ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Benz หรือ BMW เมื่อเปลี่ยนโฉมใหม่แล้ว โฉมเก่าดูโบราณไปทันทีมากกว่ากัน  (อ่าน 5984 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elextons

• Full Member
ขอความเห็นหน่อยว่า โดยความรู้สึกสมาชิก HLM แล้ว

รถกลุ่ม Premium ยอดนิยมบ้านเราอย่าง Benz หรือ BMW

พอเปลี่ยนโฉมใหม่ (เอาเปลี่ยน gen แบบ Major Change)

ยี่ห้อไหน ทำเอาตัวเก่าดูโบราณไปโดยทันที มากกว่ากัน

2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
เปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ตัวเก่าสวยขึ้นมาทันที.  ผมแปลกรึปล่าวครับ

เห็นรูปS5ที่จขกท.แปะมานี่ งามหยดทุกตัวยกเว้นF10

ออฟไลน์ tyo00

เปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ตัวเก่าสวยขึ้นมาทันที.  ผมแปลกรึปล่าวครับ

เห็นรูปS5ที่จขกท.แปะมานี่ งามหยดทุกตัวยกเว้นF10

ไม่แปลกครับ ผมก็คิดว่าตัวเก่าสวยกว่า โดยเฉพาะรุ่นก่อนปี2000

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
benz ผมชอบ w124

bmw ผมชอบ e39

ที่เหลือต่ำไปกว่านี้ ผมก็มองว่ามันโบราณ แต่มันก็สวยคลาสิคในแบบของมัน

ส่วน w212,f10 ผมว่าเป็นรถยุคนี้ที่ถ้ามีป้ายแดง(สวยจังง)ป้ายธรรมดา(เฉยๆ)

ออฟไลน์ Buffy

ผมว่า Benz ครับ ที่ทำให้รุ่นเก่าดูโบราณมากกว่า BMW

ออฟไลน์ carpenter

bmw ครับ

benz เก่า classic แต่ถ้า bmw ดูโบราณไปเลย

ออฟไลน์ localgame

bmw ครับ

benz เก่า classic แต่ถ้า bmw ดูโบราณไปเลย

ภาพรวม benz ดูคลาสสิคกว่าในหลายๆรุ่น

bmwส่วนใหญ่เก่าแล้วดูไม่ค่อยclassicเท่าไหร่ ยกเว้นรุ่นที่แต่งมาแล้วแบบ alpina hartge

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ผมว่า Benz มีการออกแบบที่ทิ้งรุ่นเก่ามากกว่า Bmw
คือกล้าเปลี่ยนแปลงเยอะกว่าแบบเห็นความต่างชัดเจนในแต่ละรุ่น

Bmw ออกใหม่จะไม่ค่อยต่างจากรุ่นเดิมนัก
แต่ที่น่าแปลกคือ พอ Benz เก่าๆ กลับกลายเป็นว่ามันดูคลาสสิคซะงั้น
อย่างเมื่อก่อนผมเฉยๆกับ W204 มาก แต่ตอนนี้กลับมองว่าทำไมมันสวยจัง
ในขณะที่ตอน E90 ออกใหม่ๆ ผมว่ามันสวยมาก แต่ตอนนี้ผมว่ามันเชยๆแปลกๆ

แต่ Bmw ที่ผมว่าคลาสสิคมาก และจะคลาสสิคไปอีกนานคือ E30
ยิ่งถ้าเป็นตัว M3 จะน่าเก็บสุดๆ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
These Mercedes and Bimmers never get old. They look even better as time goes by!

Mercedes 280SL W113 Pagoda (1968-1971)

Mercedes 500SL R107 (1985-1989)

Bimmer 3.0CSL E09  (1971-1975)

Bimmer M635csi E24 (1983-1989)

I prefer these old timers over modern ones!

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
มันขึ้นอยู่กับการออกแบบแต่ละคัน มากกว่าจะมาตัดสินรถทั้งแบรนด์เลย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
โดยรวม ๆ แล้ว ตามความคิดผม ผมต้องยกให้ Benz ที่มักจะทำให้โฉมเก่าดูโบราณไปทันทีเวลารุ่นใหม่ออกมา ถึงจะมีบางรุ่นที่ยังดุดีได้อยู่แต่ส่วนใหญ่มันเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ Rock795

ผมว่าbenzออกแบบมาโบราณตั้งแต่แรกอยู่แล้วพอเก่าก็เลยยิ่งโบราณเข้าไปอีก
กลับกันผมว่าbmw10ปียังดูไม่เก่าเลย อย่างe39ผมว่ามันยังดูใหม่กว่าw211ด้วยซ้ำคหสต.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 17:59:53 โดย Rock795 »
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
.
.
.
ผมว่า Benz มีการออกแบบที่ทิ้งรุ่นเก่ามากกว่า Bmw
คือกล้าเปลี่ยนแปลงเยอะกว่าแบบเห็นความต่างชัดเจนในแต่ละรุ่น

Bmw ออกใหม่จะไม่ค่อยต่างจากรุ่นเดิมนัก
แต่ที่น่าแปลกคือ พอ Benz เก่าๆ กลับกลายเป็นว่ามันดูคลาสสิคซะงั้น
อย่างเมื่อก่อนผมเฉยๆกับ W204 มาก แต่ตอนนี้กลับมองว่าทำไมมันสวยจัง
ในขณะที่ตอน E90 ออกใหม่ๆ ผมว่ามันสวยมาก แต่ตอนนี้ผมว่ามันเชยๆแปลกๆ

แต่ Bmw ที่ผมว่าคลาสสิคมาก และจะคลาสสิคไปอีกนานคือ E30
ยิ่งถ้าเป็นตัว M3 จะน่าเก็บสุดๆ

เห็นด้วยทุกประการครัช

ออฟไลน์ yod artstu

คหสต คิดว่า MB ออกแบบรถได้ฉีกกว่า BMW
และ MB ยิ่งเก่ายิ่ง classic

แต่รวมๆยิ่งเก่ามากๆ ยิ่งชอบทั้ง 2 ยี่ห้อ
ยิ่ง 80 ลงไปลึกๆยิ่งชอบ

โดยเฉพาะ MB
ส่วน BMW ที่จับต้องพอได้ อยากได้ E30 จับมา restoration :)
: )

ออฟไลน์ mozart

พอๆกันแหละครับ  เป็นความชอบส่วนบุคคลครับ เรื่องแบบนี้วัดกันไม่ได้

ออฟไลน์ sajilki

มันขึ้นอยู่กับการออกแบบแต่ละคัน มากกว่าจะมาตัดสินรถทั้งแบรนด์เลย
เห็นด้วยเลย 

ออฟไลน์ bubball

.
.
.

+1 ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

จากคำถาม คงต้องตอบว่า Mercedes เพราะดูเหมือน Bee-Em ทำการออกแบบได้ต่อเนื่องกันมากกว่า ค่อยๆวิวัฒนาการ ว่างั้น แต่อาจจะทำให้บางเสียงบอกว่าเปลี่ยนน้อย ครับ

ออฟไลน์ SM.

Benz ครับ

เหมือนกล้าที่จะออกแบบ กล้าที่จะใส่อะไรใหม่ๆลงไป

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
Benz สิครับ
แค่ minorchange ของ w212 w207 จข รถก้อเคืองแล้ว 555
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ BlueMan69

bmw มันดูไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่

ต่างจากเบนซ์ ขนาดไม่ใช้แฟนเบนซ์ยังรู้ว่าต่างเลย