ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างน้ำมัน ปตท. เชลล์ เอสโซ่ คาลเท็กซ์ บางจาก เพื่อนสมาชิกจะเลือกอะไร  (อ่าน 23665 ครั้ง)

np72

• บุคคลทั่วไป
บางจากตลอดครับ

ออฟไลน์ dekdemo

• Sr. Member
ปัจจุบันเติมปั้มพีทีครับ โซฮอล์95 กับ ดีเซลหมุนเร็ว

ออฟไลน์ jaammaii

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/TwinCotton/
ปกติจะเข้า esso ตลอด ครับ ถ้าไปต่างจังหวัดไม่มี esso ก็จะเข้า บางจาก

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
บางจาก โซ95 800ได้แต้ม ได้น้ำ + SCBT คืนอีก 5%

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
บางจาก E20/E85  ปตท E20-ดีเซลเพียว-95เพียว   คาลเท็ก-ดีเซล    เชลล์-ดีเซล   เอสโซ่-ดีเซล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Dubee

ส่วนใหญ่ผมเติม  E20 ของคาลเทคความแรงความลื่นเปนอันดับ 1 ครับ (แต่เปลืองกว่าเจ้าอื่นๆพอสมควร คือวิ้งได้ระยะทางน้อยกว่า 20-30 โล)
ส่วน E20 ของเชลล์ที่หลายๆคนอวยว่าดีเลิสประเสริฐศรี ผมลองแล้ว อาการเหมือนกันบางจากเดะๆเลยครับ ก้ไม่ได้ดีแต่ไม่ได้แย่ครับ เกรดกลางๆทั้งความแรงความลื่น ความสิ้นเปลืองก็พอๆกันกับบางจาก

แต่น้ำมันที่ดีในแบบของผมคือให้ความเป็นกลางมากที่สุดในหมู E20 ของหลายๆปั๊มคือเอสโซ่ครับ ไม่ถึงกับแรงไม่ถึงกับลื่น แต่สมูทราบเรียบกว่าเจ้าอื่นๆดีครับ

ที่เหลืออย่างปตท. ผมเติมเพราะสะสมยอดในบัตรแก็สโซฮอล์คลับเท่านั้นครับ กับปั๊มเขาสะดวกสะบายทั้งห้องน้ำ กาแฟอะเมซอน 7-11 ฟังชั่นเยอะดี ส่วนน้ำมัน...เอาเปนว่าผมให้เปนที่บ๊วยละกันครับ

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **
เริ่มแรกเติม ปตท  เดินผ่านหลังรถขณะติดเครื่อง แฟนบอกกลิ่นน้ำมันติดเสื้อ  เปลี่ยนไปเติม บางจาก ได้สะสมแต้มแถมได้ราคาเท่าเติมในวันที่น้ำมันขึ้น (บัตรเลดี้ของแฟน) ดันเจอน้ำมันปลอมปน เครื่องกระตุกดับกลางถนน พอใช้หมดถัง ไปเติมเซลล์ ก็กลับมาเป็นปกติ  แต่เซลล์ชอบขึ้นราคาดดยที่เจ้าอื่นไม่ขึ้น   ก็เลยหันไปเติม เอสโซ่  มีบัตรโลตัส ลด 3% แถมน้ำ  ส่วน คาลเท็กซ์ ไม่ค่อยได้เติม เพราะหาปั๊มไม่ค่อยได้   ถ้าเดินทางไกลผมจะเรียงปั็มตามนี้  เอสโซ่  เซลล์  ปตท  คาลเท็กซ์  ส่วนบางจากขอไม่เสี่ยงเติมอีกแล้ว

ออฟไลน์ ismael

รักจากมากไปน้อย
1.คานเท็กซ์
2.เชลล์หอย
3.เอสโซ่เสือกระโดดกำแพง
4.ไม่มีเลือกบางจาก
5.พีทีที เข้าห้องน้ำ
ฮี่ ฮี่

jaesz

ที่ผานมาเติมแต่บางจาก Gasohol club เพราะมีส่วนลดปั๊มเติมเอง และ บัตรGasohol club 

ไม่ได้คิดว่ามันจะต่างกับยี่ห้อไหน แต่เพราะปั๊มมันใกล้บ้าน ที่สุด ห่างไป 30 เมตร

แต่หลังคามันดันถล่มไปเมื่อปีที่แล้ว จนวันนี้ยังไม่เปิด ก็เลยต้องไปเติม ESSO เพราะมีบัตรเครดิตรคืนเงินให้อีกครับ

ออฟไลน์ tew

เชลล์  คาลเทค  ปตท

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
บางจาก ครับเพราะ เราคนไทยใช้บางจาก  ;D และก็ เชลล์ กับ คานเท็กซ์

ปตท. นี้ไว้สุดท้ายเลย ความรู้สึกล้วนๆนะเวลาเติมแล้วเหมือนรถไม่วิ่งไม่รู้คิดไปเองเปล่า

ออฟไลน์ Gopz

เติมทุกปั้มครับ น้ำมันไกล้หมดเจอปั้มไหนก่อนเข้าหมดครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ nut25784

