ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องฝากระโปรงหน้าคาร์บอนเคฟล่าหน่อยครับ  (อ่าน 5491 ครั้ง)

ออฟไลน์ dr-june

• Newbie
  • *
รถ ดีเซล intercoolerตำแหน่งบนเดิมๆครับ
1. รถฝากระโปรงดำ ตัวรถไม่ไช่สีดำโดนตำรวจเรียกกันบ้างไหมครับ มันไม่ถึง50%นะครับ
2.ต้องไส่กิ๊ปล็อกเสริมไหมครับ ใช้แบบไหนดีครับ
3.ของเดิมจะมียางรองสกูปดักลมเข้าintercooler ถ้าไม่มีจะเป็นไรเปล่าครับ ฝาที่ได้มาไม่มีจุดยึดยางรองสกูปให้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ผิดกฎหมายนะครับ

ออฟไลน์ chatphon

• Jr. Member
  • **
ผมรู้แค่ข้อ 1 ครับ น่าจะโดนตำรวจเรียกนะครับ

ออฟไลน์ thesun

• Jr. Member
  • **
1. ตร เรียกแน่นอน เข้าข่ายกระบะแต่งซิ่ง
2. ควรจะใส่กิ๊บกันปลิวเพราะหูล๊อคฝากระโปรงไม่น่าจะแข็งแรงเท่าของเดิม
3. ประสิทธิภาพในการระบายความร้อนของอินเตอร์ลดลง

ออฟไลน์ madboy

1. แจ้งลงเล่มเพื่อความสบายใจ แต่ก็น่าจะโดนอยู่ดี (ทีนี้พี่จะเล่นว่าไม่เกิน 50 จะแจ้งทำไม)  ;D

2. ใส่กันไว้ไม่เสียหายครับ

3. แปลงสิครับ หรือโฟมยางอะไรมาแปลงใส่ไม่น่ายากครับ  :D

ออฟไลน์ wa330

กระบะหรอจ่าเขาลับมีดรอเลย ;D
รถเดิมๆชาวนาชาวไร่วิ่งโคลนกระเด็นติดข้างรถยังโดนข้อหาไม่ล้างรถ
ฝาคาร์บอนใส่กริ๊ปล๊อคแบบรถแข่งด้วยของหวานเลย :D

ออฟไลน์ Darkart

รถ ดีเซล intercoolerตำแหน่งบนเดิมๆครับ
1. รถฝากระโปรงดำ ตัวรถไม่ไช่สีดำโดนตำรวจเรียกกันบ้างไหมครับ มันไม่ถึง50%นะครับ
2.ต้องไส่กิ๊ปล็อกเสริมไหมครับ ใช้แบบไหนดีครับ
3.ของเดิมจะมียางรองสกูปดักลมเข้าintercooler ถ้าไม่มีจะเป็นไรเปล่าครับ ฝาที่ได้มาไม่มีจุดยึดยางรองสกูปให้ครับ
ขอบคุณครับ

1. สมควรแจ้งกับกรมขนส่งเลยครับ จะไม่โดนสีกากีเรียกบ่อยๆครับ
2. ไม่ต้องใส่กิ๊ปครับ ใช้แบบเดิมดีกว่า ใส่แล้วจะโดนข้อหาดัดแปลงสภาพรถ มียี่ห้อAKANA กับ Monza ครับ
3. เติมเพิ่มเองเลย ยางที่นองสกูปจะช่วยดักลมให้ลงอินเตอร์คูลเลอร์หมด ถ้าไม่มียางรองสกูปทำให้ลมที่เข้าอินเตอร์คูลเลอร์กระจายออกไปครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
1. แจ้งลงเล่มถ้าจำไม่ผิด 125 บาท
2. ใส่หูยึดก็ดีครับรถผมเอาชัวร์ไว้ก่อน ถ้าไม่ใส่หูของฝาคาร์บอนไม่หักก็ไม่เป็นไร
    แต่ก็ไม่รู้ว่าหูแข็งแรงไหม ถ้าวันไหนเกิดหักแล้วฟาดกระจกหน้าขณะเราขับรถ
    อยู่บนถนนคงไม่ดีแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ H.

ขอบคุณครับ
1. โดนครับ แต่ถ้าเน้นเรื่องประสิทธิภาพอย่างเดียวก็ทำสีเดียวกับตัวรถไปนั้นแหละครับ
2. ไม่แน่ใจครับ
3. รับลมได้น้อยลง แรงม้าตกแน่ครับๆ
H.

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
อย่าเปลี่ยนเลยครับ ถ้าเปลี่ยน เพื่อความหมั่นใจควรใส่ตัวล็อค ซึ่งฝากระโปรงแบบนี้ ล่อตาคุณตำรวจมากๆ

ประโยชน์ที่ได้รับจริงๆ คงมีแต่ความสวยงามเป็นหลักครับ
..