ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ 4 ประตูตัวท๊อป คุณคิดว่ายี่ห้อที่คิดว่าอีก 10 ปีก็ยังสวยดูดีอยู่  (อ่าน 5231 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ผมให้ Ranger 3.2 Wildtrak ท่านอื่นว่าไงบ้างครับ

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ปิคอัพเจเนเรชั่นที่ได้ทำการ model change ตั้งแต่จากปี2012เป็นต้นมา ผมว่าดูดีกว่ารุ่นก่อนเยอะมาก ดังนั้นผมว่าอีก10ปีถ้าดูแลรักษาคงสภาพเดิมได้ก็น่าจะดูดีอยู่ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ผมให้ เรนเจอร์เพราะบึกบึนมองมุมไหนก็ลงตัว นาวาราเพราะเส้นสายบึกบึนอ่อนช้อยลงตัว ดีแมคซ์เพราะเส้นสายไม่หวือหวามากไม่บึกบึนเกินไปแต่ก็ไม่อ่อนช้อยมากนัก

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
Ford Ranger หน้าตามันดูดีกว่าเพื่อนไปหลายปี

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Yeahyeahs

Ranger ตัวปัจจุบัน (ที่ไม่ใช่หน้า Minorchange อันนั้นกาก)

ออฟไลน์ Poj

BT-50pro ครับ ผมว่า หน้าตากระบะ จะเข้าไกล้รถเก๋งมากขึ้น

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **
ตัวนี้ 10 ปีแล้วยังสวยเห็นแล้วผมยังแอบมอง คือ Toyota Tiger 3.0 d4d 4wd 4 ประตู มันลงตัวมากๆครับ ตัวปัจจุบันคงเป็น Ranger 3.2 wt
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 07:25:49 โดย Kiengkai 1234 »

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ดีใจจุงใช้ ranger 2.2 xlt  อยู่ซะด้วย
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ให้ wildtrack T6 ด้วยความบึกบึน ลงตัวมาก แล้วอีกคันก็ BT50-Pro เส้นที่พริ้วไหวดูสวยดี
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ tommaris

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
พูดถึงแรนเจอร์ 3.2 เดี่ยวนี้ยังมีม่านถุงลมนิรภัยไหมครับ
เห็นในเว็บไซร์ไม่มีระบุละว่ามีม่านถุงลม ขอนอกเรื่องนิดนึง

ถ้าผมมองผมว่า บีทีโปรกะแรนเจอร์ สวยไปอีกนาน
เพราะบีที มองไปมองมา มันก็สวยเหมือนกันนะ คล้ายเก๋งเข้าไปทุกที
ส่วนแรนเจอร์นี่ ดูเข้ม กำลังดี สมชื่อกับการเป็นรถกระบะ มันต้องบึกบึน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Ranger WT สิครับ เท่ห์ทุกมุมมอง จริงๆไม่ต้อง MC หรอกดีอยู่แล้ว เพิ่มอุปกรณ์ให้มากขึ้นก็พอแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

jaesz

ผมว่าไม่มี ดีไซน์รถกระบะมันสวยแค่มองครั้งแรก พอมองซ้ำหมดสวยละ ทุกวันนี้ไม่มีกระบะคันไหนสวยแล้วนะสำหรับผม

แล้วอีกสิบปีก็มีรถที่สวยกว่ามาทำให้มันหมดสวยเข้าไปอีก

ถ้าจะซื้อวันนี้เพื่อเลือกว่าดูดีสุด ผมคงเลือก Chev แต่ให้เอาจริงๆมีปัจจัยอื่นมาพิจารณาด้วยก็ได้แต่เอา ISUZU อย่างที่เป็นอยู่นี่ล่ะ กระบะสวยๆที่จะทำให้เลือกโดยไม่คิดถึงเรื่องอื่นนั้นไม่มีครับ

ออฟไลน์ SP

ผมให้ Vigo ครับ 10 ปีแล้วยังดูดีอยู่เลย  ;D

JONNY

กระบะก็คือกระบะ อย่าเอาเส้นสายรถเก๋งมาผสม
ranger เท่านั้นนะตอนนี้

ออฟไลน์ MUK

ออฟไลน์ Untouchable

ตอนนี้ให้บีที50โปรครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ภายนอกผมชอบ BT50pro 3.2 / WT 3.2 ทั้งคู่

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
ผมชอบทั้ง
- Mazda BT-50pro 3.2
- Ford Ranger WT 3.2 (ตัวปัจจุบัน ก่อนจะ  minor เร็วๆนี้ ... ตัว Minor ผมว่า ด้านหน้าแปลกๆ ไม่สวยเลย  ??? )

ส่วนตัวคิดว่า คู่นี้ยังสวยได้อีกนานครับ ... รุ่นนึงเหมือนใส่สูทเนี๊ยบๆ อีกรุ่นเหมือนใส่ยีนส์เท่ห์ๆลุยๆ ....

**ส่วนใหญ่ผมมักชอบรถที่สวย ได้นานๆ  ;) ;D (แบบว่า Modelchange ไปแล้ว รุ่นเดิมมันยังดูดีร่วมสมัยอยู่)
Mazda 3 (gen 1)
Honda Jazz (gen 2-3)
Honda City (gen พี่ J!MMY ใช้)
Toyota Wish
Toyota Camry (ACV40)
Nissan Teana
....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 11:48:06 โดย hong_G »

ออฟไลน์ wa330

Hilux ตัวใหม่ที่จะมามีนา ครับอีกสิบปีก็ยังดูดีเหมือนวีโก้ตอนนี้

ออฟไลน์ PRAIWAN6624

• Jr. Member
  • **
ฝาแฝด T6 ครับ เอาว่าถูกใจกันทั้งบ้านไม่มีคัดค้านกันเลย (ผมออก RANGER พ่อผมออก  BT-50)
แถมบ้านข้างๆ ก็ไม่ถามด้วยว่าทำไมไม่ออกวีโก้ รึดีแมกซ์

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mothsan

Triton ครับ ปัจจุบันไม่ค่อยสวย ล้ำๆไป
เผื่ออีก 10 ปี มันอาจจะสวยครับ อิอิ คหสต คร้าบบบ

ออฟไลน์ okashi

ส่วนตัวผมมองว่า Vigo โฉมแรก ตัว 4WD ทุกวันนี้ยังดูสวยอยู่เลย ใส่ฝาปิดกระบะหลัง ยาง BF ซักนิด ก็แจ่มแล้ว
ส่วน T6 กับ BT50Pro เห็นทุกวัน เบื่อแล้วอ่ะครับ แต่คิดว่าถ้านานๆไป เส้นสายตัวถังของ BT50 จะดูอ้อนช้อย กว่าของ
T6 พอสมควร
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Darkart

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Auto

ดีใจจุงใช้ ranger 2.2 xlt  อยู่ซะด้วย
  เขาหมายถึง รุ่น Wildtrack   ครับ   ที่ดูดีกว่าสวยกว่าตัวธรรมดา

ออฟไลน์ Gunners-headlight

Nissan Navara NP300 ครับ .. หล่อยันรุ่น หลาน  อิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังไงก็ต้อง T6 WT ละครับ
Dmax Colorado ก็สวยนะสำหรับผม
Vigo ถึงจะเก่า แต่ก็ดูไม่เก่า ไม่ถึงกับสวยเหมือนพวกโมเดลใหม่ๆ แต่ก็ยังอยู่ได้อีกนาน

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
Ranger WT 3.2 ครับ ยิ่งใส่ยาง COOPER หรือ BF นะหล่อโคตรๆๆ