ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว หวยชาเขียวงวดใหม่ แจกเบนช์ SLK 50 คัน  (อ่าน 9288 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
มาแล้ว หวยชาเขียวงวดใหม่ แจกเบนช์ SLK 50 คัน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:12:23 »
เจอในเฟสบุ๊คมา ของเจ้าเดิม เสี่ยตันแห่ง อิชิตัน

ที่เรียกว่าหวย เพราะ รู้ๆกันว่า ชาเขียวที่ขายๆกันมันคือน้ำเชื่อมดีๆนี่เอง น้ำตาลมันเยอะกว่าน้ำอัดลมอีก เพราะฉะนั้น คนที่อยาได้รถคือ ซื้อ เปิดฝา ดื่มแค่ขวดเดียว ที่เหลือ เททิ้ง ไม่ก็แจกเพื่อน ไม่งั้นเบาหวานถามหาแน่

ใครอยากได้ก็ไปตามรายละเอียดเอาเองนะ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
Re: มาแล้ว หวยชาเขียวงวดใหม่ แจกเบนช์ SLK 50 คัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:38:24 »
ดีครับสีสันช่วงนี้กินชาอู่หลงสูตรน้ำตาลน้อยครับ  เก็บฝาใว้เยอะเลย  รอลุ่น slk  ปรกติเเป๊ปซี่โค๊กก็น้ำตาลเยอะเเถมอัดแก๊สอีกแพงกว่าชาเขียวด้วยแต่ไม่ยอมแจกรถมั่งเลย

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: มาแล้ว หวยชาเขียวงวดใหม่ แจกเบนช์ SLK 50 คัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:54:21 »
ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทำไมเวลาคุณตันออกมาทำการตลาด หลายคนต้องออกมาต่อต้าน ถ้ารู้ว่าหลอกขายก็ไม่ต้องซื้อก็ได้หนิ แต่จะไปเปลี่ยนความคิดคนอื่นทำไม

หลายๆคนก็รู้แหละครับ มันคงมีไม่กี่คนที่จะดื่มชาเพราะจะเอาเบนซ์มาขับหรอก เป็นผมผมก็ซื้อตามปกติ มีโอกาสก็ส่งชิงโชคไปแค่นั้น

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 16:57:27 »
ไหนใครเข้า ICHI บ้าง  ;D
H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 17:29:17 »

แอบเก็บหุ้น ichi มาตอนราคา 20 บาท อิอิอิ 

ปล. งงเหมือนกันว่าทำไมชอบโจมตีการตลาดของตัน   ชาเขียวมันดื่มแล้วไม่เมาขับรถไปชนใครหรือดื่มเเล้วไม่บ้าขาดสติเหมือนเหล้า  เเต่โดนโจมตีสงสัยจะเก่งเกินไป

ออฟไลน์ hispza

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 17:38:01 »
วันนี้ผมขายทิ้งไปแล้วครับ สังเกตุพฤติกรรมหุ้นอยู่

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 17:45:38 »
ดีกว่าแจก SLR  ;D ;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 18:40:30 »
วันนี้ผมขายทิ้งไปแล้วครับ สังเกตุพฤติกรรมหุ้นอยู่
ช่วงนี้ผมกลัวที่จะเข้าหุ้นแหะ ถึงมันจะวิ่งกันแบบจ้ำอ้าวเลย กลัวใจกองจริงๆ
H.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 19:43:19 »
ช่วงนี้ผมกลัวที่จะเข้าหุ้นแหะ ถึงมันจะวิ่งกันแบบจ้ำอ้าวเลย กลัวใจกองจริงๆ

ปั่นผลรอบนี้น่าจะสูงกว่ารอบที่เเล้วครับ  ผลกำไรมากขึ้นกว่าเดิมเยอะราคาน่าจะทำนิวไฮใด้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 20:26:31 »
เฮง เฮง เฮง

;D ;D ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 22:03:05 »
พรุ่งนี้ลองจัดสักขวดดีกว่า ได้มาจะเอาไปขายเอาเงินซื้อซูบารุ ตังทอนที่เหลือเอาไปงอกจักรยานเพิ่ม

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 22:21:16 »

แอบเก็บหุ้น ichi มาตอนราคา 20 บาท อิอิอิ 

ปล. งงเหมือนกันว่าทำไมชอบโจมตีการตลาดของตัน   ชาเขียวมันดื่มแล้วไม่เมาขับรถไปชนใครหรือดื่มเเล้วไม่บ้าขาดสติเหมือนเหล้า  เเต่โดนโจมตีสงสัยจะเก่งเกินไป

