ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเอา Altis 2008 ไปเทินเปนรถ Eco Car เพราะมีปัญหาเรื่องที่จอดรถในบ้าน  (อ่าน 5388 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
คืออยากได้ Eco Car มาแทน Altis 2008 ที่ขายได้ปะมาน 3 แสนบาท

กำลังคิดว่า ระหว่างมือสองปี 2011-2012 พวก Mirage, Fiesta, Brio, Mazda 2,March, Kia rio-picanto, Swift , Chevrolet Sonic คันไหนเวิคสุดครับ????

ส่วนใหญ่ขับแต่ในเมือง ชอบรถรอบต้นมาไวดี-ช่วงล่างเกาะถนน ส่วนใหญ่ 90% ไม่เหยีบเกิน 120 ครับ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
อ่านเสร็จแล้ว ผมคิดถึง มิราจ ตามมาด้วย สวิฟท์ แฮะ

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
ใหญ่กว่ากันนิดหน่อยเชียร์พวก Jazz , Yaris , Mazda2 ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ตัดเฟียสต้าไปได้เลย ตราบใดที่ฟอร์ดยังไม่ยอมแก้ไขปัญหาเกียร์เทพ
และตัดเกีย ตราบใดที่ยังเป็นกิจการในเครือยนตรกิจก็ไม่ควรยุ่งเกี่ยวด้วย
โซนิค ผมยังไม่ค่อยไว้ใจ

เหลือ มิราจ สวิฟท์ 2 บริโอ ไปลองขับดูครับ ชอบคันไหนซื้อคันนั้น

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
MIRAGE เลยครับแรงดี
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Mazda 2 1.5D ต้นดีเเน่นอน ใช้ในเมืองน่าจะดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2014, 19:51:07 โดย secrecyguy »

ออฟไลน์ Nikle_pk

Mazda2 โฉมเก่าไม่ใช่ Eco car นะครับ
แต่ โฉมนี้ Eco Car เฟส 2 ถ้าจัดได้จัดเลยครับ
ขับดีกว่าทุกตัวที่มีในใจครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

np72

mazda 2 มือสอง คันเร่งพุ่งดี ช่วงล่างดี พวงมาลัยดี ขับมั่นใจดี

ออฟไลน์ Tig

• Jr. Member
  • **
คืออยากได้ Eco Car มาแทน Altis 2008 ที่ขายได้ปะมาน 3 แสนบาท

กำลังคิดว่า ระหว่างมือสองปี 2011-2012 พวก Mirage, Fiesta, Brio, Mazda 2,March, Kia rio-picanto, Swift , Chevrolet Sonic คันไหนเวิคสุดครับ????

ส่วนใหญ่ขับแต่ในเมือง ชอบรถรอบต้นมาไวดี-ช่วงล่างเกาะถนน ส่วนใหญ่ 90% ไม่เหยีบเกิน 120 ครับ
Mazda2 ครับ เพราะ
1 เคยขับ altis มาแล้ว หันมาใช้ รถเล็ก รถที่อารมย์การขับพอทดแทน ได้น่าจะ mazda2 fiessta swift sonic นอกนั้นมันเล็กไป และก็ขับด้อยกว่าแยะ ยิ่ง mirage เร็วๆแล้วเหมือนมันจะบิน
2 swift ไม่มั่นใจบริการหลังการขาย ว่าจะแพงมหาโหดหรือเปล่า เพราะ ซูซูกิ คาริเบียน กับ วิทารา พวกว่าอะไหล่แพงกว่ารถค่ายอื่นๆนัก
3 เชฟ รู้ๆกันอยู่เรื่องค่าบริการ
4 สุดท้าย m2 รถในตลาดมีมาก น่าจะเป็นข้อดีสำหรับผู้ใช้ ในทุกๆด้านครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตั้งแต่ขับรถมา บริโอ้ของแฟนขับในเมืองดีที่สุดแล้วครับ(ถ้าไม่คิดมากเรื่องรูปร่างหน้าตานะ) อัตราเร่ง 0-40 ถือว่าดีครับ ขับไม่เกิน 120 ก็เหลือๆ ที่สำคัญ ตูดมันสั้น คันมันเล็ก จอดไหนก็ได้ครับ ที่ว่างตรงไหนที่ชาวบ้านเขาจอดไม่ได้ บริโอ้น้อยเนี่ยแหล่ะ มุดเข้าไปจอดได้เฉย แฟนใช้ในมหาลัย ยอดเยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ไม่ติดใจเรื่องที่ปิดน้ำฝนด้านหลังไม่มี บริโอตอบโจทย์สุดครับจากโจทย์ที่ตั้งมาก
บอกเลยเจ้าตัวน้อยเนี้ย ขับสนุกเลยแหละ มุดๆ หาที่จอดอย่างง่าย เพื่อนผม ผญ. ขับใช้มหาลัยอยู่ สบายๆเลย

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
เชียร์ Chevy Sonic ครับ การขับขี่น่าจะใกล้เคียงกับรถ C Segment ที่ จขกท เคยมีมากที่สุดแล้วในบรรดาตัวเลือกที่ให้มา
Ford Fiesta ก็อยากจะเชียร์แต่เห็นว่ามีปัญหาเรื่องเกียร์อยู่

ออฟไลน์ FireBird

• Jr. Member
  • **
ตั้งแต่ขับรถมา บริโอ้ของแฟนขับในเมืองดีที่สุดแล้วครับ(ถ้าไม่คิดมากเรื่องรูปร่างหน้าตานะ) อัตราเร่ง 0-40 ถือว่าดีครับ ขับไม่เกิน 120 ก็เหลือๆ ที่สำคัญ ตูดมันสั้น คันมันเล็ก จอดไหนก็ได้ครับ ที่ว่างตรงไหนที่ชาวบ้านเขาจอดไม่ได้ บริโอ้น้อยเนี่ยแหล่ะ มุดเข้าไปจอดได้เฉย แฟนใช้ในมหาลัย ยอดเยี่ยมมากครับ

ผมนึกถึงที่จอดรถที่เกษตรฯ ตรง ศร4 ฝั่งสาธิตเกษตรเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ

ผมนึกถึงที่จอดรถที่เกษตรฯ ตรง ศร4 ฝั่งสาธิตเกษตรเลย

มันประทับใจมากๆ และคิดว่าบริโอ้ถูกออกแบบมาเพื่อใช้ในเมืองโดยเฉพาะเลยน่ะ ตอนแฟนซื้อบริโอ้เห็นครั้งแรก ผมนึกทันทีว่า "รถห่าไรว่ะ" แต่พอนานเข้า สะดวกเรื่องที่จอดสุดๆเลยครับ ยิ่งเห็น จขกท โพสบอกมีปัญหาเรื่องที่จอดด้วยแล้ว ยิ่งอยากบอกต่อ  :D  ..ปล. ส่วนตัวผมสูง 175 ขับบริโอ้ไม่รู้สึกอึดอัดแต่อย่างใดครับ

ออฟไลน์ voodoo

• Newbie
  • *

มาเปลี่ยนกับคันผมมั้ย..ตัว top sedan  เผอิญงานช่วงปีหน้าต้องวิ่งออก ต.จ.ว. เยอะขึ้น เลยอยากได้คันที่ใหญ่ขึ้นอีกหน่อยครับ.. ;)

jomyoot

เห็นหัวข้อกระทู้บอกมีปัญหาที่จอดรถในบ้าน ผมไม่เห็น จขกท.พูดถึงเรื่องนี้เลยครับ ปัญหาคืออะไร ยังไง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มิราจอัตราเร่งดี ต้นมาไว ประหยัดด้วย