ผู้เขียน หัวข้อ: Sales Report ยอดขายรถยนต์ ของHeadlightmag ไม่มีของรถpremiumเพราะอะไรหรอครับ  (อ่าน 4028 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcz25

• Sr. Member
  • purple M240i
อยากทราบยอดประจำเดือนของ Benz Bmw Volvo ฯลฯ บ้างอะครับ
ในอนาคตจะมีมั้ยครับ ขอบคุณครับ
หรือเพื่อนๆในเว็ปนี้มีแหล่งข้อมูลเหล่านี้มั้ย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
เค้ากลัวว่าพวกรถเกรย์จะใช้เป็นข้อมูลในการทำตลาดมั้งครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
จำได้คุณหมู แจ้งว่าเคยของข้อมูลไปนะครับ แต่ถูกปฏิเสธ
ลืมไปแล้วว่าเพราะอะไรจึงไม่ให้ข้อมูล

เห็นใจคุณหมูนะ คราวก่อนมีคนมาตำหนิแกอย่างแรงๆ
ราวกับว่าคุณหมูสร้างความเดือดร้อนให้เขาอย่างงั้นล่ะ เพราะไม่มีข้อมูลที่ยอดขายรถที่เขาอยากรู้
ลืมไปรึเปล่าครับ ว่าคุณมาอ่านกันฟรีๆ นะ
พวกนิตยสารรถ ตามแผงต้องซื้อเอา เขายังไม่มีข้อมูลพวกนี้เลย
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เค้ากลัวว่าพวกรถเกรย์จะใช้เป็นข้อมูลในการทำตลาดมั้งครับ
ใช่ครับเพราะเหตุผลนี้เลยไม่ส่งยอดขายครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pat.Lee

ขอขยายความอีกนิดละกันครับ ยอดรวมเข้าใจว่ามีแต่ยอดแบบแยกแต่ละรุ่นไม่มีเพราะเค้ากลัวเกรย์จะรู้ว่ารุ่นไหนคนนิยมขายดีครับ

ออฟไลน์ trumpetx

มันก็มียอดขายแบบรวมๆ แต่ไม่แบ่งว่าขายรุ่นไหนได้เท่าไหร่ เดี๋ยวเกรย์นำเข้ามาสู้

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ตอบเพิ่มเติมให้อีกทีครับผม

ค่ายทางฝั่งยุโรป หรือ ค่ายรถ Premium ต่างๆจะไม่ส่งยอดแบบแยกรุ่นมาให้ครับ
เนื่องจากกลัวว่า ผู้นำเข้าอิสระ จะสามารถจับทางได้ถูกว่า รุ่นไหนขายดี
ทำให้สามารถคาดการณ์และนำเข้ามา แย่งยอดขายไปครับ

เพราะอย่างที่ทราบกันดีว่า Grey Market หรือผู้นำเข้าอิสระ ต่างๆ
สามารถทำราคาได้ถูกกว่า เนื่องจากไม่ต้องมีต้นทุน ในการบริหารจัดการสต๊อกอะไหล่
ศูนย์บริการ หรือทำการวิจัยตลาด รวมถึงบางเจ้ามีการแจ้งนำเข้าและเสียภาษีไม่ครบถ้วน
หรือไม่ตรงตามสเป็ครถ ดังนั้นค่ายรถจึงไม่แจ้งยอดแบบแยกรุ่นมาครับ

ส่วนยอดรวมทั้งค่ายในแต่ละเดือน มีแจ้งมาครับ
ในครั้งต่อๆไป จะปรับปรุงเพิ่มเติมยอดในส่วนนี้ให้ด้วยครับผม
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่า ยอดที่แจ้งเข้ามาจะมาทันรายงานเดือนต่อเดือนหรือไม่ด้วยครับ
ถ้าหากมาไม่ทัน จะทำการ edit เพิ่มเติมข้อมูลให้หลังจากบทความโพสต์ออกไปครับ

ขอบคุณครับ ^^
ทางทีมงาน headlightmag.com ยินดีน้อมรับทุกคำติชม และพร้อมปรับปรุงแก้ไขครับ :)

ออฟไลน์ Micjty

ตอบเพิ่มเติมให้อีกทีครับผม

ค่ายทางฝั่งยุโรป หรือ ค่ายรถ Premium ต่างๆจะไม่ส่งยอดแบบแยกรุ่นมาให้ครับ
เนื่องจากกลัวว่า ผู้นำเข้าอิสระ จะสามารถจับทางได้ถูกว่า รุ่นไหนขายดี
ทำให้สามารถคาดการณ์และนำเข้ามา แย่งยอดขายไปครับ

เพราะอย่างที่ทราบกันดีว่า Grey Market หรือผู้นำเข้าอิสระ ต่างๆ
สามารถทำราคาได้ถูกกว่า เนื่องจากไม่ต้องมีต้นทุน ในการบริหารจัดการสต๊อกอะไหล่
ศูนย์บริการ หรือทำการวิจัยตลาด รวมถึงบางเจ้ามีการแจ้งนำเข้าและเสียภาษีไม่ครบถ้วน
หรือไม่ตรงตามสเป็ครถ ดังนั้นค่ายรถจึงไม่แจ้งยอดแบบแยกรุ่นมาครับ

ส่วนยอดรวมทั้งค่ายในแต่ละเดือน มีแจ้งมาครับ
ในครั้งต่อๆไป จะปรับปรุงเพิ่มเติมยอดในส่วนนี้ให้ด้วยครับผม
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่า ยอดที่แจ้งเข้ามาจะมาทันรายงานเดือนต่อเดือนหรือไม่ด้วยครับ
ถ้าหากมาไม่ทัน จะทำการ edit เพิ่มเติมข้อมูลให้หลังจากบทความโพสต์ออกไปครับ

ขอบคุณครับ ^^
ทางทีมงาน headlightmag.com ยินดีน้อมรับทุกคำติชม และพร้อมปรับปรุงแก้ไขครับ :)

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ สำหรับยอดขายรถค่ายPremiumต่างๆที่จะนำมาลงเพิ่มเติม

ออฟไลน์ SM.

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ได้ฟังแล้วชื่นใจ
ขอบคุณคุณหมูและทีมงานมากๆครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"