ผู้เขียน หัวข้อ: อิชิตัน งวดนี้จะแจก Mercedes Benz SLR McLaren?  (อ่าน 15037 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
อิชิตัน งวดนี้จะแจก Mercedes Benz SLR McLaren?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 15:03:16 »
พอดีผมเห็นคนแชร์ในเฟซบุ๊คว่าคุณตันแกจะแจกรุ่นนี้ ไม่รู้จริงเท็จยังไง

เห็นว่าเป็นรถที่ติดอันดับราคาแพง Top 10 ของโลกด้วย ถ้ามาไทยราคาจะเท่าไหร่ แล้วคนได้ต้องเสียภาษียังไงเนี่ย  :o :o

ออฟไลน์ Kawaei

• Jr. Member
  • **
Re: อิชิตัน งวดนี้จะแจก Mercedes Benz SLR McLaren?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 15:34:07 »
ภาษีเงินได้ 37% ครับ โหดมวาก ถ้าไม่ได้ร่ำรวยอยู่แล้วก็ ขายโลด

ออฟไลน์ ismael

Re: อิชิตัน งวดนี้จะแจก Mercedes Benz SLR McLaren?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 15:35:28 »
นโยบาย ปยอ. ขึ้นทุกวัน
 ;D

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 15:38:12 »
ครั้งที่แล้วคุณตัน  ให้เลือกว่าจะขายรถหรือจะเอารถปอร์เช่   ถ้าขายก็ได้ 8 ล้าน   
แต่ไม่ว่ายังไงก็ตาม   ภาษีหักที่จ่าย  คุณตันออกให้หมด   ภาษีประจำปีที่จะตามมาเรียกเก็บคุณตันก็ออกให้หมดเช่นกัน

ทำให้เด็ก ๆ หรือคนอื่นทั่วไปกล้าลุ้นรางวัลมากขึ้น  เนื่องจาก ถ้าเอาแค่ภาษีหักที่จ่ายกับภาษีแวต โดนอ่วมแล้ว จะหาจากไหนมาจ่าย 

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 15:48:52 »
ผมว่าแจก Brio Amaze สัก 100 คัน (5 แสน x 100 = 50 ล้าน)แทนดีกว่าไหมครับ

คนได้กันเยอะเลยแน่ๆ ;D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 15:49:46 »
ค่าภาษีไหวอยู่ครับ  ;D ถ้ามองเฉพาะเรื่องแจกรางวัลนะมีไม่กี่รายหรอกที่แจกจริงไม่มีหมกเม็ดให้คนรู้จัก  :-\ แต่ของตันนี่กล้าแจกจริงๆมีรับภาระค่าภาษีให้ด้วย  :-* ปกติผมไม่กินหรอกพวกน้ำอัดลมน้ำชาเขียว ผมซื้อบ้างเฉพาะช่วงแจกรางวัลนี่แหละ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 15:53:21 »
ถ้าผมเป็นคุณตัน ผมแจกอีโค่คาร์หรือปิคอัพอีกกว่า แจกได้หลายคนหลายคัน แจกแล้วได้เอาไปใช้งานจริงไม่ใช่แจกรถแพงๆสุดท้ายก็ให้เลือกจะเอาเงินหรือรถ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:03:27 »
           ผมไม่เห็นเจ้าอื่น ๆ  ทำเหมือนคุณตันเลย   การลุ้นรางวัลก็ยากกว่า   
ยอมรับว่าการตลาดอิชิตันดีกว่าจริง ลุ้นง่ายแค่ผ่านมือถือทุกคนมีอยู่แล้ว         ที่สำคัญไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเลยโทรฟรี   ถ้าได้รางวัลก็ไม่ต้องจ่ายภาษี เขาออกให้หมดทุกอย่าง   แถมมาแจกให้ถึงที่อีกสะดวกมาก          ผมไม่กินชาเขียวยังต้องซื้อมากินตอนมีแจกรางวัลเลย อย่างน้อยละก็ 1 ขวด / วัน 

