ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสองจากญี่ปุ่น  (อ่าน 3737 ครั้ง)

MacH1

• บุคคลทั่วไป
รถมือสองจากญี่ปุ่น
« เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 09:38:28 »
คิดอย่างไรถ้า รัฐอนุญาตให้นำรถมือสองจากญี่ปุ่นเข้ามาขายได้  เหมือนที่ ออส  ครับ

ส่วนตัวผมจะไม่ซื้อรถประกอบในอีกเลย และไปถอยพวกรถบล็อกเจโบ  Chaser JZX100 กับ Soarer JZZ-30 มาโมนิดหน่อยใช้งานในชีวิตประจำวัน  8)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: รถมือสองจากญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:03:00 »
ระบายรถมือสองในประเทศให้ได้ก่อนครับ เพราะถ้าระบายไม่ได้ รถมือหนึ่งก็จะไม่มีคนมีตังค์ไปถอย มือหนึ่งขายไม่ได้ รัฐเก็บภาษีไม่ได้

ยังไงรัฐก็ไม่หนับหนุนคับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 11:07:12 »
คิดอย่างไรถ้า รัฐอนุญาตให้นำรถมือสองจากญี่ปุ่นเข้ามาขายได้  เหมือนที่ ออส  ครับ

ส่วนตัวผมจะไม่ซื้อรถประกอบในอีกเลย และไปถอยพวกรถบล็อกเจโบ  Chaser JZX100 กับ Soarer JZZ-30 มาโมนิดหน่อยใช้งานในชีวิตประจำวัน  8)

คงจะไม่มีวันนั้นเพราะระบบภาษีบ้านเราไม่ยอมให้จ่ายถูกแน่นอน  :'( แต่ถ้ายกเว้นได้จริงผมก็จะทำเหมือนคุณเลยฮี่ๆๆๆ รถแล่นน้อยๆเฉี่ยวชนนิดหน่อยเอามาซ่่อมใช้ต่อในบ้านเรา  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 13:16:23 »
น่าจะเกิดขึ้นยากนะครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 15:52:01 »
ถ้าเป็นอย่างงั้น คนไม่ซื้อรถใหม่ โรงงานผลิตชิ้นส่วนเลิกจ้างพนักงาน แรงงานตกงาน เศรษฐกิจเจ๊ง

ไม่มีทางเกิดขึ้นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 16:03:57 »
ถ้ามีให้เกิดขึ้นแบบนั้นจริง ทั้งโชว์รูมป้ายแดงและเต๊นท์มือสองก็เตรียมตัวกอดคอเจ๊งกันได้เลยครับ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 17:00:39 »
ถ้ามีจริงผมนี่จะไปเอาskyline gt-r r32-r34  อีโว อิมsti มาใช้เลยนะ รถพวกนี้ในญี่ปุ่นบางคันจะสิบปีใช้ยังไม่ถึงหมื่นโลเลย ใช้กันได้ยันลูกบวชแน่ๆ   แต่ผมว่านโยบายแบบนี้ไม่มีจริงหรอกครับสำหรับไทยเรา ภาษีรถบ้านเรานี่ขูดรีดกันแทบกระอักเลือดเลือด จะมีแค่รถกระบะมั้งที่ภาษีถูก

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 14:35:42 »
ตอนญี่ปุ่นเข้ามาขยายการลงทุนสร้างโรงงานในประเทศไทยเพิ่มให้รัฐบาลช่วยออกมาตรการคุ้มครองทางภาษีรถไว้เรียบร้อยแล้วเพื่อส่งเสริมการลงทุนในประเทศไทย   เราจึงมีกำแพงภาษีรถไว้แพงพอสมควรและมีรถยนต์ไม่มากหลากหลายรุ่นเท่าไหร่นัก