ตอนนี้ผมเก็บยอดชาเขียวอยู่บนดอยอยู่เลยครับ ตอนมันย่อเหลือ 10 กว่าบาทดันใจป๊อดไม่กล้าซื้อมาเฉลี่ย ไม่งั้นได้เอายอดชาที่เก็บจนเต็มกระบุงมาขายแล้ว  :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 22:25:15 »
ตามแผนการตลาด เริ่มเข้าหน้าร้อนแล้ว  ;D ;D ;D

งานนี้สนุกครับ มีจับแจกกันสดๆ ตามหัวเมืองใหญ่ด้วยรึ้เปล่า

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 23:10:52 »
ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทำไมเวลาคุณตันออกมาทำการตลาด หลายคนต้องออกมาต่อต้าน ถ้ารู้ว่าหลอกขายก็ไม่ต้องซื้อก็ได้หนิ แต่จะไปเปลี่ยนความคิดคนอื่นทำไม

หลายๆคนก็รู้แหละครับ มันคงมีไม่กี่คนที่จะดื่มชาเพราะจะเอาเบนซ์มาขับหรอก เป็นผมผมก็ซื้อตามปกติ มีโอกาสก็ส่งชิงโชคไปแค่นั้น

หลายคนรู้ แต่อีกหลายๆคนเค้าไม่รู้ครับ สำหรับผมๆไม่ชอบการตลาดแบบนี้ครับ เพราะอะไรน่ะหรือครับ พอมีการตลาดแบบนี้เข้ามา ยอดขายชาน้ำตาลจะพุ่งมากกว่าปกติแน่ๆ คงมีไม่กี่คนที่ซื้อแล้วเททิ้งเพื่อเอาไปชิงโชค หลายๆคงก็ดื่มแล้วลุ้นโชค ยิ่งมีโปรราคาปกติขวดละ 20 แต่โปร 2 ขวด 20 มันก็เป็นการกระตุ้นให้คนอยากซื้อ พอซื้อมาก็ต้องกิน (ผมเห็นคนรับจ้างซื้อกินกันเยอะเลย) แล้วปัญหาที่ตามมาคืออะไร โรคเบาหวานครับ ลองอิชิตันทำโปรปีละ 2 ครั้ง ไปทุกๆปีแบบนี้ คนไทยต้องบริโภคน้ำตาลไปเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ยิ่งทุกวันนี้คนไทยก็เป็นเบาหวานกันเยอะอยู่แล้ว ก็ยิ่งไปกระตุ้นเพิ่มมันอีกครับ รู้หรือเปล่าว่ารัฐต้องจ่ายเงินส่วนนี้ไปมากเท่าไหร่ เพราะโรคเบาหวานสามารถใช้สิทธิ์บัตรทองหรือ 30 บาทรักษาได้ แถมโรคนี้เป็นโรคเรื้อรัง ใช้เวลารักษายาวนาน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2015, 23:50:35 »
บางคนก็หน้ามืด วันนึงซื้อหลายขวด กินบ้าง เททิ้งบ้าง
เพราะมองว่าขวดนึงมันไม่แพง 15-20 บาท
ผมคนนึง ที่เมื่อก่อนก็หลงไปกับการตลาดแบบนี้
กินจนน้ำตาลขึ้น พอรู้ตัวว่าน้ำแบบนี้ไม่มีประโยชน์ ก็เลิกซื้อครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Mark_UK

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 00:47:39 »

ตอนนี้ผมเก็บยอดชาเขียวอยู่บนดอยอยู่เลยครับ ตอนมันย่อเหลือ 10 กว่าบาทดันใจป๊อดไม่กล้าซื้อมาเฉลี่ย ไม่งั้นได้เอายอดชาที่เก็บจนเต็มกระบุงมาขายแล้ว  :'( :'( :'( :'( :'(

ผมเก็บทันครับ เพราะเก็บตั้งแต่ก่อนวิกฤติน้ำมัน และแบ่งขายยอดชาไปแล้วนิดนึง แต่ไม่ได้เก็บเยอะ ยังเสียดายอยู่เลยคับหุหุ ช่วงนี้ยอดชางอกเงยดีจริงๆ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 01:46:57 »
ยอมรับความเป็นจริงให้ได้ก็พอครับ ว่า โลกทุกวันนี้ ตั้งแต่อดีตหลายร้อยปี จนปัจจุบัน

คนจน ก็ยังตกเป็นทาสของคนรวยอยู่วันยังค่ำ ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม เพราะผลประโยชน์เปิดช่องให้คนรวยมากกว่าคนจนเสมอ

และคนจนที่มีเป็นจำนวนมากของประเทศ ไม่ได้คิดมาก อะไรเป็นความหวัง แลกกับเงินหลักสิบหลักร้อย เขายอมแลกเสมอ  ส่งผลให้คนจนจำนวนมหาศาล หาเงินให้คนรวย ได้รวยขึ้นไปอีก 

