ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาครอบดุมล้อของฮอนด้าตัว H มันลอกออก แบบนี้สามารถเคลมกับ Honda ได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 2622 ครั้ง)

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
รบกวนสอบถามเพื่อนๆครับ ฝาครอบดุมล้อของฮอนด้าตัว H มันลอกออกครับ แบบนี้สามารถเคลมกับ Honda ได้หรือไม่ครับ ไม่ได้ไปเฉี่ยวของฟุตบาทไรมาทั้งนั้นครับ หรือจะเคลมกับประกันดีครับ เบิกศูนย์ 800 กว่าบาทครับ  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
รถใช้งานมากี่ เดือน กี่ กิโลเมตรแล้วครับ

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member

ออฟไลน์ holahola66

Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ choomodify

ยังวิ่งน้อยอยู่  น่าจะพอคุยกันได้ครับ ยังไงลองติดต่อศูนย์ที่ซื้อมา(ถ้าเป็นไปได้นะ) หรือ ศูนย์บริการที่สะดวก เพื่อประเมินทำเรื่องเคลมครับ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ซื้อใหม่เลยจ้าาา

ออฟไลน์ nuntapon.s

0เขี้ยวๆจะไม่ยอมเคลม. เพราะมันเป็นบริเวณที่อาจโดนสารเคมีพวกยาเคลือบยางกัดครับ. คิดว่าน่าจะต้องเสียเงินแต่ราคาก็ไม่น่าถึงแปดร้อยเลยจริง