ผู้เขียน หัวข้อ: Breaking News : พรุ่งนี้ (ศุกร์ 13/2) น้ำมันขึ้นราคาอีกแล้วครับ !! (ปตท.-บางจาก)  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
++ Breaking News เข้าสู่ช่วงน้ำมันขึ้นราคาอีกแล้วครับ !!!

น้ำมันทุกประเภทขึ้นราคาลิตรละ 60 สตางค์
ยกเว้น E85 ขึ้นราคาลิตรละ 40 สตางค์

มีผลวันพรุ่งนี้ ศุกร์ 13 กุมภาพันธ์ 05.00น.เป็นต้นไป  :'(
(เฉพาะบางจาก และ ปตท.) ส่วนปั๊มอื่นขึ้นราคาไปก่อนหน้านี้แล้วครับ ตามที่คุณ Mick แจ้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:50:26 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
Re: Breaking News : พรุ่งนี้ (ศุกร์ 13/2) น้ำมันขึ้นราคาอีกแล้วครับ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:16:16 »
ทำไมมันขึ้นอะ เห็นข่าว2-3วันนี้ น้ำมันโลกแนวโน้มลงไม่ใช่เหรอ

ออฟไลน์ mick

Re: Breaking News : พรุ่งนี้ (ศุกร์ 13/2) น้ำมันขึ้นราคาอีกแล้วครับ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:21:50 »
++ Breaking News เข้าสู่ช่วงน้ำมันขึ้นราคาอีกแล้วครับ !!!

น้ำมันทุกประเภทขึ้นราคาลิตรละ 60 สตางค์
ยกเว้น E85 ขึ้นราคาลิตรละ 40 สตางค์

มีผลวันพรุ่งนี้ ศุกร์ 13 กุมภาพันธ์ 05.00น.เป็นต้นไป  :'(

เจ้าอื่น shell esso caltex ขึ้นไปนานแล้วครับ ลองเช็ครึยังครับ เขียนเหมือน เพิ่งเริ่มขึ้น
คุณเขียนแบบนี้ คนอื่นไปรีบเติม แต่เติม shell esso caltex ก็ราคาเหมือนขึ้นไปรอแล้ว ไม่ได้อะไรนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:27:20 โดย mick »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:32:32 »
เจ้าอื่น shell esso caltex ขึ้นไปนานแล้วครับ ลองเช็ครึยังครับ เขียนเหมือน เพิ่งเริ่มขึ้น
คุณเขียนแบบนี้ คนอื่นไปรีบเติม แต่เติม shell esso caltex ก็ราคาเหมือนขึ้นไปรอแล้ว ไม่ได้อะไรนะครับ

บางจาก ปตท. พึ่งปรับขึ้นตามที่แจ้งครับ
รูปก็มีลงชัดเจนว่า ราคาที่ปรับขึ้นจะเป็นเท่าไหร่ ต้องเช็คกันนะครับ

แต่ครั้งต่อไปจะลงเพิ่มเติมครับ ว่าเฉพาะบางจากและปตท.
ส่วนปั้มอื่นๆคงต้องเช็คกันเองหน้าเว็บและหน้าปั๊มครับว่าปรับขึ้นวันไหน เมื่อไหร่
เพราะไม่มี app แจ้งครับ เวลาขึ้นปั๊มอื่น เช่น Shell Esso Caltex ขึ้นก่อน เวลาลงลงทีหลัง
ผมก็ไม่สามารถคาดการณ์ได้ครับ แต่ละปั้มจะขึ้นวันไหน ลงวันไหน

ออฟไลน์ nuntapon.s

555 เอามาบอกก็โดนด่า

ออฟไลน์ Untouchable

ขอบคุณครับ ดีน่ะผมเต็มถังราคาเดิมไปก่อนแล้ว

เรื่องบอกช้าบอกเร็วผมว่าคุณหมูไม่ควรได้รับการตำหนิน่ะครับ อย่างเวลารายการข่าวในทีวีในวิทยุน้อยมากที่จะบอกว่าปั๊มอื่นขึ้นราคาน้ำมัน เกือบทัั้งหมดก็ใช้การอ้างจากบางจากกับปตท.ครับ

ออฟไลน์ Deaw

อ่าวเพิ่งเติม esso ไป ไม่รู้ว่ามันขึ้นก่อนแล้ว

แก้ไข...
Esso ยังไม่ขึ้นครับ เช็คจากในเว็ป ราคาเท่า ปตท. บางจาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 19:11:26 โดย Deaw »

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
555 เอามาบอกก็โดนด่า

เมื่อก่อนผมก็คนนึง ที่ชอบเอาข่าวราคาน้ำมันขึ้น-ลง มาแจ้งในบอร์ด
หวังจะเป็นประโยชน์ แก่ผู้ใช้รถด้วยกัน

แต่ที่หยุดทำก็เพราะ เจอคนที่ไม่แคร์ค่าน้ำมัน มาโพสต์
ประมาณว่า เอ็งไม่มีอะไรทำรึไง มาคอยจ้องว่าน้ำมันขึ้น แค่ 2 สลึง
เจอไปหมดใจเลย
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Activehybrid

ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่นำข่าวมาบอกนะครับ เพราะผมจะไม่รู้ว่าน้ำมันขึ้นวันไหน ได้ประโยชน์มาหลายครั้งละ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 10:08:55 »

บางจาก ปตท. พึ่งปรับขึ้นตามที่แจ้งครับ
รูปก็มีลงชัดเจนว่า ราคาที่ปรับขึ้นจะเป็นเท่าไหร่ ต้องเช็คกันนะครับ

แต่ครั้งต่อไปจะลงเพิ่มเติมครับ ว่าเฉพาะบางจากและปตท.
ส่วนปั้มอื่นๆคงต้องเช็คกันเองหน้าเว็บและหน้าปั๊มครับว่าปรับขึ้นวันไหน เมื่อไหร่
เพราะไม่มี app แจ้งครับ เวลาขึ้นปั๊มอื่น เช่น Shell Esso Caltex ขึ้นก่อน เวลาลงลงทีหลัง
ผมก็ไม่สามารถคาดการณ์ได้ครับ แต่ละปั้มจะขึ้นวันไหน ลงวันไหน

ถ้าเป็นผมนำข่าวมาบอกแล้วยังโดนตำหนิ คงมีอารมย์สวนกลับครับ
แต่นี่ต้องขอชื่นชมคุณหมู ทีมงาน HLM นะครับ ตอบกลับได้ดีครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณน้องหมูมากครับ ที่แจ้ง

ผมเองเพิ่งเติมวันนี้ไปครับ และได้สะสมแต้มคืนมาแทนค่าน้ำมันที่เพิ่ม ได้มา 100 กว่าคะแนนเลยครับ ;)

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผมเองเพิ่งเติมวันนี้ไปครับ และได้สะสมแต้มคืนมาแทนค่าน้ำมันที่เพิ่ม ได้มา 100 กว่าคะแนนเลยครับ ;)

บางจากยังมีชดเชยแต้มวันที่น้ำมันขึ้นอยู่ช่ายปล่าวครับ  เห็นเด๋วนี้มี 2เท่า 5 เท่า ผมงงไปหมดแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป

บางจากยังมีชดเชยแต้มวันที่น้ำมันขึ้นอยู่ช่ายปล่าวครับ  เห็นเด๋วนี้มี 2เท่า 5 เท่า ผมงงไปหมดแล้ว

เหมือนเดิมครับ ชดเชยเเต้ม ก็ยังมี

และก็สะสมแต้ม 2 กับ 5 เท่าก็ถึงปลายเดือน มีค นี้ครับ