Caltex เท่านั้น ทั้งแรงและประหยัด ใช้สักสามถังก่อนนะ แล้วค่อยพิจารณาความดี

V power เงียบดี อย่างอื่นเฉยๆ

ออฟไลน์ infoman

บางจากเพราะใช้ E85 มีบัตรสะสม ใช่ร่วมกับบัตรเครดิต ได้เงินคืน แต่ถ้าเติม E20 ,91 จะเป็น Shell ปตท ไว้เข้าห้องน้ำ กับ เติมเวลาไป ตจว เพราะดีสุด ใหม่สุด
มีเยอะสุด

ออฟไลน์ FlyMe

ใช้ BMW 520d F10, X1 20d, 320d E90 ดีเซล 3 คัน Shell V-power เท่านั้น แรงกว่า เครื่องเรียบกว่า ประหยัดกว่า

ออฟไลน์ SM.

ผมเติม E20 จาก Shell Susco Esso ครับ เรียงตามความสะดวกของการเข้าปั๊ม

ถ้าไป ตจว ก็จะเลือกปั๊มใหญ่ๆ หน่อย

พยายามเลี่ยง PTT เหมือนกัน ยกเว้นแวะซื้อของ เข้าห้องน้ำ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เลือกได้ก็

บางจากกับเชลล์

เลือกไม่ได้ทำเอาผมเซงมาแล้ว PTT   เติมตัว พรีเมี่ยมด้วย ไฮฟอร์ส 

ตอนขับไม่มีปัญหา  พอจอดทิ้งไว้ สามวันจะสตาร์ท ไม่ติดเลย   

นึกว่ากรองอากาศตัน ถอดก็ไม่หาย เลยถอดเปลี่ยน เอาน้ำมันของเดิมออก

ใส่บางจาก กลายเป็นปกติเลยทีนี้

งง เหมือนกัน 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ archian

บางจากครับ

ไทยช่วยไทย  แต่เกลียด ปตท.

ถึงรู้ว่าอยู่ในเครือก็จะเติมขอไม่ใช่ ปตท. เกลียดผู้ถือหุ้นใหญ่  ขูดเลือดกันเกิน

และโดยเฉพาะ ปั๊ม สหกรณ์ จะชอบมากเงินเราอยู่ในกลุ่มเกษตรกรไทย  ช่วยกันคนไทยสู้ชีวิต

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เมื่อกี้ก่อนเข้าบ้านไปเติมมา vpower diesel Shell คิดตังค์ช้ามาก แต่ถ้าเจอก็เติมก่อน ลองลงมา
บางจาก มีบัตรสะสมแต้ม
คาวเท็ก ปตท. ซัสโก้ นี่คือสามเหล่าทัพทร่เวลาหาปั้มไม่ได้แล้วต้องยอมจริงๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Shell ครับแต่อีกหน่อยจะเติม Caltex ด้วยปั๊มกำลังสร้างอยู่ รองลงมาก็ Esso
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เชลล์ครับ เพียงแค่การบริการไม่ค่อยดีนักเมื่อเทียบกับ ปตท ... แต่ช่างมัน ผมซื้อแค่น้ำมันครับ

ออฟไลน์ thchalerms

re
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 08:15:16 »
ผมเติมทุกปั๊มที่มีเงินคืนในบัตรเครดิต และ มีน้ำดื่ม แถมครับ
เพราะอย่างน้อย ก็คืนกำไรให้เราบ้างก็ยังดี

ออฟไลน์ bubball

เลือกได้จะเติม เชลล์ ครับเพราผมชอบสีส้ม แค่นั้นจริงๆรู้สึกเข้าไปเติมแล้วมีความสุข ^^

ออฟไลน์ h22a

คาลเท็กซ์ครับ
ช่วงนี้น้ำมันราคาปรับลง
เติมเบนซิน 95 เครื่องดึงแบบแน่นๆ  ;D

GreenG

บางจากครับ

ถึงรู้ว่าอยู่ในเครือก็จะเติมขอไม่ใช่ ปตท. เกลียดผู้ถือหุ้นใหญ่  ขูดเลือดกันเกิน

และโดยเฉพาะ ปั๊ม สหกรณ์ จะชอบมากเงินเราอยู่ในกลุ่มเกษตรกรไทย  ช่วยกันคนไทยสู้ชีวิต

แนวคิดเดียวกับครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หอย ดาว เสือ บางจาก ปตท

ออฟไลน์ jones

บางจากครับ

คิดเหมือนกันครับ ถ้าไม่จำเป็นสุดๆไม่เติมเด็ดขาด
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Darkart

ในฐานะใช้รถดีเซลครับ
1. คาลเท็กซ์ 
2. เชลล์ 
3. เอสโซ่
4. ปตท เอาไว้ซื้อของ+เข้าห้องน้ำ
บางจาก เจ้านี้ไม่เคยเติมเลย

แต่น้ำมัน เกรดพรีเมี่ยม มี 2 ยี่ห้อ ใช้แล้วดีจริงครับ
1. Shell V Power Diesel
2. caltex power diesel + techron d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 07:50:41 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ nongdance

• Newbie
  • *
เชลล์กับคาลเท็กครับ ปตท. ถ้าไม่หมดจิงหรือหาปั๊มไม่ได้จะไม่คิดเลย