ผู้เขียน หัวข้อ: mazda2รูปนี้ทำไมดูสวยจังทั้งๆที่ต่างจากคันจริงไม่มากแต่ไปดูคันจริงแล้วรู้สึกเฉยๆ  (อ่าน 5074 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member

แต่3ยอมรับว่าสวยจริงโดยเฉพาะสีแดงWowเลย แต่2เฉยๆ

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
2 แดงตัวจริงนี่ไก่กา อาลาเร่ มาก ๆ ต่างกับ 3 มาก ๆ ดูแล้วมันไม่สมส่วนเอามาก ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่แปลกหรอกครับ 6ก็สวยกว่า3

:D :D :D

ออฟไลน์ Newhang

รถต้นแบบสวยกว่าเยอะเสมออยู่แล้วครับ

มุมถ่ายมีส่วนมาก ไฟหน้าอีก แล้วล้อแม็กเต็มซุ้ม ยางแบบพอดี
ผมว่าหลักๆน่าจะประมาณนี้นะ

ออฟไลน์ Napat14

ในภาพมันตัว คอนเซ็บ ก่อนออกขายจริงไม่ใช้หรอครับ

รถทุกรุ้น เป็นแบบนี้ อยู่แล้ว ครับ ตัวคอนเซ็บน่าใช้มากๆ แต่ ออกมาจริงๆ ก็อย่างที่เห้น
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ Mortred

บอกตรงๆเลยตัว 5 ประตู มองไปแทบไม่ต่างจากมิราจ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

ในรูปไม่ใช่มาซด้า2

มันคือ  Hazumi Concept

รถ Concept มักจะสวยกว่ารถ Production car เพราะ รถ Concept ใส่ล้อใหญ่มาก ยางบาง ทุกกคัน และโหลดจนล้อปริ่มๆบังโคลน แค่นี้รถก็สวยขึ้นมากแล้ว ที่เหลือก็รายละเอียดวัสดุต่างๆที่ถูกตัดทิ้งจาก Concept car ด้วยเหตุผลทางต้นทุน  ดูล้อมาซด้าสองซิครับ ยางหนาเป็นตึก แถมซุ้มล้อโหวงๆโย่งๆ ยังงัยๆความสวยก็ลดไปเยอะครับ

onnonn

• บุคคลทั่วไป
ไม่แปลกหรอกครับ 6ก็สวยกว่า3

:D :D :D
แต่ผมว่า 3 สวยกว่า 6 นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Staples

ผมไม่ชอบไฟตัดหมอกเลข 6 มันตลกๆ

ออฟไลน์ OHMMY

Re: mazda2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 00:46:03 »
มันขาดเส้นโครเมียมใต้กระจกไงครับ มันเลยไก่กา

ออฟไลน์ Chris Evn

2 ไทย เอาไปแต่ง ไฟหน้า LED + DRL, สเกิตรอบคัน, แล้วใส่ล้อ 17" ดำ นี่สุดๆละ สวย

ออฟไลน์ nimnim_thailand

ดูยังไงไม่ต่างจากของจริงครับ

โครตจะต่างเลย   ลองเอาของจริงมาแต่งแบบในรูปสิครับ จะได้ความสวยคล้ายๆกัน

ไม่ต้องดูที่ตัวรถก็ได้ ลองเอายางแบบในรูปมาใส่กับรถจริงดูก็พอครับ  รถจะดูสวยขึ้นซิ่งขึ้นแบบเห็นๆเลย

แค่ยางเส้นละ 3 พันกว่าบาทติดรถ กับยางเซอร์กิตรุ่นท็อป เส้นละใกล้ๆหมื่น รถรุ่นเดียวกัน ก็สวยต่างกันเยอะแล้วครับ ยังไม่รวมลายแม็กซ์

ออฟไลน์ AT

บอกตรงๆเลยตัว 5 ประตู มองไปแทบไม่ต่างจากมิราจ

แต่ผมกลับมองมันสวยสุดในเซ็กเม้นต์ เลยละ ขับผ่านต้องหัน

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
มันจะไม่สวยกว่าได้ไงคับ ก้คันนี้มันเป็นรถต้นแบบ prototype นิ มันก็ต้องงามกว่าอยู่แล้ว และมันสวยมากตรงเส้นโครเมียมที่อยู่ในไฟหน้าน่ะคับ มองแล้วเหมือนดวงตาของเสือมากๆ ซึ่งเป็นคอนเซ็ปต์การออกแบบของเค้าเลย แต่พอมาไทย เส้นที่ว่านี่มันหายไปแล้วมีเส้นอวบๆแทนซึ่งมองเผินๆแล้วเหมือน มิราจมาก แต่สีแดงนี่ต้องยอมรับว่ามันเป็นแดงแบบพิเศษสุดจริงๆเห็นที่ไหนเป้นต้องเหลียวมองเลยคับ :)

ออฟไลน์ H.

Mazda2 มันดูไก่กามากๆเพราะแก้มยางกับลายล้อครับ  :P
H.