เจ้าอื่น ๆ  ขนาด SMS  ไปลุ้นรางวัลยังต้องเสียค่าโทร 3 บาท / ครั้ง   แน่นอนว่าเด็ก ๆ  หรือผู้ใหญ่บางคนไม่อยากโทรเพราะอย่างน้อยเสียตังค์โทรแล้ว    ไหนจะได้รางวัลก็โดนภาษีอีก
แฟนผมเคยได้รางวัลของโออิชิ 5000 บาท แล้วก็ของเถ้าแก่น้อย     เป็นแพคเกจให้ซื้อของนะไม่ใช่เงิน       เวลาไปรับก็ไกลมากเสียค่ารถอีกไม่ได้เอามาแจกถึงที่แบบอิชิตัน           ตอนรับก็โดนภาษีไปแล้ว ต้องเอาเงินสดไปเสียตอนรับรางวัลอีก  คิดไปคิดมาทั้งค่ารถค่าภาษี ไม่ใช่น้อย ๆ เหมือนกัน  ถ้าได้รางวัลไม่เกิน 1000 บาท ไม่เสียเวลาไปรับดีกว่า   
เรื่องการลุ้นรางวัลนั้นเจ้าอื่น  ๆ สู้อิชิตันไม่ได้เลย   

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:12:01 »
ถ้าไม่ติดเรื่องกฎหมาย แกคงขายเฉพาะฝาอะครับ  ;D

แจกอีโคคาร์มันดูไม่ตื่นตาตื่นใจครับ
เปลี่ยนเป็นแจกบ้านเดี่ยวมั่งก็ดีครับ หลังละ4-5ล้าน เดือนละหลัง
แล้วก็Accord Teana HR-V เดือนละคัน
Ducatiอีกเดือนละ5-6คัน
 ;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:17:30 »
           ผมไม่เห็นเจ้าอื่น ๆ  ทำเหมือนคุณตันเลย   การลุ้นรางวัลก็ยากกว่า   
ยอมรับว่าการตลาดอิชิตันดีกว่าจริง ลุ้นง่ายแค่ผ่านมือถือทุกคนมีอยู่แล้ว         ที่สำคัญไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเลยโทรฟรี   ถ้าได้รางวัลก็ไม่ต้องจ่ายภาษี เขาออกให้หมดทุกอย่าง   แถมมาแจกให้ถึงที่อีกสะดวกมาก          ผมไม่กินชาเขียวยังต้องซื้อมากินตอนมีแจกรางวัลเลย อย่างน้อยละก็ 1 ขวด / วัน 

เจ้าอื่น ๆ  ขนาด SMS  ไปลุ้นรางวัลยังต้องเสียค่าโทร 3 บาท / ครั้ง   แน่นอนว่าเด็ก ๆ  หรือผู้ใหญ่บางคนไม่อยากโทรเพราะอย่างน้อยเสียตังค์โทรแล้ว    ไหนจะได้รางวัลก็โดนภาษีอีก
แฟนผมเคยได้รางวัลของโออิชิ 5000 บาท แล้วก็ของเถ้าแก่น้อย     เป็นแพคเกจให้ซื้อของนะไม่ใช่เงิน       เวลาไปรับก็ไกลมากเสียค่ารถอีกไม่ได้เอามาแจกถึงที่แบบอิชิตัน           ตอนรับก็โดนภาษีไปแล้ว ต้องเอาเงินสดไปเสียตอนรับรางวัลอีก  คิดไปคิดมาทั้งค่ารถค่าภาษี ไม่ใช่น้อย ๆ เหมือนกัน  ถ้าได้รางวัลไม่เกิน 1000 บาท ไม่เสียเวลาไปรับดีกว่า   
เรื่องการลุ้นรางวัลนั้นเจ้าอื่น  ๆ สู้อิชิตันไม่ได้เลย   

เห็นด้วยเลยครับ

คุณตัน sport มาก

ผมโคตรเกลียดเลย ชิงโชคของ shell แย่มาก ทำไมต้องส่ง sms เสียตัง

ผมนี่ anti เลยครับ

ถ้าไม่ติดเรื่องกฎหมาย แกคงขายเฉพาะฝาอะครับ  ;D

แจกอีโคคาร์มันดูไม่ตื่นตาตื่นใจครับ
เปลี่ยนเป็นแจกบ้านเดี่ยวมั่งก็ดีครับ หลังละ4-5ล้าน เดือนละหลัง
แล้วก็Accord Teana HR-V เดือนละคัน
Ducatiอีกเดือนละ5-6คัน
 ;D ;D ;D

