ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 31 มกราคม 2015 //  (อ่าน 1882 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
สัปดาห์นี้มีความพิเศษอีกครั้งกับรายการ DR!VE by J!MMY
ต้องขอเปลี่ยนเป็น DR!VE by CommanderCHENG ชั่วคราว
เพราะสัปดาห์นี้ท่านผู้การแพน ของเรา จะจัดรายการคู่กับคุณเมธี แทน !!!!

อยากรู้เรื่องอะไร ฝากคำถามมาได้ ที่กระทู้นี้นะครับ
จะตอบให้สดๆ เฉพาะช่วงที่รายการ ออกอากาศ เท่านั้น

ทาง FM 93.5 MHz. หรือฟังออนไลน์ ทาง www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น - 6 โมงเย็นนี้ เจอกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2015, 14:56:14 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Posit

• Jr. Member
  • **
อยากถามว่ารถ d-seg ญี่ปุ่นอย่าง camry accord teana เมื่อเทียบกับรถยุโรป
อย่าง e-class series 5 แล้ว การขับขี่ต่างกันมากไหมครับ ช่วงล่างการเกาะถนน
เบาะหน้าเบาะหลังคันไหน supportมากกว่ากันครับและเมื่อเทียบกับรถd-segญี่ปุ่น
ด้วยกันแล้วคันไหนดีกว่าครับอยากให้เปรียบเทียบเจาะจงเป็นรุ่นๆเลยครับ

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
อยากทราบว่า New Triton เกียร์ธรรมดา
มีอาการหน่วงจากคันเร่งไฟฟ้าบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับพี่แพน
1. คืออยากจะถามว่าUBer มันต่างกับ Taxi ยังไงครับ แวะจ่ายเงิน ยังสงสัยอยู่ครับ
2.Mazda CX5 2.5 ขับ2กับNissan Xtrail ขับ4 ภาพโดยรวมแล้ว ตัวไหนขับสนุกกว่ากันครับ
ปล.พี่เมธีครับ ช่วงเพลงยุค80 ขอเพลงThrough the Fire ของ Chaka khan หน่อยนะครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2015, 16:57:04 โดย game.jirapat »

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
พี่แพนคิดยังไงครับถ้าหากหา G-Wagon มือสองเกียร์ธรรมดามาลงเครื่องใหม่ของ Triton 2.5 140 ม้าอยากสอบถามว่ามันจะไหวมั้ยครับ เกียร์ต้องเปลี่ยนมั้ยครับแล้วต้องเปลี่ยนอะไรอีกรึป่าว คุ้มมั้ยครับ นานๆขับที
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ deathsheep

ถามพี่แพนด้วยความไม่รู้เลยนะครับ

ทำไมรถแข่ง F1 ถึงจูนแรงม้าได้มากกว่ารถบ้านในขณะที่กระบอกสูบมีขนาดเท่ากันครับ

ออฟไลน์ morak

• Newbie
  • *
สงสัยเรื่อง subaru ครับ
1.impreza ต่างกับ legacy อย่างไรบ้างครับ
2.เครื่อง 3.0 boxer ของซูบารุ เมื่อเทียบกับพวกตัว 2.0 turbo แล้ว พวกแรงดึง อัตราการกินน้ำมันต่างกันมากมั้ยครับ
3.เรื่องอู่ที่อยุ่ในบทความเรื่องรถซูบารุครับ อยากทราบที่อยู่ของร้านครับ
4.ถ้าสมมติผมอยากลองขับพวก subaru เกียร์ธรรมดา ไม่ทราบว่าพอจะมีสถานที่หรือคลับแนะนำมั้ยครับ เพราะอยากทราบว่ามันขับยากหรือเปล่าหนะรับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
พี่แพนครับ ผมได้คุยกับวงในคนนึง เขาบอกว่า Hilux ใหม่ ไม่ใช่เครื่อง 2.2 กับ 2.8 ลิตร แต่จะเป็น 2.4 และ 2.8 ลิตร เห็นว่าเป็นรหัส GD พี่มีข้อคิดเห็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ขนาดของ Inter cooler มีผลมากแค่ไหนครับ สังเกตุรถใหม่ๆจากโรงงานอย่าง pulsar, fiesta , Mazda 2 มีขนาดที่เล็กมาก

ถ้าเปลี่ยนมาใช้ขนาดใหญ่ขึ้น มีโอกาสจะแรงขึ้นไหมครับ