ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่นเกมส์ World of tank บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 13914 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
มีใครเล่นเกมส์ World of tank บ้างมั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 20:07:46 »
คือผมเล่นเกมนี้อยู่เล่นมาจะ 2 ปีล่ะ ตอนนี้มีรถถัง Top Tier 10 ประมาณ 7 คันแล้ว (ฮาๆๆ คนอื่นที่เล่นด้วยมีเกิน 10 คันกันไปหมดแล้ว)

คือชอบเกมนี้เพราะเด็กเกรียนไม่ค่อยเยอะ (อย่างน้อยก็น้องกว่าเกมส์อื่นๆนะ) เล่นไปแรกเล่นอยากมาจะเลิกเล่นหลายที แต่อดทนเล่นมาจนได้ Tier 10 คันแรก

และก็เลยเล่นมาเรื่อยๆ ค่อยๆเล่นค่อยๆเก็บปกติเป็นคนไม่เติมเกมส์แต่กับเกมนี้ผมเติมนะ ลงทุนรถพรีเมี่ยมคันนึงกับถ้าตอนช่วงไหนเดือนไหนรีบปั่นรถก็เติมพรีเมี่ยมรายเดือน

สรุปแล้ว 2 ปีผมลงเงินกับเกมส์ไปไม่เกิน 3 พัน เกมนี้ผมชอบตรงที่ได้เข้าใจเรื่องรถถังมากขึ้น และการเติมเกมส์นี้ไม่ได้ทำให้คุณได้เปรียบคนอื่นมันแค่ช่วยให้คุณได้เงินเยอะแค่นั้นเอง

นอกนั้นวัดกันที่ฝีมือประสบการณ์ล้วนๆ มีใครเล่นบ้างมั้ยครับ เอารถมาโชว์กันได้นะครับ ต้อนนี้ถ้าว่างนี้รีบปั้นรถใหม่ตลอด ฮาๆๆ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2015, 20:12:21 โดย F&O »

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: มีใครเล่นเกมส์ World of tank บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 00:21:47 »
มัน Play4Free จริงหรือว่าต้อง Pay2Win ครับ

Re: มีใครเล่นเกมส์ World of tank บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 17:50:20 »
มัน Play4Free จริงหรือว่าต้อง Pay2Win ครับ

เกมส์นี้เล่นฟรีครับ ดาวน์โหลดเกม World of Tanks มาลงก็เล่นได้เลย

ลองหาคลิปใน Youtube ดูก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 19:06:55 »

เกมส์นี้เล่นฟรีครับ ดาวน์โหลดเกม World of Tanks มาลงก็เล่นได้เลย

ลองหาคลิปใน Youtube ดูก่อนก็ได้ครับ
ทราบครับ ที่สื่อคือ หากตั้งใจเล่นแบบ Play4Free คือโหลดมาฟรีแล้วเล่นจริงๆ สามารถเอาตัวรอดในสนามรบได้เลย หรือว่าต้องยอม Pay 2 Win เพื่อให้ได้เปรียบในบางสถานการณ์ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 20:21:20 »
เกมนี้จะแบ่งรถถังเป็น Tier ครับตั้งแต่ 1-10 Tier ก็คือระดับของรถถังครับตั้งแต่รถถังเบายุคแรกๆของรถถัง ที่ใช้ปืนกลไปจนรถถังหนักๆที่ใช้ปืนใหญ่ๆ

ทุกคนตั้งเล่นตั้งแต่ Tier 1 ครับแล้วค่อยวิจัยอัพรถขยับ Tier ไปเรื่อยๆ เราใช้ Tier ไหนก็จะเจอรถ Tier ครับ ไม่เกิน Tier เราไปเกิน 2 Tier แน่นอน

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 01:11:14 »

ผมเล่นไม่แต่ไม่เคยซื้อpremiumอะไรเลย ตอนนี้จอดtier8ซะส่วนมาก ได้tier9มาคันนึงแต่พัฒนาต่อเหนื่อยเลยเลิกครับ

ชอบรถถังตระกูลISมากสุด แย่สุดน่าจะรถถังAmerican 
ที่เล่นเพราะดูประวัติสงครามโลกแล้วเลยอยากรู้จักรถถัง คิดว่าUSน่าจะดีสุดเพราะชนะสงครามแต่พอลองเล่นเลยทำให้คิดได้ว่ามันชนะที่ปริมาณ ไม่ใช่ประสิทธิภาพ ในทางตรงข้ามโซเวียตชนะทั้งปริมาณและประสิทธิภาพ

ปล.เล่นในipadครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 12:25:49 »

ผมเล่นไม่แต่ไม่เคยซื้อpremiumอะไรเลย ตอนนี้จอดtier8ซะส่วนมาก ได้tier9มาคันนึงแต่พัฒนาต่อเหนื่อยเลยเลิกครับ

ชอบรถถังตระกูลISมากสุด แย่สุดน่าจะรถถังAmerican 
ที่เล่นเพราะดูประวัติสงครามโลกแล้วเลยอยากรู้จักรถถัง คิดว่าUSน่าจะดีสุดเพราะชนะสงครามแต่พอลองเล่นเลยทำให้คิดได้ว่ามันชนะที่ปริมาณ ไม่ใช่ประสิทธิภาพ ในทางตรงข้ามโซเวียตชนะทั้งปริมาณและประสิทธิภาพ

ปล.เล่นในipadครับ
เหมือนผมเลย ตอนผมเริ่มเล่นแค่คิดว่าจะเล่นให้ได้รถถัง Tiger แล้วเลิก เล่นๆไปก็คิดว่าเอาว่ะไปให้สุดสายมันเลยลองดู จนปัจจุบันมาถึงตอนนี้อ่ะครับ