ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องคลิกแบค 3 ครั้งสำหรับเวปนี้เมื่อเล่นผ่าน WIE ครับ  (อ่าน 15322 ครั้ง)

ออฟไลน์ OHMMY

• Sr. Member
มีใครเจออาการแบบผมมั่งครับ ตั้งแต่เดือน ธันวามา ผมเล่นเวปนี้ เวลากด back กลับต้องกด 3 ครั้ง ถึงจะไปครับ
ผมต้องเข้าไปเซทอะไรกับเครื่องครับ เป็นเฉพาะกับ WIE นะครับ ส่วน Chrome คลิกทีเดียวกลับปกติครับ
รบกวนผู้รู้ด้วยคร้าบบบบ :) :) :)

ออฟไลน์ art_duron

หลังจากคลิกแต่ละครั้ง​ลองดูที่ url ครับว่าขึ้นต่างกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ OHMMY

url ยังเป็นแบบเดิมจนครั้งที่ 3 ถึงจะกลายเป็น url ใหม่และรันใหม่อะครับ

ออฟไลน์ art_duron

url ยังเป็นแบบเดิมจนครั้งที่ 3 ถึงจะกลายเป็น url ใหม่และรันใหม่อะครับ
ถึงยัง url เดิมก็แสดง​ว่าน่าจะยังอยู่ที่เดิมแต่ script ของเว็บอาจจะมีความผิดพลาด​
อาจจะเป็นที่ javascript ใน​เว็บก็เป็นได้มั้งครับ เห็นตอนนี้​มี​คนบ่น​ๆ เรื่องเว็บอยู่เช่น refresh เองบ้าง