ถ้าแถมบ้านจริงๆ ก็ดีครับ

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:19:59 »
เห็นด้วยกับหลายๆความเห็นครับ
คืออยากให้แจกรถที่ไม่ต้องแพงมาก แต่เน้นปริมาณมากกว่า
แต่ด้านการตลาดยอมรับว่ามันดูน่าตื่นเต้นมากกว่าเจ้าอื่นจริงๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:27:41 »
การตลาดเค้าแน่นอนจริงๆ
สรุปมีคนเอารถไหมครับ ที่เห็นมีแต่เอาเงิน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:34:07 »
แจกอย่างอื่นไม่หวือหวาเป็นข่าวดังๆไงละครับ แต่ใจมก็เหมือนคนอื่นๆคือถูกลงหน่อยแต่หลายรางวัลอย่าง  XV 30 รางวัลแถมบัตรซ่อมบำรุง 100,000 ค่าน้ำมันอีก 200,000 แต่ต้องเติมคันนี้เท่านั้น (บังคับกลายๆให้วิ่งเยอะๆ) ห้ามขายใน 5 ปี ติดสติ๊กเกอร์อิชิตันเพื่อโปรโมท
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ madnug

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:37:06 »
เขาแจกเป็น เครื่องเล่น ps3 + เซต gt ครบเซ็ต มั้งครับ

แล้วให้ตอบคำถามว่า เขาเลือกรถอะไร ซึ่ง ก็เปน slr

ไม่น่าจะเอา slr มาแจกหรอกครับ

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:40:09 »
ผมกลับมองว่า แกเก่งการนำกิเลสมาล่อทำการตลาดนะ  ในคนหลงวนในวัตถุเรื่อยๆ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:42:29 »
เอา SLR มาแจก? ป้ายแดงไม่มีแล้วนะครับ? แล้วราคารถ ไม่ใช่ถูกๆ ผมว่าข่าวผิดพลาดมั้งครับ น่าจะไม่ใช่ คงเป็นการจับใจความผิดมากกว่า อีกอย่าง แจก รถทั่วๆไปมันไม่เป็นกระแส ครับ สำหรับคำว่าการตลาด ก็คือ อะไรก็ได้ที่คนจดจำได้ง่ายและพูดถึง เค้าไม่มาคำนึงถึงปริมาณหรือประโยชน์ใช้สอย หรืออะไร บลาๆๆ หรอกครับ ถ้างั้น จะโปรโมตแหวกๆ ไปเพื่ออะไร คงราวๆนี้แหละ เหมือนๆ true แจก 458 แหละครับ ถ้าแจก กะบะ ซัก 30 คัน เทียบกะ แจก 458 กะ ducati อีก 10 คัน ใครจะพูดถึงมากกว่ากัน  

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 16:52:16 »
เอา SLR มาแจก? ป้ายแดงไม่มีแล้วนะครับ? แล้วราคารถ ไม่ใช่ถูกๆ ผมว่าข่าวผิดพลาดมั้งครับ น่าจะไม่ใช่ คงเป็นการจับใจความผิดมากกว่า อีกอย่าง แจก รถทั่วๆไปมันไม่เป็นกระแส ครับ สำหรับคำว่าการตลาด ก็คือ อะไรก็ได้ที่คนจดจำได้ง่ายและพูดถึง เค้าไม่มาคำนึงถึงปริมาณหรือประโยชน์ใช้สอย หรืออะไร บลาๆๆ หรอกครับ ถ้างั้น จะโปรโมตแหวกๆ ไปเพื่ออะไร คงราวๆนี้แหละ เหมือนๆ true แจก 458 แหละครับ ถ้าแจก กะบะ ซัก 30 คัน เทียบกะ แจก 458 กะ ducati อีก 10 คัน ใครจะพูดถึงมากกว่ากัน  
  น่าจะเป็นแบบนั้น          สงสัยต่อไปอิชิตันคงแจกเฟอรารี่ ลัมโบกินี่ล่ะน่ะ  555

ออฟไลน์ Mr.Boogie

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 17:28:21 »
เขาแจกเป็น เครื่องเล่น ps3 + เซต gt ครบเซ็ต มั้งครับ

