ผู้เขียน หัวข้อ: Tour of the Ford Mustang Factory – Flat Rock Plant, Detroit  (อ่าน 2559 ครั้ง)

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Tour of the Ford Mustang Factory – Flat Rock Plant, Detroit
« เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 16:56:02 »
Tim Burton AKA Shmee150 visited the Flat Rock Plant where Stangs (since the S197 generation) have been manufactured.

MADE IN USA!  

JONNY

Re: Tour of the Ford Mustang Factory – Flat Rock Plant, Detroit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 18:49:03 »
ขอบคุณที่พาทัวโรงงาน
ฟอร์ดไม่ซีเรียลเรื่องภาพถ่ายจากโรงงานเลยนะ
ทำไมค่ายญี่ปุ่นซีเรียลจัง

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: Tour of the Ford Mustang Factory – Flat Rock Plant, Detroit
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 19:35:33 »
 Made in USA การันตีคุณภาพการผลิต

ผมเห็น Planning การทำตลาดของ Mustang ทั่วโลก ทั้ง LHD และ RHD
  สงสัยว่า บางประเทศยังไม่มีแผนจะทำตลาด อย่าง อินเดีย
  ส่วนไทยแลนด์ ก็ไม่มีเหมือนกัน ผิดกับเพื่อนบ้านอย่าง มาเลเซีย

ผมวิเคราะห์ว่า น่าจะเกี่ยวกับอัตราภาษีนำเข้าที่สูงนะครับ

MacH1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 19:42:19 »
Made in USA การันตีคุณภาพการผลิต

ผมเห็น Planning การทำตลาดของ Mustang ทั่วโลก ทั้ง LHD และ RHD
  สงสัยว่า บางประเทศยังไม่มีแผนจะทำตลาด อย่าง อินเดีย
  ส่วนไทยแลนด์ ก็ไม่มีเหมือนกัน ผิดกับเพื่อนบ้านอย่าง มาเลเซีย

ผมวิเคราะห์ว่า น่าจะเกี่ยวกับอัตราภาษีนำเข้าที่สูงนะครับ

As a developing world with outdated and irrational tariffs, we are left out of the picture.

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 19:46:08 »
ขอบคุณที่พาทัวโรงงาน
ฟอร์ดไม่ซีเรียลเรื่องภาพถ่ายจากโรงงานเลยนะ
ทำไมค่ายญี่ปุ่นซีเรียลจัง
เท่าที่ดูเขาก็ให้ถ่ายเฉพาะจุดแหละครับ Process ที่มีเครื่องจักรที่ลับมากๆ ก็ต้องข้ามไป
อย่างขั้นตอนการเชื่อมขึ้นรูปตัวถังก็ไม่เห็นมีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2015, 19:48:31 โดย art_duron »

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 19:49:09 »
เห็นมีเครื่องจัก Komatsu  ให้ ญี่ปุ่นสร้างโรงงานให้หรอครับ  ;D ;D ;D