ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกคันไหนดี รอเทียน่าโฉมต่อไป คาดว่าไม่ต่ำกว่า5 ปี  (อ่าน 4092 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
  เทียน่า 250xvมือสองจ่ายสด หรือพัลซ่า เงินผ่อนดี  และเทียน่า  250 xvกับ200 xl ตัวไหนประหยัดกว่า

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
ง่า.....ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยได้ไหมครับ

- ปัจจุบัน  จขกท.  ใช้รถอะไรอยู่ครับ
- เคยใช้รถมือสอง มาก่อนหรือไม่   พอดูรถเป็นหรือไม่
- ซื้อแล้วใช้เดิมๆ หรือเอาไปติดแก็ส

ปัจจุบัน ผมใช้ Teana J32 V6  อยู่ครับ  pulsar  ไม่เคยขับครับ  แต่ที่บ้าน มี Tiida 1.6  อยู่อีกคันของพี่สาว ซึ่งก็ขับอยู่เรื่อยๆ ไม่รู้มันพอจะแทน  pulsar ได้ป่าวนะครับ

ตอบคำถามจขกท.  Teana 250 vs Pulsar

Teana 250 V6  หากได้มาในสภาพสมบูรณ์  ไม่มีอะไรที่ pulsar จะเทียบได้เลย  เว้นความเป็นรถใหม่    Teana J32  นั้น  ทั้ง ใหญ่  แรง  แล้วก็เกาะถนน   มันเป็นรถแรงมาจากโรงงาน (เทียบรถบ้าน spec โรงงานด้วยกัน)   เลือกรุ่นที่เป็น MC  แล้ว     จับมาเปลี่ยนของเหลว และน้ำมันเกียร์ เป็น NS3   ก็น่าจะจบ    อะไหล่บางอย่างถูก   บางอย่างค่อนข้างแพง  (ก็ป้ายแดงตัว top ราคาตั้งล้านเจ็ด)

ตอบคำถามจขกท.  Teana 250 vs Teana 200 xl

ยังงัยรุ่น  2.0 ก็ประหยัดกว่า  ทุกช่วงความเร็วครับ     ส่วนอืดไม่อืด นี่ผมไม่เคยขับรุ่น 200  เหมือนกันครับ   เลือกได้เอา 250 เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ tew

ปัจจุบัน ใช้ วีโก้ กับ นาวารา ชอบเทียน่า รุ่น j31 มากๆ แต่ตอนนั้นยังไม่มีความมารถซื้อได้ ถ้าตอนนี้จะเอาj31 กลัวจะเจอรถสถาพที่ใช้งานช้ำมามาก แต่ยังชอบ j31 มากกว่า32 พอตอนนี้มีทรัพย์ถึง เทียน่ารุ่นปัจจุบัน ไม่แตกต่างจากซิลฟี่ เลยขอรอรุ่นต่อไป ระหว่างรอเลยจะซื้อเก่งไว้ใช้ พอรุ่นใหม่มาจะเอาไปเทิร์น ก็เน้นความประหยัดตอนเทิร์นราคาไม่ตกมาก ดูรถไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
แล้วเทียน่าโฉมนี้ไม่สนใจบ้างเหรอครับสงสัย

ออฟไลน์ tew

ตอนนี้ใช้วีโก้กับนาวารา ชอบj31 มากๆ แต่ตอนนั้นศักยภาพไม่ถึง ยังชอบกว่า j32 แต่คงไม่เอาเพราะรถหลายปีคงจะหารถดีๆยาก ตอนนี้พอศักยภาพถึง เทียน่ารุ่นปัจจุบันเหมือน ซิลฟี่ มากๆ เลยตัดสินใจว่ารอรุ่นต่อไปดีกว่า แต่ระหว่างรออยากมีเก่งใช้ พอเทียน่ารุ่นใหม่มาจะได้เอาไปเทิร์น เน้นประหยัดด้วย ราคาไม่ตกไปมาก ดูรถไม่เป็น ถนัดรถบรรทุก ไม่เคยใช้เก่ง ถ้าซื้อมือสองจะจ่ายสดเพราะดอกแพงมาก แต่ถ้าซื้อรถใหม่พัลซ่าจะผ่อนชำระ เพราะดอกถูกมากๆ ส่วนมากใช้คนเดียว

ออฟไลน์ tew

เทียน่ารุ่นนี้มันเหมือนซิลฟี่

ออฟไลน์ Enzo

• Jr. Member
  • **

Teana J32 ถ้างบถึง เลือกตัว ไมเนอร์เชนท์นะครับ

เพราะว่า ติด oil cooler เกียร์มาจากโรงงาน แล้ว ครับ

ออฟไลน์ Enzo

• Jr. Member
  • **
ปัจจุบัน ใช้ วีโก้ กับ นาวารา ชอบเทียน่า รุ่น j31 มากๆ แต่ตอนนั้นยังไม่มีความมารถซื้อได้ ถ้าตอนนี้จะเอาj31 กลัวจะเจอรถสถาพที่ใช้งานช้ำมามาก แต่ยังชอบ j31 มากกว่า32 พอตอนนี้มีทรัพย์ถึง เทียน่ารุ่นปัจจุบัน ไม่แตกต่างจากซิลฟี่ เลยขอรอรุ่นต่อไป ระหว่างรอเลยจะซื้อเก่งไว้ใช้ พอรุ่นใหม่มาจะเอาไปเทิร์น ก็เน้นความประหยัดตอนเทิร์นราคาไม่ตกมาก ดูรถไม่เป็นครับ

Teana J31  230JS  สภาพสวยๆ ยังมีให้เห็นนะครับ

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้า teana มือหนึ่งอยู่ในงบ ผมอยากแนะนำให้ลอง test drive ดูครับ
ผมเป็นคนนึงที่ ยี้ teana รุ่นปัจจุบัน ยี้ขนาดมาจอดในบ้าน 3 เดือนไม่จับ ไม่สน จนวันนึงต้องขับ
เฮ้ย มันดีนี่หว่า ล่าสุดแนะนำให้คนที่เคยใช้ j32 ที่ยี้ l33 ไปลองขับ ตอนนี้ happy กับ  l33 มาก

ออฟไลน์ LimitedEdition

Teana รุ่นต่อไป...จะยังมีอยู่อีกรึเปล่าครับ

ตลาด D-Segment หดตัวมหาศาล ขนาด Camry ยังขายได้แค่หลักพันคัน
ผมว่าถ้ารออาจจะเก้อก็ได้ครับ ลงทุนตั้งไลน์ประกอบ แต่ขายได้เดือนละร้อยคัน...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
2.0 กับ 2.5V6 คงไม่ต้องถามล่ะครับเรื่องประหยัดน้ำมัน

แต่ติดแก๊สก็ได้นิหน่า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tew

ขอบคุณครับ กำลังค้นหา 200xl ปี 2011 ตามเว็ปรถมือสองต่างๆ

ออฟไลน์ jajaboss

ขอบคุณครับ กำลังค้นหา 200xl ปี 2011 ตามเว็ปรถมือสองต่างๆ

อย่าครับอย่า ผมใช้อยู่ไม่ประหยัดอย่างที่คิด เอา 250v6  ไปติดแก็สเอาดีกว่าเยอะเลยครับ ถึงแก็สแพงก็ถูกกว่า 200 วิ่งน้ำมันอยู่ดี ผมใช้ทั้ง 31 32 ครับ ที่บ้านมีสองคันเลย