ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดสติกเกอร์เคฟล่าในห้องโดยสาร ขอคำแนะนำค่ะ  (อ่าน 8455 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattra

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะติดสติกเกอร์เคฟล่า ตรงคอนโซลแผงควบคุม  กับ แผงควบคุมตรงประตูข้าง
ถ้าติดบนวัสดูผิวลื่นหรือบนวัสดุผิวหยาบ ใช้ไปสักปีนึงแล้วลอกออกแล้วจะมีคราบกาวติดมั้ยคะ
คืออยากไปติดแต่กลัวลอกออกแล้วไม่อยู่ในสภาพเดิมอะค่ะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ก่อนอื่นต้องเรียนจขกท.ก่อนนะครับว่า เคฟลาร์ มีสีเหลือง ที่จขกท.ต้องการจะติดเป็นลาย "คาร์บอนไฟเบอร์" ครับ

ส่วนเรื่องติดตั้ง ถ้าเป็นของคุณภาพดีลอกออกมาจะไม่มีคราบกาวเหลือครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ก่อนอื่นต้องเรียนจขกท.ก่อนนะครับว่า เคฟลาร์ มีสีเหลือง ที่จขกท.ต้องการจะติดเป็นลาย "คาร์บอนไฟเบอร์" ครับ

ส่วนเรื่องติดตั้ง ถ้าเป็นของคุณภาพดีลอกออกมาจะไม่มีคราบกาวเหลือครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
อย่าเสี่ยงติดภายในเลยจะดีกว่าเพราะชิ้นส่วนในรถมันราคาสูงและรอนานนะ สติ๊กเกอร์เองก็มีหลายยี่ห้อหลายคุณภาพถ้าไม่ดีจริงตามคำโฆษณาภายในก็จะลอกเลย สติ๊กเกอติดนอกรถพอลอกออกแล้วสีหลุดติดมาด้วยก็มีให้เห็นกันบ่อยๆ ทำสีภายในถาวรไปเลยจะดีกว่าติดไปปีเดียวแล้วลอกออกนะ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
ถ้าให้ชัวร์ก็ติกเกอร์ 3M

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
Re: จะติดสติกเกอร์เคฟล่าในห้องโดยสาร ขอคū
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 15:22:46 »
เท่าที่ผมเคยทำ ยังไม่เคยเจอปัญหาตอน ลอกออก แรกๆใน Lancer ใช้ของ 3M แต่ก็ลอกออก พักหลังใช้ของจีน ยังไม่มีปัญหาการ ลอกออก ไม่มีคราบกราว สีก็ไม่ลอกตาม ทั้งภายใน ภายนอกครับ
รถทุกคันในบ้าน ถ้าผมว่างจับทำหมดครับ... ทำเองนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2015, 15:31:56 โดย Tapanan »