ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA, CROWN 2.5 ROYAL SALOON ปี2009 น่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 8773 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
TOYOTA, CROWN 2.5 ROYAL SALOON ปี2009 น่าใช้ไหมครับ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 14:22:52 »
เห็นราคาล้านกลางๆ
แล้วจริงหรือป่าวครับ ที่ว่า TOYOTA CROWN  เป็นรถที่ทนทานมาก ใช้เทคโนโลยี และความปราณีตในการผลิตสูงกว่าแคมรี่และเลคซัส gs ls 10 ปี ไม่ต้องซ่อมบำรุงอะไร นอกจากเติมน้ำมัน กับถ่ายของเหลวตามระยะ เท่านั้น
ถ้าใช้งานปกติ ไม่ได้ไปเกิดอุบัติเหตุ หมดห่วงเรื่องซ่อม

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: TOYOTA, CROWN 2.5 ROYAL SALOON ปี2009 น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 14:40:34 »
ตกลงมาถาม หรือ มาแนะนำครับ

;D
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ localgame

Re: TOYOTA, CROWN 2.5 ROYAL SALOON ปี2009 น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 15:16:43 »
แล้วจริงหรือป่าวครับ ที่ว่า TOYOTA CROWN  เป็นรถที่ทนทานมาก ใช้เทคโนโลยี และความปราณีตในการผลิตสูงกว่าแคมรี่และเลคซัส gs ls 10 ปี ไม่ต้องซ่อมบำรุงอะไร นอกจากเติมน้ำมัน กับถ่ายของเหลวตามระยะ เท่านั้น
ถ้าใช้งานปกติ ไม่ได้ไปเกิดอุบัติเหตุ หมดห่วงเรื่องซ่อม
มันไม่มีรถอะไรในโลกที่วิ่ง10ปี โดยไม่ต้องซ่อมบำรุงอะไรหรอกครับ ของทุกอย่างมีอายุการใช้งานของมันเมื่อถึงเวลาหมดสภาพมันก็ไป และมันก็อยู่ที่การบำรุงรักษากับการขับขี่ของเจ้าของรถด้วย

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 15:45:48 »
ถ้าอยู่ที่ญี่ปุ่น Crown มันเป็นรถหรูที่ ตลาด มากๆ ครับ คนใช้เยอะม้ากกกกกกก ประมาณ Vios Altis ในบ้านเราเลย
ดังนั้น ผมคิดว่า เรื่องความทนทาน น่าจะใช้ได้เลยล่ะครับ

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 17:37:00 »

ไม่จริงครับ เคยใช้ ms-133 อะไหล่หลายตัวไม่ได้ถูกและหาง่ายอย่างที่คิดครับ

เบนซ์ บีเอ็ม วอลโว่ หาง่ายกว่า มีให้เลือกมากกว่าครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 19:40:06 »

ไม่จริงครับ เคยใช้ ms-133 อะไหล่หลายตัวไม่ได้ถูกและหาง่ายอย่างที่คิดครับ

เบนซ์ บีเอ็ม วอลโว่ หาง่ายกว่า มีให้เลือกมากกว่าครับ

ผมก็ใช้MS-133อยู่ยังหาอะไหล่ได้ไม่ครบเลย อะไหล่หลายตัวเลิกผลิตไปแล้ว

ออฟไลน์ Tig

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 21:15:15 »
 ดูคอนโซลของ toyota crown แล้วทำให้นึกไปถึงตอนไปลองขับ altis โฉมปัจจุลัน  ผมคงจะเพียงคนส่วนน้อยที่ชอบ คอนโซลแบบ old look แบบนี้มั้งครับดูภูมิฐานดีครับ
สำหรับ crown แล้ว คิดว่า
1 ญี่ปุ่นเขาตั้งใจวางไว้ในต่ำแหน่งสูง ครับ ฉนั้นทนทาน แข็งแรงคงไม่น่าเป็นรองใครครับ แต่ว่าขึ้นชื่อว่ารถแล้วก็ต้องบำรุงรักษาทั้งนั้นครับ
2 ยังไม่เคยขับ crown สักรุ่น แต่ได้ยินล่ำลือมาตลอด ออกไปทาง + มากกว่า- เช่น นุ่นนวล แข็งแรง ทนทาน ขับดี นิ่ง และซ่อมง่าย
3 ผมว่าอะไหล่ โฉมใหม่ ๆน่าจะไม่มากเท่าโฉมเก่าๆนะครับ  ms133 เพราะว่ารุ่นใหม่ๆ คนเล่น lexus แทนมากกว่า (ในคลาสเดียวกัน)
4 รูปทรงดูกันนานๆครับ บางครั้งนานจนเฉพาะกลุ่มใจรักเท่านั้น
5 รถโต เครื่องใหญ่ ถ้าไม่ติดแก๊ส ค่าน้ำมันอ่วม จัดมือสอง camry น่าจะดีกว่า
6 ผมเองยังชอบ แต่ไม่กล้าเล่นครับ อารมย์ห้องรับแขกเคลื่อนที่

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 07:51:26 »
จขกท. เล็งคันสีดำ 2009 ในเว็บ หนึ่งสองรถ ใช่ไหมครับ  :'(