ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้มาเสนอแต่แค่มาบอกว่า ข้อมูลในบทความพิมผิด  (อ่าน 27571 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
อาจะเล็กๆน้อยๆนะครับ ^^

ย่องเข้าไปชม : โรงงาน Mitsubishi ถึงถิ่น"แหลมฉบัง"

อย่างที่ทุกท่านทราบกันดีอยุ่ จากเดิม มี 2 กะเวลา แต่ปัจจุบัน ลดเ้หลือ แค่ กะกลางวัน 8.00-17.20 น. (9 ชั่วโมง 20 นาที) เพียงอย่างเดียว

นอกจากนี้ ยังลดปริมาณการผลิตลง จากระดับ 30 คัน/ชั่วโมง เ้หลือเพียง 25 คัน/ชั่วโมง หรือตีเสียว่า จาก วันละ 720 คัน เหลือเพียงวันละ 225 - 250 คัน

ผมว่า 270คันหรือป่าวครับ หรือว่า นับรวมกับ กะ2 ที่หยุดการผลิตไปแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับ

จริงๆแล้ว ตัวเลขมันต้องเป็น 2 กะ ครับ