ผู้เขียน หัวข้อ: Ford ประเทศไทย ปรับขึ้นราคา Ford Ecosport ใหม่ ! เพิ่ม 5,000-15,000 บาท  (อ่าน 8845 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Ford ประเทศไทย ปรับราคาขาย Ford Ecosport ใหม่
( มกราคม 2015 )

Ford Ecosport
1.5 Ambient M/T  669,000 (+5,000 บาท) --> ปรับราคาเป็น 674,000
1.5 Ambient A/T  709,000 (+5,000 บาท) --> ปรับราคาเป็น 714,000
1.5 Trend A/T      759,000 (+5,000 บาท) --> ปรับราคาเป็น 764,000
1.5 Titanium A/T  829,000 (+15,000 บาท) --> ปรับราคาเป็น 844,000

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2015, 14:59:31 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แล้วมีอะไรเพิ่มให้มั๊ยครับโดยเฉพาะรุ่น Titanium เพิ่มตั้ง 15,000
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MoO Cnoe

แล้วมีอะไรเพิ่มให้มั๊ยครับโดยเฉพาะรุ่น Titanium เพิ่มตั้ง 15,000

จากที่สอบถามทางเซลล์ ปรับราคาขึ้นอย่างเดียวครับ
(เหมือนที่ผ่านๆมา)

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
กรรม ไม่มีออพชั่นอะไรเพิ่มเลยเหรอครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ปรับราคา ทำให้คนเปลี่ยนใจไปถอย HR-V ง่ายขึ้น ;)

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
เชิญตามสบายครับ  รถคันนี้ไม่ใช่แนวเราอยู่แล้ว

JONNY

มุกนี้น่า
มาสด้า2 น่าจะทำบ้างก็ได้นะ  ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ทำยังกะรถตัวเองขายดีขนาดนั้น
ขึ้นราคารอเครื่องอีโค่รึเปล่า พอเอาเครื่องอีโค่มาวางราคาก็พรวดเท่าท็อป HRV
ถ้าจะซื้อรถสไตร์นี้ HRV น่าเล่นกว่าเยอะ ในเวลานี้

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
เพิ่มราคาไม่เพิ่มของให้ Ford เอ๋ย Ford อยู่ดีๆคงไม่มีใครว่า
ดันหาเรื่องให้คนไม่ซื้อเขาด่า ซ้ำร้ายลูกค้าที่กำลังเข้ามาคง เดินถอยกันหลายก้าวเลย
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Dubee

เมื่อวานอ่านบทความในนี้ กำลังจะคอมเม้นท์ว่าคุ้มค่าคุ้มราคา แต่วันนี้มาปรับราคาขึ้น แต่ไม่เพิ่มออฟชั่นสักอย่าง คงได้แต่บึนปากใส่เหมือนเดิมละครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กลยุทธ์ยี่ห้อเจ้าตลาด สงสัยอยากเป็นเจ้าตลาดบ้าง  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
ต้นทุนแพงขึ้น???

ออฟไลน์ panerai

ตามสบาย เรื่องของ 8)ครับ

JONNY

เพิ่มแล้วขายไม่ได้ ลดเป็นของแถม ราคาแสน นะนะ 555

ออฟไลน์ johnlee

ราคานี้ไม่ได้แอ้มผมหรอก  ผมจองกระบะ4ประตูสวยๆดีกว่า
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
สงสัยคิดว่าตัวเองเปยเจ้าตลาดหรือเปล่า?
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ muza

กลยุทธ์ยี่ห้อเจ้าตลาด สงสัยอยากเป็นเจ้าตลาดบ้าง  :D
555
คิดแบบผู้ตามก็ตามเข้าทั้งชาติ เลย ต้องปรับทัศนะคติ ให้คิดแบบผู้นำดู ^^"
 ;D ;D

ออฟไลน์ O_o"

ปกติครับ ขึ้นราคาแบบนี้ เหมือนๆกันทุกยี่ห้อ

คงต้องไปลุ้นส่วนลด จากศูนย์กันเองแล้วละครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SaiXaiZai

สงสัยขึ้นเพื่อให้เป็นส่วนลด 55555
ในกรุงเทพฯ ปริมณฑล ยอดขายน้อย
แต่ในต่างจังหวัด โดยเฉพาะในนครราชสีมา เห็นวิ่งกันเกลื่อน

np72

โอ้ย ฮา

อยากจะยอดลดกว่าเดิมอีกเหรอ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
บวกราคามาแล้วจะแถมกระจกพับไฟฟ้ามาให้ซะหน่อยก็ไม่ได้ โธ่

ออฟไลน์ deathsheep

สงสัยขึ้นเพื่อให้เป็นส่วนลด 55555
ในกรุงเทพฯ ปริมณฑล ยอดขายน้อย
แต่ในต่างจังหวัด โดยเฉพาะในนครราชสีมา เห็นวิ่งกันเกลื่อน

จริงๆฮ่ะ

ออฟไลน์ frame@kk

เพิ่มเอาไว้เป็นส่วนลด

ออฟไลน์ Nikle_pk

ประจำครับ Ford พอยอดเริ่มดีก็ขึ้นแบบไม่มีเหตุผล
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tsubasa

เพลีย

ขายดี ขึ้นราคา
ขายไม่ออก ลดเป็นแสน แถมฟรีดอกเบี้ย

ออฟไลน์ Fly to dream

เพิ่มไว้เป็นส่วนลดครับ อีกอย่างราคาเดิมมันเป็นราคาที่บอกว่าราคาเปิดตัวตั้งแต่ตอนนู้นแล้วนี่ครับอย่าลืม แต่ไม่ขึ้นซักที
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมว่ามันขายดีแล้วนะ

ในกลุ่มนี้ ยอดตัวนี้คงงที่มาก 

เดือนละ 500 กว่าคัน    แม้ยอดไม่พุ่งติดฟ้าแต่หล่นมาติดดินเหมือน จุ๊ก

มันขายของมันไปเรื่อยๆ 

แล้ววราคาที่เปิดเป็นราคาโปรโมตอยู่แล้วรึเปล่าครับ 

ถึงได้มาเพิ่มเอาตอนนี้  แต่เอาจริงๆก็ไม่เพิ่มหรอก เซลล์ก็เอามาบวกเป็นส่วนลดเพิ่มอยู่ดี 

ตอนแรกนึกว่า HR-V จะต้อน Ecosport ขาด  ที่ไหนได้ยอดมันคงนิ่งๆเรื่อยๆมากกว่า

คันที่ตายจริง  Nissan Livina 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไหง๋เป็นงั้น

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
พวกรถตลาดทำแบบนี้ยังโดนด่า อันนี้ไม่ใช่รถตลาด จึงไม่เหลือ :D

ออฟไลน์ CNX

นี่แหละครับ รถเค้าดี(เกิ๊นนนน) อิอิ

ผมใช้เฟียสต้า ตอนนี้ภาวนา ให้รถหาย ประกันคุ้มครอง450,000 / ขายไม่ได้ รถผีบ้า  :D
คบกันมา2ปี กินนอนด้วยกันทั่วไทย แสนโล หมดประกันแล้ว ไม่อยากคบต่อ  :P
ไปนั่ง HRV, M3 กิเลสขึ้นเลยยยย เหอๆ  ;D
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน