ผู้เขียน หัวข้อ: x3 lci นี่ยกเลิกช่วงล่างหลังไฟฟ้าไปแล้วหรือครับ???  (อ่าน 6812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Mee

• Newbie
  • *

ปลายปีเคยได้ขับ X3 ตัวสุดท้ายก่อน LCI  เท่าที่ลองรู้สึกรถมัน OK มาก ทรงตัวดีและไม่กระด้าง

ลองนั่งเบาะหลังก็ไม่สะเทือน  ติดอยุ่นิดว่าเบาะมันแข็งไป
แต่รวมๆ ถือว่าชอบมาก รู้สึกประทับใจสุดเมื่อเทียบกับคู่แข่งในระดับเดียวกัน

เห็นเซลแจ้งว่าเป็นเพราะช่วงล่างหลังไฟฟ้า เลยตัดสินใจจองไป ว่าจะไปเอาตัว LCI ครับ

ตอนนี้เห็น เซลอีกโชว์รูม แจ้งว่า LCI ไม่มีช่วงล่างไฟฟ้าแล้ว!!! 
ถามเซล แต่ละคน บางคนก็แจ้งว่ายังมี  บางคนบอกยังไม่มี

ดูใน web ก็ไม่มีบอก

มีใครพอทราบมั้ยครับ ว่า x3 LCI ยังมีช่วงล่างไฟฟ้าอยู่หรือไม่?

แล้วใครที่ได้ตัว LCI แล้วใช้งานยาวๆ รถมันสะเทือนมากมั้ยครับ?

ผมต้องพาผู้ใหญ่ วิ่งเส้นบ้านบึง-แกลงประจำ อยากได้รถที่ไม่ค่อยสะเทือนมากครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
Re: x3 lci นี่ยกเลิกช่วงล่างหลังไฟฟ้าไปแล้วหรือครับ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 14:11:57 »
ปกติ ช่วงล่างของ x3 F25 ตัวนี้ปรับโหมดการขับขี่ได้นีครับ
(ช่วงล่างไฟฟ้าของ จขกท หมายถึงแบบนี้ใช่ไหม)

ส่วนฝาท้าย หลัง lci เป็นระบบไฟฟ้าครับ ก่อน lci ระบบมือ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Number 7

• Jr. Member
  • **
Re: x3 lci นี่ยกเลิกช่วงล่างหลังไฟฟ้าไปแล้วหรือครับ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 14:18:15 »
หมายถึง dynamic damper control ใช่ไหม
ยังมีอยู่ครับ

ออฟไลน์ keikun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 14:32:48 »
X3 LCI ผมใช้อยู่นะครับ ยืนยันว่า dynamic damper control ยังมีอยู่ครับ
แถมเวลาขับในโหมด comfort ในเมือง นุ่มกว่า F10 ในโหมดเดียวกันด้วยครับ
BMW 520D F10 LCI 2012
BMW X3 F25 LCI 2014
Mazda CX5 Minor 2016
Alphard SC 2018
CLS300d CKD 2019
BMW 530e M sport 2019

ออฟไลน์ Mr.Mee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 14:56:59 »
ใช่ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Insureok

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 21:49:53 »
Lci X3 ตัวนี้ไม่มีช่วงล่างหลังที่ปรับไฟฟ้าแล้วครับ หน้าจอที่แสดงเวลาปรับSport. เหมือนจะมีแต่ไม่มีครับ ผมใช้อยู่ครับออกมาปลายเดือนธ.ค57  เคยสอบถามตอนไปกิจกรรมX-Drive. ได้คำตอบประมาณนี้ครับว่า ปรับออกเพราะคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้ และอาจเป็นภาระการบำรุงรักษาในอนาคตการดูแล ทำให้ราคาลดลง200,000  ทางเทคนิคเขาบอกว่าได้มีการชดเชยให้โช๊คมีความแข็งขึ้นระหว่าง Eco กับ Sport. สำหรับการใช้งานจริงส่วนตัวก็รับได้นะครับ. แต่ก็มีเรื่องแปลกทั้งที่รู้ว่าโช๊คหลังไม่ปรับไฟฟ้าแล้ว เวลาปรับเป็น Sport. พวงมาลัยยหนักขึ้นเลยทำให้เหมือนช่วงล่างมันปรับด้วยก็งงๆอยู่เหมือนกันครับ ยิ่งไปสัมผัสแบบ Off-road ที่ Thaipolo Club  ว่ารถทำอะไรได้บ้างลุยได้แค่ไหน คุณอาจจะลืมเรื่องโช๊คก็ได้ครับ ที่สุดแล้วผมว่าไม่น่าผิดหวังนะครับ ที่บ้านใช้ทั้ง F10. และF30. ถ้าจะเปรียบผมว่าสู้ F10 ไม่ได้ครับ โดยเฉพาะเรื่องเสียงรวมถึงการขับขี่  แต่ถ้าต้องการความอเนกประสงค์ต้องยกให้เขาครับ ขับง่ายสบายๆครับ ผมว่าใช้ไปนานๆอาจจะลืมรถซีดานเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 21:51:59 โดย Insureok »

ออฟไลน์ New x3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 07:59:54 »
ทำไม ในเวป www.bmw.co.th บอกมีละครับ งงจังเลย ตัว test drive มี แต่ตัวขายจริงไม่มีเหรอ