ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของแต่งมา แต่ไม่รู้จะเอาไปให้ใครติดให้  (อ่าน 4594 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ตอนนี้ที่บ้านผมมีโครงการจะฟื้นฟูสภาพ เจ้า honda civic 3 door อ่ะครับ
ก็คุยๆกันเรื่องของแต่งและลองหาข้อมูลดูแล้วครับ ก็ พบว่าของแต่งรุ่นี้มีมากมายเหลือเกิน
จนมีมติในที่ประชุมออกมาแล้วว่า
1.จะใส่เบาะแขนเดี่ยว(อยากเป็นตัวนอก)
2.ตัดหมอกตรงรุ่น
แต่เท่าที่ดูๆมารู้สึกว่าเขาจะขายกันอย่างเดียว ไม่ติดตั้งให้
ผมจึงสงสัยว่า
ถ้าผมได้เบาะและแผงข้างมาทั้งชุดแล้ว ให้ร้านเบาะใส่ให้รวมทั้งแผงข้างจะได้ไหม
(เขาจะรับทำไหม)
หรือ ผม ให้อู่ ฮอนด้า (อู่นอก เฉพาะทาง) เขาจัดให้ ครับ

แล้วไฟตัดหมอกตรงรุ่น มันต้องซื้อสายไฟหรืออะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ อู่ รับทำไหม

ปล.ตอนนี้คนออกตังค์อยากได้ recaro แต่ผมอยากได้ เบาะ ตัวนอก ช่วยบอกทีครับ อย่างไหนดีกว่า
แล้วทำไม honda มันต้องมีอู่เฉพาะทาง อยู่ ยี่ห้อเดียวด้วยครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
Re: ซื้อของแต่งมา แต่ไม่รู้จะเอาไปให้ใครติดให้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 22:42:04 »
ผมว่าที่บอกว่าเฉพาะทางนี่.... หมายถึงอู่เค้าถนัดทำเฉพาะฮอนด้ารึปล่าวครับ
ซื้อมาแล้วให้ร้านข้างนอกติดตั้งให้ก็ได้ครับ แค่จ่ายค่าแรงเพิ่มนิดหน่อย(ร้านประดับยนต์บางร้านก็ทำให้เลยนะ.... ถึงเราจะไม่ได้ซื้อกับเค้าก็ตาม)

เรื่องเบาะผมว่ามันก็ดีต่างกันน่ะครับ.... แต่โดยส่วนตัวถ้าเป็นผมอยากได้เบาะตัวนอกอ่ะ(น่าจะนั่งสบายกว่าน่ะครับ)
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: ซื้อของแต่งมา แต่ไม่รู้จะเอาไปให้ใครติดให้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 23:40:49 »
ผมเป็น 4Doors ครับ ก็ให้อู่นอกติดให้ครับผม

แผงประตู มันก็รูเหมือนบ้านเราครับ ติดได้เหมือนกัน

เบาะคอเดี่ยวตัวนอก เบาะคนขับปรับไฟฟ้า หรือเปล่าครับ?

ถ้าเป็น EG จะมีอู๋เซียนแถว เรียบทางด่วนรามอินทรา อยู่นะครับ ^ ^

ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 23:59:59 »
ถ้าทำแค่ที่บอก

ทำเองที่บ้านก้อได้ครับ มีประแจก้อทำได้เลย

ส่วนเรื่องเบาะ ผมว่าRecaro หล่อกว่านะ  ;D

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 00:05:05 »
เบาะตัวนอกนั่งสบายกว่าครับ

ถ้าจะใส่ภายในตัวนอกหาอู่เฉพาะที่เค้าเคยใส่ดีกว่าครับ

รู้สึกจะต้องเชื่อมไรนิดนึง

ปล.อู่เซียนแถว เรียบทางด่วนรามอินทราของคุณปังปอนด์ป่วน  นี่อู่เดียวกัยที่ผมไปทำบ่อยๆแน่ๆเลย

ผมก็ 4D ครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 01:53:36 »
 :) :) ภายในตัวนอกถ้าครบๆ ข้างหลังต้องมีดัดเเปลงครับ ตัวยึดไม่เหมือนกัน เเบคกาไลท์ก็ต่างกัน อู่รับติดมีเยอะครับ ลองเอาชื่อไปเสิช หาดูเอง
 bear-r   v-tec store    บางกรวยอะไหล่   

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 11:54:12 »
การให้อู่นอกติดต้องเลือกที่ไว้ใจได้หน่อยนะครับ

ผมเคยเอางานให้อู่นอกทำ  เละมากเลยครับ (เพราะผมเลือกไม่ดีด้วย!!)

:-[
..

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 20:24:23 »
เบาะเอาตัวนอกดีกว่าครับ ถ้าหาดีๆอาจจะเจอเบาะไฟฟ้าด้วย

หาร้านเบาะใส่ได้เลยครับ ไม่ก็ไส่เองได้เลยครับไม่ยาก

ส่วนไฟตัดหมอก

ร้านประดับยนต์ก็ใส่ได้อ่ะครับ

ระบบไม่ได้ยุ่งยากอะไรนักหนา

ผมเคยใช้อยู่ครับ ทำเองตลอดทั้งคัน

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 22:04:38 »
ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ เเบคกาไลท์ คืออะไรครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 23:56:45 »
 ;D ;D เเบคกาไลท์ คือเเผงข้างๆของเบาะหลังนะครับยาวไปถึงหลังรถ ของนอก จะมีช่องเก็บของ เปิดปิดได้ +ท้าวเเขน เเละมีลำโพง เสียงค่อนข้างดีติดมาด้วย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 01:20:39 »
กาวตราช้างแพ็คละยี่สิบ หกหลอด ก็อยู่ครับ