ผู้เขียน หัวข้อ: น่าเสียดายหรือไม่ ถ้า Pajero Sport ใหม่ ไม่มีรุ่น 3.0 เบนซินอีกแล้ว  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 รุ่นปัจจุบันที่กำลังจะตกรุ่นไป 3.0 V6 GT ก็จะกลายเป็น Limited edition ไปโดยปริยาย
  เครื่องเบนซิน 6B31 3.0L V6 SOHC 219 ps 281 nm
  เกียร์ 5AT
  Disk 4 ล้อ

ราคา 1.31 ล้าน ส่วนลดตอนนี้ก็แสนกลางยืนพื้น

ถ้าหากรุ่นใหม่เปิดตัวออกมาแล้วไม่มีเครื่อง 3.0 V6 ให้เลือก คิดว่าจะมีคนสนใจหาซื้อกันอีกเหมือนกรณี Pajero sport 2.4 ลด 2 แสน หรือเปล่า ( เซลล์แทบจะตบตีแย่งรถกันเลย )

ด้วยเหตุผลใหญ่จากปริมาณ Co2 ที่ยังห่างจาก 200 g/km ไปมากนั่นเอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Rare Item ดีๆนี่เองครับรุ่นนี้

เสียดายน่าจะเป็นขับ4 FT กับมี VSA มาให้ น่าจะฟินกว่านี้

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เสียดายเหมือนกันอยากให้มีจัง เคยเกือบจะซื้อแล้วยังเสียดายอยูที่ไม่ซื้อ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เสียดายครับ  ยังไงผมก็ไม่เอาดีเซล

ออฟไลน์ Auto

ไม่เสียดายครับ      เพราะทางกลุ่มผมไม่มีใครเล่นรถ 2wd   ตัวแรกของ Pajero เบนซิน 3.0 ที่ออกมานี้มาเกือบครบทุกอย่างแต่ไม่มี 4wd   ชุดเกียร์ก็ไม่ได้ยกชุดมาจาก PAJERO GDI   ไม่รู้จะซื้อมาทำไมราคาตั้ง 1.3 ล้าน  เสียดายรถครับ รถดีดีกลายเป็นกระบะขับ 2wd เฉย  ๆ ซะงั้นอีกทั้งอะไหล่ตัวนี้แพงใช่เล่น    ถ้าได้รถมาแค่นี้  ไม่ซื้อดีกว่า         กลุ่มเราแทบไม่มีใครซื้อตัวนี้เลยครับยอมหันไปเล่นมือ 2  Fortuner 4x4 กันมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 09:37:53 โดย Auto »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ถ้าขับ4ผมจะเสียดาย อิอิ

ออฟไลน์ golf8023

ไม่ค่อยเสียดายครับ เพราะผมไม่เคยมองมันมาตั้งแต่แรก
รถแนวPPVผมมองดีเซลเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ SM.

ไม่ค่อยเสียดายครับ ขอให้ภาพรวมรถออกมาดีขึ้น น่าจะ ok กว่า

ออฟไลน์ Highway Star

ไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่ครับเพราะรถพวกนี้แรงจริงแต่อัตราสิ้นเปลืองนี่จ่ายทีแทบบโดนปล้นส่วนใช้แกซก็ไม่ได้ประหยัดมากมายอะไร มองรุ่นดีเซลที่เดี๋ยวนี้ก็แรงเหมือนกันแถมประหยัดกว่าทนกว่าอีก

ออฟไลน์ MUK

มันเคยแว็บๆ เข้ามาในสมอง เมื่อมองเห็นราคาน้ำมัน  อยากได้ไปติด LPG  แต่ว่า แฟน และครอบครัวบอกว่ายังไงก็ไม่เอาแก๊ส
ดังนั้น ผมก็มองแค่ดีเซลเท่านั้นครับผม รอดูตัวใหม่เท่านั้นครับ เทียบ for ใหม่ และก็ everest ใหม่ ครับ ถ้าไม่เอาแบบถึก ก็จะเป็นเล่นแบบนุ่มๆ คล้ายรถตู้แทนไปเลย แต่ก็ยังมองดีเซลอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ whoami

เฉยๆไม่เสียดายครับ เพราะมันกินจุมากและที่บ้านยังไม่ยอมให้ติดแก๊สครับ

ออฟไลน์ JeansZ

Everest Ecoboost น่าสนใจ​กว่า​ครับ แรง​กว่า​ด้วย แต่​กลัว​ไม่​ขาย​ใน​ไทย เพราะจากข้อมูลที่เคยเผยแพร่รายละเอียดคร่าวๆ บอก​ว่า​จะ​มี​แต่ดีเซล 2.2 กับ 3.2
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2