ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับผ้าเบรคครับ  (อ่าน 1469 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
สอบถามเกี่ยวกับผ้าเบรคครับ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 21:27:37 »
civic es ที่บ้านตอนนี้ใช้ตัวbendix general ct อยู่เเต่มีความรู้สึกว่าขับความเร็ว100นึงเเล้วเบรคเหลือ40-50 มันก็อยู่เเต่ไม่ค่อยหนึบ
ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้รุ่น metal king จะดีกว่ามั้ยคับ ฝุ่นเบรคเยอะมากหรือเปล่า หรือมีตัวอื่นเเนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับผ้าเบรคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 21:46:20 »
เข้า Google แล้ว พิมพ์ว่า dixcel เลยครับบ

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับผ้าเบรคครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 15:02:31 »
เคยใช้ metal king เพราะคิดว่า แพงกว่าดีกว่า ผลปรากฎว่า ผ้าเบรคมันแข็งกว่ามาก เหมาะกับรถที่ใช้ความเร็วสูง
และใช้เบรคหนักๆ บ่อยๆ  พอใช้กับ accord งูเห่า มันมีเสียงดังจากผ้าบรคตลอด  และกินจานเบรคมากกว่าด้วย
จากนั้นมา ก็ใช้แต่ตัว CT มาเป็น 10 กว่าปีแล้ว ทั้ง accord  crv  ไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นเลย 

ผ้าเบรคยิ่งแข็ง ฝุ่นดำจกผ้าเบรคก็ยิ่งน้อย

ผมเพิ่งออก 316i มา  ฝุ่นจากผ้าเบรค มโหฬารเลย  แต่เบรคนุ่มดี  ก็ต้องหมั่นล้างล้อบ่อยๆ
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i