ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าประกันชั้น1 ของคุ้มภัย กับ ธนชาติ ที่ไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 4084 ครั้ง)

ออฟไลน์ gsyle

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะออกรถ เเล้วบริษัทให้เลือกประกันชั้น 1 2 บริษัทนี้คือ ประกันของธนชาติ กับประกันของคุ้มภัย อยากทราบว่าที่ไหนโอเคกว่ากัน ขอบคุณครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
รถผมแต่คันใช้ของคุ้มภัยครับ โดนใจผมสุดๆเลย

เคยเกิดอุบัติเหตุ ผมขับรถเก๋งซิตี้ไปชนก้อนหิน แถวเส้นซุปเปอร์ไฮเวย์เชียงใหม่-ลำปาง

สรุปว่าเกียร์แตก ปกติแล้ว น่าจะส่งเข้าร้านซ่อม แล้วเบิกอะหลั่ยในส่วนที่ชำรุด แต่คุ้มภัย จัดให้ผมประทับใจ

เข้าศูนย์ซ่อมห้าง เบิกชุดเกียร์ใหม่ทั้งลูก ค่าใช้จ่ายในการซ่อมประมาณ130,000บาท (คู่กรณีผมคือหินอยุ่กลางถนน)

รุ่นน้องผมเป็นเภสัชหญิง อยู่แถวปาย ปางมะผ้า ขับรถจากเชียงใหม่ เพื่อกลับไปทำงาน ขับรถไปชนสุนัข ขับไปต่อได้อีก5กิโล

ปรากฏว่า รถวิ่งต่อไมไ่ด้ โทรหาประกัน พอประกันมาเคลมบอกว่าเคลมไม่ได้ เพราะ ไม่มีคู่กรณี แล้วก็ไม่ได้อยู่ที่เกิดเหตุ

อ้างว่า กรณีนี้ประกัน ไม่สามารถ เคลมได้ ผมนี่ละงืดเลยแถมอารมณ์เสีย มีแบบนี้ด้วยเหรอ ฟร่ะ (วิริยะ) จำจนวันตายค่ายนี้

อ้อ...ลืมบอกว่า หลังจากที่ผมชน โทรหาประกัน ไม่ถึง10นาที ส่งเจ้าหน้าที่มาดูแลรถผมแล้ว เป็นรถยกลิฟท์ด้วย ไม่ใช่ลากไปด้วยนะ

ยิ่งตอนซ่อมรถเสร็จ รุ้สึกประทับใจมากๆ โทรมาบอกรายงานเป็นระยะๆด้วยว่า กำลังลากไปศูนย์ ที่นี่นะ รถพี่เกียร์แตกนะคับ ผมเบิกอะหลั่ยให้แล้วครับ

อะหลั่ยรถพี่มาแล้วนะคับ ใช้เวลาประกอบประมาณ1-2อาทิตย์นะครับ รถใกล้เสร็จผมโทรแจ้งนะครับ เอาใจผมไปเต็มๆ เคยใช้ธนาชาต แบบว่าต้องโทรไปสอบถามตลอดเลย

(ในรูปคือ ลากไปไว้ที่อู่นอก ก่อนจะย้ายไปศูนย์ฮอนด้าครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 19:22:12 โดย jomyoot »

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
 เป็นผมเลือก คุ้มภัยครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
คุ้มภัยครับ หรือไม่ก็โดดไปกรุงเทพประกันภัยเลยครับ ธนชาติไว้เป็นตัวเลือกท้ายตารางครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
สำหรับผม
1.คุ้มภัย
2.วิริยะ&กรุงเทพ ครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
ผมไม่รู้นะครับ ว่าคนอื่นใช้ของธนชาติแล้วดีหรือไม่ดียังไง แต่ผมเคยใช้เมื่อสมัย 5-6 ปีที่แล้วครับ

ผมประสบอุบัติเหตุชนคนไม่ข้ามสะพานลอย บาดเจ็บสาหัส ทางกู้ภัยนำส่งโรงพยาบาลเอกชน รักษาตัวอยู่ 3 เดือนกว่าๆ ผ่าตัดใหญ่ไป 2 ครั้ง นอนห้อง ICU ตลอดเวลา พร้อมพยาบาล 1 คนเฝ้าไข้ เช็ดตัว เช็ดฉี่ เช็ดอึ ตลอดเวลา

ปรึกษากับทางครอบครัวผู้ถูกชน เขาเป็นคนฐานะไม่ค่อยดีครับ แล้วทนายผมบอกว่าถ้าสู้คดียังไงผมก็ชนะ เพราะเขาเดินบนถนนทั้งๆที่ห่างไปไม่ถึง 10 เมตร ก็มีสะพานลอย แต่ด้วยความสงสาร ผมจึงยอมรับผิดและชดใช้ค่าใช้จ่ายแก่คนที่ถูกชนทั้งหมด โดยที่ผมประสานงานกับทางบริษัทประกันธนชาติไว้เรียบร้อย

ผ่านไป 3 เดือน ค่ารักษาทั้งหมด 912,800 บาท  ทางธนชาติประกันภัยรับผิดชอบให้ทั้งหมดครับ ก็ค่อนข้างโอเคพอสมควรสำหรับผม

แต่ปัจจุบันผมใช้ประกันภัยเจ้าอื่นแล้วครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ผมไม่รู้นะครับ ว่าคนอื่นใช้ของธนชาติแล้วดีหรือไม่ดียังไง แต่ผมเคยใช้เมื่อสมัย 5-6 ปีที่แล้วครับ

ผมประสบอุบัติเหตุชนคนไม่ข้ามสะพานลอย บาดเจ็บสาหัส ทางกู้ภัยนำส่งโรงพยาบาลเอกชน รักษาตัวอยู่ 3 เดือนกว่าๆ ผ่าตัดใหญ่ไป 2 ครั้ง นอนห้อง ICU ตลอดเวลา พร้อมพยาบาล 1 คนเฝ้าไข้ เช็ดตัว เช็ดฉี่ เช็ดอึ ตลอดเวลา

ปรึกษากับทางครอบครัวผู้ถูกชน เขาเป็นคนฐานะไม่ค่อยดีครับ แล้วทนายผมบอกว่าถ้าสู้คดียังไงผมก็ชนะ เพราะเขาเดินบนถนนทั้งๆที่ห่างไปไม่ถึง 10 เมตร ก็มีสะพานลอย แต่ด้วยความสงสาร ผมจึงยอมรับผิดและชดใช้ค่าใช้จ่ายแก่คนที่ถูกชนทั้งหมด โดยที่ผมประสานงานกับทางบริษัทประกันธนชาติไว้เรียบร้อย

ผ่านไป 3 เดือน ค่ารักษาทั้งหมด 912,800 บาท  ทางธนชาติประกันภัยรับผิดชอบให้ทั้งหมดครับ ก็ค่อนข้างโอเคพอสมควรสำหรับผม

แต่ปัจจุบันผมใช้ประกันภัยเจ้าอื่นแล้วครับ

+1,000,000 ครับ  ;D
จิตใจดี ผลแห่งความดี ส่งผลให้ชีวิตราบรื่นครับ 
สำนึกดี สังคมดี คนไทย มีน้ำใจ ช่วยเหลือกันครับ  :)
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน