W เป็น Version update แล้วนั่นเอง)