ผู้เขียน หัวข้อ: ซิตี้ไฮบริดมาปีหน้า คิดว่าราคาจะเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 3290 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
คืออีก1ปีจะซื้อรถใหม่เพิ่มอีก1คัน  งบไม่เกิน750000พอมีหวังไหมครับ  ขอบคูณครับ

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ผมว่าถึงเวลานั้นจะมีการปรับรุ่นย่อยใหม่ แล้วจะให้ไฮบริดเป็นรุ่นท๊อป ซึ่งคงแพงกว่าเดิมไม่เท่าไหร่ เพราะตัวไฮบริดมันได้สิทธิเสียภาษีหน้าโรงงานต่ำแค่ 10% จากรุ่นปัจจุบันที่ต้องเสีย ถึง 25%

ออฟไลน์ JeansZ

แพงกว่านี้แน่นอนครับ Jazz hybrid ตัว​เก่า ที่​เป็น I​MA ราคายังเปิดตัวที่ 768,000 แล้วดูสเป็กของตัวใหม่สิครับ ดังนั้นราคาไป​ไกล​กว่า​นั้น​แน่นอน​ครับ และ​ที่​รอ​ขาย​ปีหน้าก็​เพราะรอ​ภาษีใหม่ ที่เน้นการปล่อยมลพิษ เพื่อให้โดนภาษีน้อยลงนั่นเอง คล้ายๆ กับ Mazda 2 ดีเซล ที่​เข้า​โครงการ eco car เพื่อให้​ได้​ส่วนลด​ภาษี แต่ราคาก็ออกมาอย่างที่เห็น
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ AkE

799,000 ผมว่ายากอยู่แต่ก้ไม่แน่ สูงกว่านั้นก้ไม่น่าขายดีนะครับแพงไป

ออฟไลน์ baddream11

ราคาเท่ามาสด้า2 ดีเซล แต่ขอออปชั่นเต็มๆ :-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
790,000 ไป

วัดกันระหว่างแบรนด์หลักเบนซินไฮบริด กับ แบรนด์รองดีเซลเทอร์โบ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
ผมว่าน่าจะราคาพอๆกับ Hr-v ตัวล่างสุดหล่ะมั้งครับ
呵呵呵

forty-two

• บุคคลทั่วไป
ถ้าผมเดา คิดว่าน่าจะอยู่ช่วง 780,000-820,000

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าน่าจะเอา V+ มาทำ ส่วนราคาอาจจะจบที่ 785,000 - 799,000 บาทครับ

ออฟไลน์ whoami

อยากให้มีตัวล่างตัดออฟชั่นลงบ้างแล้วทำราคาสัก 690,000

ออฟชั้นเท่ารุ่น s ให้คนเลือกไปเลยว่าจ่ายเพิ่มหนึ่งแสนเพื่อไฮบริดคุ้มไหม

ส่วนตัวท็อปจัดเต็มก็สัก 830,000 อย่าทำแบบ jazz hybrid หรือ civic. hybrid

ที่มีแค่ตัวเลือกเดียว

ออฟไลน์ H.

ผมว่า 82
H.

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
790,000 เติมE85+hybrid ผมโคดฟินอ่ะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่น่าเกิน 770,000 หรอกครับ Jazz รุ่นที่แล้วยังไม่ถึงเลยจะน่าสนใจมากๆต้องไม่เกิน 750,000 ก็คงเอารุ่น V+ มาทำเพื่อไม่ให้ราคาโดดไปนักถ้าเกินนี้ผมว่าไม่น่าสนใจแล้วหล่ะ ยิ่งถ้าเกินเลข 8 ก็เอวัง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ jakkajee

• Full Member
เดาไม่ถูกเลยครับ ราคาน้ำมันขาลงแบบนี้ ไม่รู้ รถ hybrid หรือ ติดแก๊ส มาจากโรงงานจะกระทบบ้างไหม

ทั้งเวลาทีื่จะออก และราคาออกตัว คงต้องดูตลาดบ้างหละ