ผู้เขียน หัวข้อ: Accord : หูเกี่ยว(ยึด)กันชนหน้าขาด ทำอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 4627 ครั้ง)

ออฟไลน์ win-accord

• Newbie
  • *
บอบบางเหลือเกินครับ เบียดพื้นนิดหน่อยก็ฉีกขาดแล้ว  กันชนตัวนี้เพิ่งเปลี่ยนมาใหม่ด้วยครับ ครั้งก่อนก็ขาดเหมือนตัวนี้แหละ ถึงได้เคลมประกันไปแล้วรอบหนึง อันนี้ยังสวยทุกมุมมอง

พยายามขั๋นน๊อตแล้วไม่อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2015, 20:03:28 โดย win-accord »

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
คงต้องเคลม อ่ะครับ  แต่ถ้ามันไม่ย้อยลงมาหรือดูแล้วก็ยังสวยเหมือนเดิมก็ไม่ต้องเคลมก็ได้ครับเอาไว้เคลมทีเดียว    คือเบียดพื้นเนี่ยเราอยู่ในรถเหมือนแรงมันนิดเดียวแต่จริงๆแล้วแรงกระทำมันเยอะมากนะครับ
รถที่บ้านก็ขาดเหมือนกันครับ  เบียดเดียวเอง   แต่ยัะงไม่ได้เคลมอ่ะครับ

• Newbie
  • *
ใส่แหวน แล้วยึดแน่น ๆ นี่พอจะอยู่ไหม๊ครับ

• Newbie
  • *
แก้ปัญหาได้แล้วครับ หลังจากตั้งกระทู้เลยลอง DIY ใช้เวลา 1 ชมกว่า ๆ ครับ

ที่คิดไว้คือ จะหาพลาสติก ตัดเป็นแหวน แล้วขัดกระดาษทรายเอาสีออกแล้วทาติดด้วยกาวร้อน ตรงตำแหน่งที่ฉีกขาด จากนั้นก็ใส่ลงไป พร้อมขั๋นน็อต ซึ่งที่คิดไว้คือ ได้ทั้งแรงกาวยึดกันชนหน้า และ แรงจากน็อต ช่วยยึดไว้ ซึ่งก็ได้ผลดีจริง ๆ ครับ ไม่ต่างจากของดั้งเดิม ติดแน่นดึงยังไงก็ไม่หลุด ดึงจนรถโยกก็ยังแน่นฟิตเหมือนเดิมครับ   ;D ;D ;D

อุปกรณ์

ตัดพลาสติกแหวนเป็นวงกลม (ได้จากเมาส์เก่า ๆ 555+) ติดกาวเรียบร้อย

แนบเหมือนเดิม ไม่หลุดแน่นอน นอกจากจะไปกระแทกอีก อันนี้ถ้าไม่หนักมาก คงจะไม่หลุด

;D ;D ;D ถ้าหลุดอีกก็คงจะได้เคลมครับ แต่ดูแล้วแน่นดีจริง