ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่าเหล็กที่อยู่ข้างใต้รถมีขายไหม  (อ่าน 2140 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
อยากถามว่าเหล็กที่อยุ่ข้างใต้ที่กะนไม่ให้ท่อพักกลางกระแทกมีขายไหม

ต้องเกริ่นก่อนนะครับ ว่ารถผมโหลดมา ตอนลงไปจอดรถไม่มีอาการขูดใดๆ แต่พอออกจากที่จอดรถแล้วคาดไม่ถึง

รถเกิดติด ไอคายเหล็กข้างล่างกันกระแทกท่อพักกลางดันไปติดกับรางประตูเลื่อน

งานเข้าเลยทีเดียวเดินหน้าไม่ไป ถอยหละงไม่ถอย เลยต้องใช้แม่แรงดันขึ้นแล้วต่ออิฐ แล้วขับออกมา

แต่ปรากฎว่า เราส่องดูให้ท้อง เหล็กที่กันกระแทกท่อพักกลางเกิดบิ่น มันแง้มลงมาเลยทำให้เครียดมาก

อยากทราบว่ามีให้เปลี่ยนไหมราคาเท่าไหร คุ้มไหมที่จะเปลี่ยน เพราะปกติตอนผมเติมน้ำมันลงจากปั้มขาประจำมันจะไม่ขูด แต่พอเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมามันขูดเลย

หรือว่าเอาเหล็กออกไปเลยจะมีผลเสียอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: อยากถามว่าเหล็กที่อยู่ข้างใต้รถมีขายไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 21:56:14 »
ถามเซียงกงยังครับ อะไหล่พวกนี้น่าจะมีของรุ่นอื่นที่พอจะแปลงใส่ได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
Re: อยากถามว่าเหล็กที่อยู่ข้างใต้รถมีขายไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 22:48:56 »
เอาออกน่าจะได้นะคับ

ไม่ก้อ ขึ้นฮ้อย  ดดัดๆเอา ไม่น่ามีอะไร

ท่อไอเสีย ต่อให้บุบ แต่ถ้าไม่รั่วก้อไม่มีปันหานะคับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 09:36:02 »
เข้าศูนย์ แล้วให้ จนท.เช็คดูครับ
อาจจะมีให้เบิก