โลกมันเป็นแบบนี้ เราก็ต้องยอมรับมัน และผมเชื่อว่า ถ้าใครมีโอกาส ก็ต้องทำเหมือนกัน     

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 01:51:05 »
กินแล้วอ้วนอย่างเดียวนะครับ 2 ขวดก็เกือบ 500 แคลลอรี่แล้ว

แถมไม่ได้ประโยชน์จากชาเขียวด้วยนะครับ ถ้าอยากได้ประโยชน์ ต้องชงแล้วดื่มตอนร้อนครับ ไม่เกิน 1 วัน

ไอ้แบบนี้กินแล้วก็ อ้วน ตัน เหมือนคุณตันนั้นละครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 07:39:28 »
เบาหวานเป็นหลักฐานว่ามนุษย์ยังวิวัฒนาการไม่สมบูรณ์ เพราะเมื่อก่อนน้ำตาลหายาก จึงต้องต่อมสร้างน้ำตาลชดเชยมากถึง 4 ต่อทำลาย 1
ดังนั้นก็กินๆไปเถอะครับ ให้ร่างกายมันปรับตัวต่อปริมาณน้ำตาลในปัจจุบันให้ทัน ในอนาคตอีกหลายพันๆปีลูกหลานจะได้ไม่มีโรคเบาหวานให้เป็น ถถถถถ+
H.

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 08:12:45 »
ผมว่า CLA มากกว่านะ ที่ว่า 50 คัน ส่วน SLK น่าจะ หัว กลาง ท้าย ไม่น่าจะเกิน 5 คัน

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:15:17 »

ผมเก็บทันครับ เพราะเก็บตั้งแต่ก่อนวิกฤติน้ำมัน และแบ่งขายยอดชาไปแล้วนิดนึง แต่ไม่ได้เก็บเยอะ ยังเสียดายอยู่เลยคับหุหุ ช่วงนี้ยอดชางอกเงยดีจริงๆ
ผมเก็บตอนมัน 24 แล้วดิ่งมาเหลือ 22 แล้วก็เข็ดเลย ไปเก็บ SVI แทน
H.

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:22:21 »

หลายคนรู้ แต่อีกหลายๆคนเค้าไม่รู้ครับ สำหรับผมๆไม่ชอบการตลาดแบบนี้ครับ เพราะอะไรน่ะหรือครับ พอมีการตลาดแบบนี้เข้ามา ยอดขายชาน้ำตาลจะพุ่งมากกว่าปกติแน่ๆ คงมีไม่กี่คนที่ซื้อแล้วเททิ้งเพื่อเอาไปชิงโชค หลายๆคงก็ดื่มแล้วลุ้นโชค ยิ่งมีโปรราคาปกติขวดละ 20 แต่โปร 2 ขวด 20 มันก็เป็นการกระตุ้นให้คนอยากซื้อ พอซื้อมาก็ต้องกิน (ผมเห็นคนรับจ้างซื้อกินกันเยอะเลย) แล้วปัญหาที่ตามมาคืออะไร โรคเบาหวานครับ ลองอิชิตันทำโปรปีละ 2 ครั้ง ไปทุกๆปีแบบนี้ คนไทยต้องบริโภคน้ำตาลไปเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ยิ่งทุกวันนี้คนไทยก็เป็นเบาหวานกันเยอะอยู่แล้ว ก็ยิ่งไปกระตุ้นเพิ่มมันอีกครับ รู้หรือเปล่าว่ารัฐต้องจ่ายเงินส่วนนี้ไปมากเท่าไหร่ เพราะโรคเบาหวานสามารถใช้สิทธิ์บัตรทองหรือ 30 บาทรักษาได้ แถมโรคนี้เป็นโรคเรื้อรัง ใช้เวลารักษายาวนาน

คิดซะว่าอย่างน้อยก็ไม่ได้ซื้อเหล้ามากินจนติดละกันครับ :D

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:37:55 »
ผมก็กินบ้างนะชาเขียวปลอมแช่เย็นน่ะ แต่ไม่เคยส่งชิงโชคเลย ที่กินก็เพราะอยากกินอะไรหวานๆที่ไม่ใช่น้ำเปล่า เรื่องการตลาดก็ปกตินะ เขาก็แค่หลอกขายความหวังแค่นั้นเอง คนโง่ย่อมตกเป็นเหยื่อคนฉลาดอยู่แล้ว บางครั้งคนซื้อล็อตเตอรีก็เหมือนๆกันนะคือแอบฝัน ก็เลยคิดว่าซื้อน้ำหวานไม่ถูกหวยตัน ยังได้กินน้ำหวานมั๊งครับ
ปล.แต่ส่วนตัวไม่ชอบตันอยู่แล้ว หน้าตาไม่ถูกโฉลก ส่วน ichi ผมมองว่าจุดนึงแกจะขายล้างหมดแล้วก็เลิกเลย เลยไม่ได้ซื้อก็แค่คอยชมเป็นเม่าอยู่ห่างๆ

