ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาอวด และ ขอบคุณความเห็นทุกท่านที่แนะนำครับ......  (อ่าน 7997 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
อ้างถึง.........http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,41849.0/topicseen.html  และ ฯลฯ เรื่องหารถให้ลูก...

สรุปผลการตัดสินใจ  เป็นดังนี้
            1.   ตัด มาสด้า 3 ทิ้งไป   เนื่องจาก  ดีเฟ็คยังไม่จบ
            2.   ตัดมาสด้า  2  ทิ้งไป  เนื่องจากคันเล็ก และแอร์แบคน้อยเกินไป ...
            3.   ตัดวอลโว่  ทิ้งไป  คงเลือกให้เขาใช้ 93ss  ที่ผมใช้อยู่...
            4.   ส่วนตัวผม ต้องหาคันใหม่ ได้คันนี้มา  95  2.3 t  ม้า ไม่ทราบว่ามีกี่ตัว ซึ่งสภาพที่ได้มาผมว่าสวย  ใช้เชื้อเพลิง ไบโอฯ  เติมได้ตั้งแต่ 95 - e 85  แต่เนื่องจากส่วนตัวผมไม่ชอบเบนซิน...ก็อาศัยตอนปรับสภาพตั้งแต่วันจันทร์  (รื้อทุกชิ้น เปลี่ยนส่วนที่เสื่อมสภาพ) ติดแก๊ส ซึ่งผมชอบลงไปด้วย    ตอนนี้ใกล้เสร็จ  งบประมาณการปรับสภาพ ก็น่าจะพอควร.....คิดว่าพรุ่งนี้ผมคงจูนแก๊สได้....

ออฟไลน์ H3T

Re: เอามาอวด และ ขอบคุณความเห็นทุกท่านที่แนะนำครับ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 11:44:05 »
 Saab 9-5 ที่ขายในบ้านเรา เติม E85 ได้ด้วยเหรอครับ ถามเป็นความรู้นะครับ

ถ้าได้นะ มันน่าทำต่อจริงๆ Map E85 แรงแน่นอน

เสียที่ว่า Saab ที่ขายในญี่ปุ่นไม่มีเกียร์ธรรมดา ต้องนำเข้าจากที่อื่น ผู้นำเข้าอะไหล่จึงไม่ค่อยมีกัน ต้องสั่งเป็นเคสๆไป ซึ่งแน่นอนราคาสูงกว่าปกติ

Re: เอามาอวด และ ขอบคุณความเห็นทุกท่านที่$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:27:13 »
Saab 9-5 ที่ขายในบ้านเรา เติม E85 ได้ด้วยเหรอครับ ถามเป็นความรู้นะครับ

ถ้าได้นะ มันน่าทำต่อจริงๆ Map E85 แรงแน่นอน

เสียที่ว่า Saab ที่ขายในญี่ปุ่นไม่มีเกียร์ธรรมดา ต้องนำเข้าจากที่อื่น ผู้นำเข้าอะไหล่จึงไม่ค่อยมีกัน ต้องสั่งเป็นเคสๆไป ซึ่งแน่นอนราคาสูงกว่าปกติ
  95 ทุกคัน เปลี่ยนเฟิร์มแวร์ใหม่ เป็น ไบโอฯได้ (ประมาณห้าหกพัน) ส่วนท่อเชื้อเพลิงใช้ได้เลย  ปั๊มติ๊กต้องเปลี่ยน...ไม่ได้ใช้ชุดคิทครับ  ส่วน หน้าจอ sid3  เขาจะบอกขนาดเชื้อเพลิงว่ามีแอลกอฮอล์อยู่เท่าไร...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:31:13 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ Ty ESC

Re: เอามาอวด และ ขอบคุณความเห็นทุกท่านที่แนะนำครับ......
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:39:19 »
คาราวะ เทพซาบบบบ

รถสิบปีที่แล้ว เตรียมรับเชื้อเพลิงหลากหลายขนาดนี้ สงสัยเอาไปใส่น้ำมันเครื่องบินก็บินได้เป็นเครื่อง เจท
คำว่า OverEngineering เหมาะสมกับเค้าจริงๆ

ขอให้มีความสุขกับรถคันนี้ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 12:56:04 »
สุดยอดเลย เก่งมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 22:10:03 »
รอชมอัพเดตนะครับผม
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 06:16:02 »
รอชมด้วยคนครับ :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 18:34:46 »
  เนื่องจากเคยรับปากว่าจะทดสอบ  ความสัมพันธ์ระหว่าง  ทริป กับ ไมล์  ซึ่งบางท่านบอก  ถึงแม้ใช้ข้อมูลชุดเดียวกัน  แต่ค่าไม่เท่ากัน......ผมเองคิดว่ามันควรจะเดินไปด้วยกัน....

เมื่อปรับสภาพเสร็จ  จะรีวิวการทดสอบทริป กับไมล์  แถมด้วยอัตราเร่งแซง80-140 ของคันนี้ด้วย  ซึ่งวันพรุ่งนี้คงเสร็จ  กลางเดือนก็คงรีวิวได้ครับ...