แล้วให้ตอบคำถามว่า เขาเลือกรถอะไร ซึ่ง ก็เปน slr

เว็ปนี้ลงว่าแจกรถเลยน่ะครับ ถ้าเข้าใจผิดยังไงต้องขอประทานโทษด้วยครับ

http://www.positioningmag.com/content/59398

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 17:48:52 »
ผมว่าแจกอะไรที่มันมีโอกาศได้หลายๆคนดีกว่านะ เช่นแจก Iphone 6 เดือนหลายๆพันเครือง หรือ HR-V เดือนละ 5 คันไงเงี้ย

ออฟไลน์ PedF001

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 17:51:36 »
ผมว่าอาจจะเป็น SLK น่าจะใกล้ความจริงสุด แต่ที่แน่ๆแกแจกตู้เกมครับ

ออฟไลน์ oak7070

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 18:06:25 »
แจก benz  ครับแต่เดาว่าเป็นตัวเล็กๆครับเพราะจะเเจกวันละคัน  60 วัน

ออนไลน์ SM.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 18:13:50 »
น่าจะผิดแน่ๆครับ รถเลิกผลิตไปแล้ว

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 18:36:59 »
ถ้าแน่จริงต้องแจก bugatti veyron  ;D

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 18:43:31 »
แจกHonda Accordวันละคันดีกว่ามั้ยครับ เอารถที่คนทั่วไปยังพอจะใช้ดูแลกันได้ มันน่าจะดีกว่ารถที่เวอร์เกินใครได้ก็เปลี่ยนเป็นเงินหมด แต่มันใช่slrจริงหรือครับมันไม่ผลิตแล้วนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 18:45:58 »
เค้าจะแจก เกมส์ไม่ใช่หรอ PS4 + ชุดขับ + เกมส์
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 18:48:34 »
ผมไม่ชอบแผนการตลาดของแก เพราะตัวผลิตภัณฑ์ ชาเขียวของแกเนี่ย มันคือน้ำเชื่อมดีๆนี่เอง เพราะปริมาณน้ำตาลสูงปรี๊ดมาก เยอะกว่าน้ำอัดลมอีก

เพราะฉะนั้น ถ้าคนซื้อเพื่อกะหวังรางวัลเนี่ย เบาหวานถามหาแน่ๆ

เหมือนที่เขาแซวกันนั่นแหละว่า หวยชาเขียว

ออฟไลน์ RERFz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 19:09:30 »
ตอน EST แจก panigale คนส่งกันเพียบ

นี่ถ้าแจก ดูคาติ สลับรุ่นกันไปสัก 50 คัน
คงดีกว่านี้

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 19:13:45 »
ผมไม่ชอบแผนการตลาดของแก เพราะตัวผลิตภัณฑ์ ชาเขียวของแกเนี่ย มันคือน้ำเชื่อมดีๆนี่เอง เพราะปริมาณน้ำตาลสูงปรี๊ดมาก เยอะกว่าน้ำอัดลมอีก

เพราะฉะนั้น ถ้าคนซื้อเพื่อกะหวังรางวัลเนี่ย เบาหวานถามหาแน่ๆ

เหมือนที่เขาแซวกันนั่นแหละว่า หวยชาเขียว

เห็นด้วยครับ ส่วนเครื่องดื่มที่คุณตันเรียกชาเขียว
ผมอยากเรียกว่า น้ำหวานมีกลิ่นชามากกว่าครับ

ออฟไลน์ madnug

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 19:16:19 »

เว็ปนี้ลงว่าแจกรถเลยน่ะครับ ถ้าเข้าใจผิดยังไงต้องขอประทานโทษด้วยครับ

http://www.positioningmag.com/content/59398

ผมคิดว่า ทางเวป เขาน่าจะเข้าใจผิดมั้งครับ เพราะดูคอมเม้นในยูทูป ก็คิดแบบนั้น

ผมว่าถ้า เขาแจก SLR จริง อันนี้ดังไปทั่วโลกครับ 555555

บริษัทนํ้าดื่มชาเขียว แจก Mercedes Mc SLR !!

อะไรมันจะขนาดนั้นนนน

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 20:44:18 »
การตลาดสำเร็จ เชื่อว่าอยู่ได้ 6เดือนแรกแจกไอโฟน หมดโปร เว้นระยะ พอ6เดือนหลังแจกรถ

กำไรล้วนๆ แจกรถแค่เดือนละคัน คนซื้อกินกันอาทิดเดียว ก้ได้ทุนคืนของโครงการละคับ