ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งรถเคลมประกันไป"ซ่อมสี" แต่อู่พาไปคว่ำพังยับ!!!!!!  (อ่าน 4204 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
เครดิตจาก matichon
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1420694392

ปล.ขอบคุณ คุณnuttgd8ครับที่ให้คำแนะนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 19:03:16 โดย Rock795 »
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
อย่างนี้ต้องฟ้องบริษัทประกับกับอู่
แต่สภาพรถแบบนี้จะให้รับคืนเป็นใครจะเอาล่ะ

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
ต้นเรื่องมาจากเว็บต้องห้ามนะ

ออฟไลน์ nuttgd8

• Jr. Member
  • **
เรื่องนี้ ดูแล้วค่อนข้างชัดเจน ใครผิด และใครที่เพิกเฉยต่อความผิดนั้น
แถมยังมีหน่วยงานราชการที่รับผิดชอบเรืองนี้โดยตรง
ผมว่าควรปล่อยให้มันเป็นไปตามผิดถูก (ไม่ใช่ตามกระแสสังคม)

การเอาเรื่องมาขยายความผมว่าไม่เป็นประโยชน์ครับ ถ้าจะเอาเข้ามา discuss กันผมว่าเอาแต่หัวเรื่องมาก็พอ
ชื่อเสียงเรียงนามครบกันขนาดนี้ เกิดการฟ้องร้องขึ้นมามันจะไม่คุ้มครับ

ป.ล.เห็น share กันตั้งแต่เที่ยงๆ link ไปกระทู้ เว็บบอร์ดที่ห้ามเอามาโพสต์ต่อนะครับ
ลบเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระเจ้าของเว็บ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กำลังฮ็อตเลยครับเรื่องนี้

จริงๆมันก็มีเรื่องแบบนี้ตลอด แต่เพียงแค่ไม่เกิดอุบัติเหตุและเจ้าของไม่เจอรถตัวเองก็เท่านั้น

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ AMG GT

ตอนนี้ได้ข้อสรุปแล้วนะครับ  ถ้าประกันจ่ายให้ลูกค้าเป็นเงินมูลค่า 590000  บาทครับ  รถที่คว่ำคือ City รุ่น S  ครับเห็นว่าตกลงกันได้แล้วนะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ได้ข้อสรุปคือ

ประกันสินมั่นคงจะจ่ายปิดงวดให้กับธนชาติ

เอาส่วนต่าง 590,000 - ค่าปิดงวดกับธนชาติ = x บาท มาคืนเจ้าของรถครับ

ส่วนตัวรถ เจ้าของต้องโอนคืนให้สินมั่นคง

ออฟไลน์ dht_tubes

ก็ยังดีที่จบได้สวยพอสมควรครับ

ดีใจกับเจ้าของรถด้วย

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กฎของเว็บเราคือ ห้ามเอาอะไรก็ตาม มาจากเว็บพันทิบครับ
ไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตาม หรือจะเป้นประเดนอะไรก็ตาม ทั้งสิ้น ไม่มีข้อยกเว้น

โปรดพิจารณาด้วย ครับ

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
กฎของเว็บเราคือ ห้ามเอาอะไรก็ตาม มาจากเว็บพันทิบครับ
ไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตาม หรือจะเป้นประเดนอะไรก็ตาม ทั้งสิ้น ไม่มีข้อยกเว้น

โปรดพิจารณาด้วย ครับ

รับทราบและ ขอโทษด้วยครับพี่จิมมี่ ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ๆ
อาจทำอะไรผิดพลาด ก็ขอโทษด้วยนะครับ
หากเห็นว่าผิดกฎหรืออะไรก็เชิญลบได้เลยนะครับ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD