ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถคันไหนบ้าง ที่คุณรู้สึกว่ามันค้านสายตา ไม่ตรงตามยอดขายประจำเดือน  (อ่าน 5703 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

อย่าง Ertiga ที่ว่ายอดเฉลี่ย 100 คันต่อเดือน ผมเห็นบ่อย ทุกเช้าที่ไปทำงาน ทุกเย็นที่กลับบ้าน บางทีขับสวนกันก็มี

อย่าง Triton ที่ป้ายแดง 3000 คันเฉลี่ยต่อเดือน ผมเห็นเยอะนะ แต่ป้ายแดงน้อยมาก เช่นเดียวกับ Yaris เยอะก็จริง แต่ป้ายแดง ไม่ค่อยเจอ ผิดกับยอด 3000-5000 คันต่อเดือน

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ไม่รู้ว่าคนอื่นรู้สึกเหมือนกันไหม

Brio ก็เหมือนกัน ดูจะเยอะกว่ายอด 200 คันแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2014, 15:26:27 โดย Staples »

wildstocks

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
YARIS,VIOS,VIGO ป้ายแดงไม่ค่อยเห็นเลยยิ่ง YARIS,VIOS ป้ายขาวแถวบ้านผมก็แทบไม่เห็น

Accord,CAMRY ป้ายแดงป้ายขาวก็ไม่ค่อยเห็นแต่ช่วงนี้เห็น TEANA L33 ป้ายขาวเยอะเฉยเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

Fox999

celerio ตั้งแต่เปิดตัวยังเห็นไม่ถึง10ครั้งเลย
fortuner รถ10ปียอดแซงMU Xเฉย

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ที่เห็นบ่อย เพราะขับเส้นทางเดิมๆ เลยเห็นคันเดิมๆ รึเปล่าครับ
ให้ชัวร์คงต้องลองจำทะเบียนดู

ออฟไลน์ trumpetx

toyota ป้ายขาวมาเร็วมากครับ

15-30 วันได้ป้ายขาวแล้ว เพราะบางโชว์รูมไม่มีป้ายแดงให้ใส่แล้ว รถจึงต้องได้ป้ายขาวเร็วๆ

ออฟไลน์ Highway Star

vigo ,fortuner ,yaris ยอดขายนี่ดูเยอะแต่ป้ายแดงบนถนนผมว่ามันเหมือนน้อยกว่าความเป็นจริง
lancer exอีกคัน
celerioนี่ตั้งแต่เปิดตัวมาผมเห็นไม่เกิน3คัน

ออฟไลน์ aobness

ที่เห็นบ่อย เพราะขับเส้นทางเดิมๆ เลยเห็นคันเดิมๆ รึเปล่าครับ
+1 ครับ คนเราขับเส้นเดิมๆระแวกเดิมๆ แทบจะวัดจากสายตาไม่ได้

ออฟไลน์ JeansZ

Chevrolet Trailblazer ครับ ผมว่าผมเห็นบ่อยกว่า MU-X อีก​นะ​ครับ

แล้วก็ Ford Fiesta ecoboost คันที่ผมขับอยู่ แต่​ตอน​วิ่ง​ออก​ต่างจังหวัดเจอ​บ่อยมาก
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ต้องขอบอกว่า ยอดขายทั้งประเทศครับ ไม่ใช่จังหวัดหรือพื้นที่ใดพื้นที่นึง
เพราะฉะนั้นการที่เราเห็นจากมุมมองของเรา อาจจะอ้างอิงไม่ได้ซักเท่าไหร่ครับ

promt

วิ่งบ่อย สายเหนือ เห็น trailblazer เยอะกว่า mu-x  ครับ

ออฟไลน์ recycleman

lancer ex ปีที่แล้วผมเห็นที่เป็นป้ายแดงอยู่ครั้งเดียวจริงๆจำได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
+1 ครับ คนเราขับเส้นเดิมๆระแวกเดิมๆ แทบจะวัดจากสายตาไม่ได้

เห็นด้วยครับ

Vigo ป้ายแดงผมหาแทบไม่เจอ

พอไป ตวจ. อือหือ เพียบ

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาที่เห็นนะครับ ทางใต้ เฟียสต้าป้ายแดงเยอะ สปิน เออติก้า ก็เยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไปวัดโสธรมา นับสปินได้ประมาณ 10 คัน  ;D

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
ผมขับในเมือง เส้นทางเดิมๆ ก็เจอวีโก้ไม่กี่คันครับ แต่ออกชานเมือง ออกต่างจังหวัดเมื่อไหร่ เห็นเต็มไปหมด ดีแม็กซ์ก็เหมือนกัน
ยอดขายมาจากทั้งประเทศ ไม่ใช่แค่ในกรุงเทพ รถบางรุ่นอาจเจอได้น้อยในพื้นที่หนึ่ง แต่อาจจะมีเยอะในอีกพื้นที่หนึ่งก็ได้