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:47:14 »
ที่พูดเรื่องน้ำตาล เพราะบังเอิญว่า หลายปีนี้ เดินทางเข้าออกโรงบาลบ่อยทั้งรัฐและเอกชน จะเห็นว่า แทบทุกที่ จะเน้นแสดงบอร์ดเรื่องปริมาณน้ำตาลในเครื่องดื่ม(เหมือนในฟอร์เวิดเมลที่จะโชว์ถุงน้ำตาลกับเครื่องดื่มชนิดต่างๆ เพียงแต่ตามโรงบาลเขาทำมานานแล้ว)

และพูดตรงๆว่า ครั้งแรกที่อ่านบอร์ดเรื่องนี้ และดูปริมาณน้ำตาลค่อนข้างตกใจกับปริมาณน้ำตาลในชาเขียวมากๆ คือมีช่วงนึงเลี่ยงน้ำอัดลมมาดื่มชาเขียวแทน เพราะเชื่อว่าน้ำอัดลมน้ำตาลเยอะสุด พอมาดูบอร์ดในโรงบาลนี่เงิบเลย กลายเป็นน้ำตาลในชาเขียว เยอะกว่าน้ำอัดลมซะงั้น เงิบที่สองคือ นมรสจืดก็มีน้ำตาลด้วยซะงั้น

และเวลาเข้าบอร์ดพวกโภชนาการ หรือบอร์ดทางการแพทย์ ก็มักจะมีคำถามว่า ทำไมรัฐไม่ควบคุม การตลาดชาเขียวมั่ง เพราะดื่มเยอะๆ มันก็เป็นพิษกับร่างกายไม่ต่างจากสุรา และน่ากลัวกว่าคือมันเป็นภัยเงียบด้วย

ส่วนตัวจะลุ้นชิงโชคมั้ย ตอบว่าคงลุ้นแค่ช่วงเวลาที่อยากดื่มอะไรหวานๆปรกติ คงไม่ทุ่มทุนซื้อแน่ๆ

ออฟไลน์ Gottinho

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 09:51:14 »
ปัจจุบัน P/B = 5.21 เท่า , P/E = 29 เท่า

เข้าไปแล้วออกไม่ทัน ระวังเจ็บตัวกันนะครัชช

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 10:17:01 »
การตลาดเขาดีครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 12:36:33 »

คิดเยอะไปครับ ผมกินอาทิตย์ละ 5 ขวดในวันทำงาน แต่วิ่ง ออกกำลังกายทุกวัน ผมจะดูว่าผมจะเป็นไหม กินมาหลายปีและตั้งแต่เป็นโออิชิ

ปล. ผมไม่ได้อยากมาอวยชาอะไรนี่หรอก แต่มันคือสิ่งที่ผมเปิดตู้มาแล้วคิดว่าอร่อยที่สุดและ ผมไม่กินน้ำอัดลมแสบคอ และผมอยากรู้จริงๆ คนที่มานั่งกินชาเพราะอยากได้เบนซ์เนี่ยมีจริงไหม

ปล.2 แล้วคนที่ซื้อจากโปร 20 บาท 2 ขวดนี่ต้องนั่งเทียนกินให้หมดภายใน 1 ชั่วโมงไหม ? เค้าจะเอาไปแช่ตู้เย็นไหม ? เค้าจะมาซื้อกับเพื่อนๆไหม ?

ออฟไลน์ tada

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 14:23:15 »
แบบไม่มีน้ำตาลก้อมีนะคับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 18:49:59 »
ไม่ได้ bias หุ้น ichi นะ ผมว่าใครจะถือลงทุนยาวๆ ไป sappe ดีกว่านะ
ipo ใกล้ๆ กัน ราคาตอน ipo ก็ไม่ทิ้งกัน แต่ sappe ไปไกลกว่าเยอะ
ใครได้มาตอน ipo นี่กอดไว้แน่นๆ เลยครับ ตัวนี้อนาคตดีไม่ต้องพึ่ง
ภาพลักษณ์ CEO เหมือน ichi , แต่มันก็เป็นสไตล์การทำการตลาดของ
คุณตันแกอยู่แล้วอ่ะนะ อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวครับ 
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ sajilki

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 22:47:26 »
50 คันโอ้ววววววว