ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ ? ตรวจรับรถใหม่เจอคราบรอยด่างบนสีรถ  (อ่าน 3357 ครั้ง)

ออฟไลน์ Audi

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเพื่อนๆครับ  :-\  คือวันนี้ผมไปตรวจรับรถใหม่ออกจากศูนย์ แต่ผมพบรอยด่างสีขาว คลายๆ คราบกาว หรือคราบน้ำยาอะไรสักอย่าง ที่ประตูด้านหลังฝั่งคนขับ ซึ่งได้ชี้ให้เซลล์ดูแล้ว เซลล์ก็ได้ใช้น้ำยาขัดเอนกประสงค์มาขัด ก็ไม่ออก เซลล์จึงเรียก ช่าง, QC และหัวหน้ามาดู ซึ่งทุกคนที่มาดูก็ได้ลองขัดแต่ก็ไม่ออก ผมเลยตัดสินใจไม่เซ็นต์รับรถครับ ซึ่งทางศูนย์รับปากว่าจะจัดการให้ และนัดให้มารับรถอีกทีในอาทิตย์หน้า
          ผมขอทราบความคิดเห็นจากเพื่อนๆหน่อยว่ารอยด่างที่พบจะเป็นรอยที่เกิดจากอะไร แล้วมีทางแก้ไขหรือขัดออกมั้ยหรือทางศูนย์จะต้องทำสีใหม่ และผมควรเปลี่ยนรถคันใหม่ หรือยกเลิกไม่รับรถแล้วเปลี่ยนศูนย์เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2015, 21:11:44 โดย Audi »

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
ช่วย วง ตรง รอยได้ไหมคับ ผมยัง งง อยุ่เลยว่ารอยไหนกันแน่ อันไหนรอยอันไหนเงาสะท้อน
HeLLo!!

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ผมก็มองไม่เห็นอ่ะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
วงๆหน่อยก็ดีครับ เห็นแต่เงาสะท้อน  :)

ออฟไลน์ Audi

• Newbie
  • *
ขอโทษทีครับ แก้ไขรูปให้แล้ว รอยด่างสีขาวๆ ที่อยู่ในวงสีเขียวครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

มองไม่ชัดแต่คิดว่าน่าจะกาวครับ. รถใหม่รอส่งมอบเขาจะแปะแผ่นกันรอยสีขาวๆไว้ตามจุดเสี่ยง มือจับประตูจะแปะครบทั้งสี่บานเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าแก้ไขโดยการเช็ดออกผมยอมนะ
แต่ถ้าทำสีให้ผมขอเปลี่ยนคัน
อย่าลืมแวะไปแอบจดหมายเลขตัวถังไว้ก่อนนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สุดยอดครับ มองเห็นได้ไง เป็นผมพลาดไปแล้ว

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าแก้ไขโดยการเช็ดออกผมยอมนะ
แต่ถ้าทำสีให้ผมขอเปลี่ยนคัน
อย่าลืมแวะไปแอบจดหมายเลขตัวถังไว้ก่อนนะครับ
เห็นด้วยครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ udis

เรื่องปกตินะ คราบกาว พลาสติดติกกันเป็นรอยตรงประตู รถใหม่ป้ายแดงผมออกมา 2 คันก็เจอ ขัดหลายรอบกว่าจะออกครับ
ถ้ามือสองจะไม่มีรอยพวกนี้ครับ หรือรถ test หรือรถเดโมหรือพวกรถค้างนานๆ 555+
 ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2015, 11:12:34 โดย udis »